Bảo vệ quan liêu !

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi liệt sĩ vô danh @@, 25 Tháng ba 2013.

1. Offline

liệt sĩ vô danh @@

• Windows 1.0

• MUỐN TẠO SCADAL
    Số bài viết:
    13
    chắc hẳn vấn đề về tiền vé xe đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần tưởng chừng như nó đã được giải quyết nhưng rút cuộc đó củng chỉ là một trò hề do nhà trường và bảo vệ đóng cho sinh viên xem ,làm sau không đáng cười khi nhà trường dán thông báo quy định giá gửi xe 1000đ/1 ngày và 1000đ qua đêm nhưng bảo vệ lại thu 2000đ . Xem ra nhà trường và bảo vệ đang muốn diển vở kịch "treo đầu dê bán thịt chó "
    cho sinh viên xem và có lẽ vở kịch này đã thành công phần nào khi làm cho đại đa số sinh viên cảm thấy buồn cười nhưng đây không phải là những tiếng cười khi xem những bộ phìm hài bình thường mà cười ra nước mắt vì đây là thế kỉ 21 rồi mà vẫn còn tình trạng "quan liêu" . nhiều sinh viên chắc đang tự hỏi vài trò nhà trường nằm ở đâu ?lời nói của họ có giá trị không? bảo vệ có nằm trong phạm vi quản lí của nhà trường không...các bạn cũng không cần phải hỏi nhà trường làm gì vì các bạn đọc nhan đề của bài viết cũng có thể tự có được câu trả lời. Các bạn cũng đừng trách nhà trường làm gì các bạn xem mấy anh bảo vệ ngực đằng trước còn những chú những bác bên nhà trường thì bụng đi trước nên cũng dễ hiểu khi nhà trường từ trước đến giờ chưa có một hành động nào đụng chám đến bảo vệ ...chúng ta những sinh viên của trường việt hàn hãy cùng đoán xem vở kịch này sẽ đi về đâu kết thúc thế nào hãy thể hiện tài dự đoán của các bạn bằng những dòng phản ánh bên dưới
    maptoi, ngoctoan, phuc1134 người khác thích bài này.
  2. Offline

empty

• Windows 95

Số bài viết:
    9
    Bạn có chắc chắn hok ..Mình thì bảo vệ vẫn thu 1000 có thể do từ trước đến nay thu 2000 nên đôi lúc chúng ta vào và cứ đưa bảo vệ 2000 rồi đi luôn hoặc là các chú bảo vệ quên do xe quá đông ...trường hợp đó thì bạn nên nhắc các chú bảo vệ nếu chỉ vì 1 lí do như vậy mà quy chụp trường mình như vậy thì mình nghĩ bạn hơi quá rồi đó
    ngôi trường nào mà hok có một số vấn đề này vấn đề kia và hok ai có thể đáp ứng đủ để vừa lòng các bạn ...và đồng thời bạn có khi nào nghĩ 1 khía cạnh khác về trường mình chưa thử hỏi trên địa bàn đà nẵng có bao nhiêu trường có chế độ ưu đãi tốt cho sinh viên như trường mình hay bạn chỉ chăm chăm vào những cái nhỏ nhặt đó ..bới ra những sai lầm nhỏ mình thấy bạn suy nghĩ thiển cận đó quá
    duyen.only.ithongoctrien thích bài này.
  3. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Ông này có ở nội trú đâu mà biết. Có gửi xe qua đêm đâu mà phát ngôn cứ như biết rõ lắm ấy.
    Đi ra vào vẫn 1k, nhưng qua đêm thì thu 2k. Thông báo một đường và làm một nẻo.
    vé tháng thì ko cho làm vì ít quá nên ko cho làm ( 30k). Sao ko đưa lên 50K rồi làm cho nhanh. Ko làm vé tháng vì để họ thi vặt cho được nhiều. Hầu hết sinh viên làm vé tháng thì nội trú và là những người thường xuyên đi lại ( Học tập hay làm việc) nên ít nhất 1 tháng thì tiền gửi xe cũng lên tới 60k ( 1 tháng ko đi đâu chỉ gửi qua đêm).
    hongoctrienHiếu Enter thích bài này.
  4. Offline

liệt sĩ vô danh @@

• Windows 1.0

• MUỐN TẠO SCADAL
    Số bài viết:
    13
    chắc bạn là sinh viên năm đầu nên không biết đấy thôi chứ bọn mình sinh viên năm cuối phải đi thực tập lấy xe ra vào liên tục nên một ngày mất đến 4->6k tiền vé xe .lên chỗ thực tập công ty bé không có chỗ để xe lại mất thêm 5k tiền giữ xe nữa ...
    nè nói cho mà biết vấn đề tiền vé xe đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần nhà trường đã hữa sẽ giải quyết nhưng hãy nhìn xem đây là cách giải quyết của nhà trường gián thông báo còn làm như thế nào thì mặc kệ. điều đó chứng tỏ những tờ thông báo của nhà trường đưa ra chẳng có giá trị gì cả ,thử hỏi con dấu nhà trường chỉ để làm cảnh thôi sao? chẳng thà nhà trường nói không giải quyết dduwwocj vì không nằm trong quyền hạn nhà trường thì tôi và nhiều bạn có thể dỡ uất ức nhưng đây nhà truwongf hứa giải quyết nhưng cuối cũng nói được mà làm không được ,chỉ hứa suông nếu thế thì con nít nói cũng đươc...haiz
    --- Nhập chung bài viết, 25 Tháng ba 2013 ---
    trinhvh91HEOIUGA thích bài này.
  5. Offline

HEOIUGA

• Thành Viên Mới

• có ai biết về tmdt k? mình cần đồ án liên quan đến việc quản bá sàn tmdt của 1 website cụ thể? có ai có thế cho mình ko? :(
    Số bài viết:
    6
    đúng đó. gét bảo vệ trường mình >_<
  6. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Thế này. Lúc nào bảo vệ thu sai, các bạn cứ nói "Không biết mấy anh đọc thông báo chưa chứ em đọc thông báo thấy ghi rõ là thu 1.000đ" [-(
    Nếu còn bị xoắn nữa thì cứ điện cho thầy An hoặc thầy Hiền phòng CTSV, cứ đứng đó mà điện, chẳng sợ gì cả. Em xin "hỏi cho rõ"!!
  7. Offline

liệt sĩ vô danh @@

• Windows 1.0

• MUỐN TẠO SCADAL
    Số bài viết:
    13
    theo kinh nghiệm mấy bác cứ đưa tiền chẵn khoảng 10k để xem mấy cha này thối lại bao nhiêu
  8. Offline

quocvietvhit

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    oài chủ thớt nên xem lại đi chứ sự thật là như chủ topic nói là chính xác đó, đã thu kiểu đó thì sao k thông báo rõ là ngày 1 ngàn, qua đêm 2 ngàn mà cái kiểu úp úp mở mở vậy ....
    --- Nhập chung bài viết, 26 Tháng ba 2013 ---
    oài chủ thớt nên xem lại đi chứ sự thật là như chủ topic nói là chính xác đó, đã thu kiểu đó thì sao k thông báo rõ là ngày 1 ngàn, qua đêm 2 ngàn mà cái kiểu úp úp mở mở vậy ....
  9. Offline

HEOIUGA

• Thành Viên Mới

• có ai biết về tmdt k? mình cần đồ án liên quan đến việc quản bá sàn tmdt của 1 website cụ thể? có ai có thế cho mình ko? :(
    Số bài viết:
    6
    mình đưa rui? cũng thối 8k thui ak
  10. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    Vé tháng sao không làm cho sinh viên, hỏi thì chú bảo vệ bảo chưa in. hix. hay thu 30k ít quá không in giấy
    --- Nhập chung bài viết, 26 Tháng ba 2013 ---
    Vé tháng sao không làm cho sinh viên, hỏi thì chú bảo vệ bảo chưa in. hix. hay thu 30k ít quá không in giấy
    maptoi thích bài này.
  11. Offline

liệt sĩ vô danh @@

• Windows 1.0

• MUỐN TẠO SCADAL
    Số bài viết:
    13
    đề nghị bảo vệ in vé tháng
    maptoi thích bài này.
  12. Offline

chienbro

• Windows 95

Số bài viết:
    18
    em chỉ biết câm nín khi người ta thu tiền.hihi.1 năm kinh tế buồn.
    --- Nhập chung bài viết, 27 Tháng ba 2013 ---
    em chỉ biết câm nín khi người ta thu tiền.hihi.1 năm kinh tế buồn.
    trinhvh91 thích bài này.
  13. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    nói rồi mà nói là chưa in được.ac
  14. Offline

liệt sĩ vô danh @@

• Windows 1.0

• MUỐN TẠO SCADAL
    Số bài viết:
    13
    biết bao giờ mới dduwwocj cầm cái vé tháng trên tay ri trời
  15. Offline

lpclong

• Bí thư Đoàn Trường

Số bài viết:
    293
    Gửi các bạn sinh viên!
    Theo như thầy thấy các em hiện đang có nhiều ý kiến về vấn đề giữ xe tại trường. Thầy vừa về trường nên ko rõ vấn đề như thế nào nhưng thầy hứa sẽ tìm hiểu vấn đề và thay mặt các em để phản ánh lên phòng công tác sinh viên, phòng HCQT và nhà trường. Tuy nhiên, thầy đề nghị các bạn nên bình tĩnh và có lời lẽ phản ánh nên phù hợp hơn vì nó liên quan đến hình ảnh của nhà trường và sinh viên của trường. Theo ý kiến cá nhân của thầy thì chắc có sự nhầm lẫn nào đó ở đây. Thầy sẽ trả lời cụ thể cho các em vào thứ 6 ngày 29/03/2013 cho các em.
    1 lần nữa, thầy đề nghị các vấn đề liên quan đến sinh hoạt, học tập của các em trong thời gian tại trường các em nên lên gặp trực tiếp phòng công tác sinh viên, hoặc lên gặp ĐTN, Hội sinh viên để trao đổi và phản ánh. Chúng tôi hứa sẽ giải đáp cụ thể các thắc mắc của các em. Tránh tình trạng nói trên diễn đàn khi sự việc chưa rõ ràng sẽ gây ảnh hưởng ko hay đến nhà trường.
    Rất mong nhận được sự hợp tác của các em
    Chào thân ái và quyết thắng
    Lê Phước Cửu Long
  16. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Thầy nên cho mọi người biết email của thầy để có thể trao đổi trực tiếp với thầy. Chỉ có thầy mới dám lên tiếng bảo vệ sinh viên.
    Lên phòng CTSV và KHTC thì mấy bạn ở trên cũng đã nói, họ bảo lên phòng này, phòng nọ, rồi giấy tờ này, giấy tờ nọ.
    Mong nhận được câu trả lời của thầy sớm.
    maptoi thích bài này.
  17. Offline

ngoctoan

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    vấn đề nhức nhối lâu năm ah :-s
  18. Offline

nhoxkend

• Windows 95

• Chỉ tay lên trời hận đời vô đối ^^!
    Số bài viết:
    32
    mà bữa nay mình thấy bảo vệ thu 1k rồi dok mn spot dc chưa các men ^^!
  19. Offline

trinhvh91

• Windows 3.0

Số bài viết:
    179
    nghe nản nhỉ, hồi mình đi học cũng bị chặt chém tiền vé xe ác lắm, họ giữ xe kiểu gì chả biết, lúc ra mất gương, bảo lập biên bản thì chối lên chối xuống, lúc có được cái biên bản rồi thì mình ra hỏi bắt đền như nào, họ bảo trưởng bảo vệ đi rồi, năm lần bảy lượt như thế, lúc mới mất gương họ còn phán cho 1 câu dễ đập: ai bảo mày để xe trong góc đấy. Ô hay, tôi giữ xe qua đêm thì phải để ngay sau B1 chứ ở đâu nữa. Điên quá mới dọa báo cho các thầy cô phòng công tác sinh viên, họ mới dịu lại. Các thầy cô thì biết giữ hình ảnh của trường, sao họ lại ko nghĩ đến điều đấy, có sinh viên thì mới có họ trong trường chứx-(
    muadonglanhchienbro thích bài này.
  20. Offline

lpclong

• Bí thư Đoàn Trường

Số bài viết:
    293
    Gửi các bạn sinh viên!
    Như đã hứa với các bạn, sáng nay tôi đã có trao đổi với Phòng HCQT và phản ánh các vấn đề liên quan đến việc giữ xe tại trường và nhận được câu trả lời như sau:
    1. Nhà trường đã làm việc và ra qui định về việc thu phí giữ xe như vậy thì bên đấu thầu phải thực hiện. Nhà trường sẽ kiểm tra và có nhắc nhở
    2. Các bạn sinh viên khi thực hiện việc giữ xe tại trường chỉ nên đưa tiền đúng giá qui định. Nếu bên giữ xe ko thực hiện đúng theo thông báo thì yêu cầu họ thực hiện đúng theo yêu cầu.
    3. Sẽ có bảng giá công khai tại bãi giữ xe của nhà trường trong thời gian tới và cũng sẽ có vé xe tháng cho các bạn ở KTX.
    4. Mọi vấn đề liên quan đến các hoạt động sinh hoạt tại trường. Nếu có vấn đề cần phải ánh, các bạn làm đơn và phản ánh trực tiếp về phòng công tác sinh viên. Đơn vị này sẽ giúp các bạn giải quyết các vấn đề thắc mắc
    Bổ sung: về phía đoàn thanh niên, hội sinh viên. Nếu các bạn cần sự hỗ trợ xin gửi ý kiến thắc mắc về địa chỉ email: lpclong@gmail.com. Tôi sẽ thay mặt đoàn hội giúp các bạn giải đáp 1 số các thắc mắc trong phạm vi có thể hoặc chuyển ý kiến giúp các bạn
    Hy vọng câu trả lời trên giải đáp được ý kiến thắc mắc của các bạn!
    Chào thân ái và quyết thắng

Lê Phước Cửu Long