2mit ơi !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi BigZero, 3 Tháng chín 2013.

1. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Lâu lắm rồi không vào lại trang 2mit.org, vào lại thấy buồn thật đấy.

2mit bây giờ không còn những bài viết có chất lượng, cũng không có những bài viết gây sóng gió, cũng không còn những thành viên cuồng "nhiệt nữa", ngày nào cũng vậy, trên new feed toàn là những tin spam quảng cáo, không phải vậy thì cũng đều là những bài viết mà theo cảm nhận của mình thì nó ko có mấy giá trị vì đó đều là những bài coppy pate, các bạn dường như chẳng còn mặn mà gì mấy với tâm huyết của các anh chị khóa 2 khóa 3 nữa rồi, mình cũng xấu hổ lắm khi chưa làm được gì cho 2mit nhưng tận trong đáy lòng mình rất yêu cái tập thể vui vẻ ấy, dù chỉ góp được một chút sức nhỏ cho tập thể ấy nhưng mình vẫn rất tự hào vì đã từng là 1 thàng viên của 2mit.
    Ngày mình mới vào trường 2mit chính là nơi để mình tâm sự, là nơi để mình quên đi tình yêu đầu đời và cũng là nơi mình có thêm những người bạn và những trải nghiệm sau những lần đi off.

2mit ngày ấy vui lắm, sổi nổi lắm, mặc cái áo 2mit trên người thấy tự tin lắm.
    Mong rằng những thành viên mới của BTQ sẽ phát huy hết khả năng của mình, làm sống lại 2mit của ngày xưa, có thật nhiều bai viết hay và ý nghĩa.
  2. Offline

XopMagic

• Administrator

• Nhìn Làm Gì? . Đẹp Trai Không
    Số bài viết:
    231
    cám ơn anh nói lên nỗi niềm của mình... e và các bạn sẽ cố gắng thật nhiều để có những bài viết thật chất và mong anh hãy cũng 2mit phát triển
    BigZeroNguyen Van Phuc thích bài này.
  3. Offline

Nguyen Van Phuc

• Đời sống sinh viên

• Tu Bach Cua íIì CoFfee CluB ft PhuC CoN íIì Smile Lun Tim Ve Ky Uc Da Qua Tim Ban Dong Hanh Va Chia Se
    Số bài viết:
    419
    ai thấy tự tin khi mang áo 2mit thì like cho a @BigZero để cùng hứa đóng góp cho 2mit đi nào
    BigZero thích bài này.
  4. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    Hay để ta lập nik ảo tạo sóng gió cho 2mit. mi thấy thế nào @Mạng Nhện
    bonghoanho123, BigZeroNguyen Van Phuc thích bài này.
  5. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    hãy cố lên nhé các em, bọn anh luôn đứng sau ủng hộ các em.
    @F9 anh sẽ làm một cái gì đó để thử sức các em, ông yên tâm.
  6. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Sẵn topic này mình cũng nói lên suy nghĩ của mình!
    Hồi mấy anh chị khóa 2,3,... họ tâm huyết, họ bỏ công sức ra nuôi lớn diễn đàn, đó là niềm vui và sở thích của họ. bây giờ, diễn đàn chỉ là nơi lên để làm nhiệm vụ đăng, duyệt bài. Chỉ có thế!
    Mình thỉnh thoảng có xem thời gian lên diễn đàn của BQT, thấy thất vọng, lên làm gì mà trong khi đó cả đống spam không xóa??? x-(
    Còn việc đăng bài. Quá sơ sài, chỉ là copy và paste mà cũng lỗi font. muốn có bài viết chất lượng thì qá đơn giản, nguồn thì lên mạng đầy, dùng văn viết của mình cải tiến lại thì có làm sao. Hỏi có ai học trên lớp được gì có đăng bài về kiến thức được học không?
    Những ai đặt câu hỏi tại sao diễn đàn mình lại nhàm chán thì để mình giải thích lun:
    1. Diễn đàn không theo một hướng nào cụ thể.
    2. Nội dung diễn đàn không chất lượng, phân mục không rõ ràng khiến thành viên khó tìm kiếm.
    3. Nội dung của bài đăng chỉ toàn copy thì lấy đâu ra rank trên google.
    4. Bài đăng thuộc dạng tầm trung bình, không chuyên sâu.
    5. Rất ít người đăng bài kiểu "Làm sao để gõ tiếng việt?".
    ...
    Quan trọng là mỗi người thôi! Nếu ai không còn tâm huyết hãy cảm thấy chán thì có thể chia sẽ.
    mình được anh chị tin tưởng cho lên làm admin, trách nhiệm cũng lớn hơn, chờ cái dịp nâng cấp diễn đàn, mình muốn thay đổi luôn bộ mặt của diễn đàn (skin thì chưa). Và mình cũng góp ý luôn:
    1. Phân mục rõ ràng để từng BQT quản trị cho tốt hơn, tiện đăng bài hơn.
    2. BQT nên đăng bài theo kiểu bài học, từ thấp tới cao.
    3. Học từng môn, trên lớp học được gì thì lên diễn đàn đăng nội dung đó luôn.
    4. Tài liệu, giáo trình có thể up lên mạng để chia sẽ. Nếu không làm được thì gửi cho mình.
    5. Bên trang tailieu.2mit.org đang rất cần tài liệu, giáo trình, đồ án nên mong mọi người có thể chia sẽ ở đó.
    Đó là tất cả suy nghĩ và góp ý của mình!
  7. Offline

Mun_xyh

• Mun Coca - Cola

• http://doanweb.com/idm-6-17_full-crack-ban-moi-nhat-2013
    Số bài viết:
    296
    Phải cố gắng phát huy hơn nữa. Tuổi trẻ mà... BQT khóa 6 2mit cố lên nghe mấy đứa. Cùng nhau làm tốt.
  8. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    @white.smut @Mun_xyh giờ đây 2 đứa có toàn quyền quyết định rồi, cứ nghĩ gì thì làm đó, không phụ thuộc vào ai cả.
    Ctrl+F9 thích bài này.
  9. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Chào các em, thật ra thì lâu rồi anh mới vào lại diễn đàn cũng như các anh chị khóa 2 khóa 3 khác. 2mit thật sự gắn bó với thành viên khi họ còn đi học chứ đến lúc ra trường mỗi người một việc thì chẳng còn đủ tâm huyết để viết tiếp nữa.

Vậy nên 2mit sẽ gắn bó với ai còn học và làm việc ở đây, mang màu cờ sắc áo của 2mit cùng 1 nhóm bạn của họ làm trò gì đó có ý nghĩa thời sinh viên. Mấy anh chị ra trường mà chưa truyền được cho các em cái tư tưởng ấy nên về sau sẽ thấy việc duy trì nó như một trách nhiệm, gánh nặng.
    Tổ chức nào cũng thường mang phong thái của người đứng đầu, các em hãy nghĩ đơn giản đây là một tổ chức sinh viên năng động (tiếp sức, mùa hè xanh), lắm trò (20/10, hát rock), học hành tanh tưởi (mở hội thảo, chuyên đề...) mà nhân tố chính là các thành viên BQT, tính cách của 2mit là tính cách của các em. Các em có thể muốn làm hoặc không nhưng tuổi trẻ vẫn cứ trôi qua, đừng để nó trôi qua một cách âm thầm, một đời sống mờ nhạt.
    Thư giãn chút đi, sắp tới các em có trò gì mới không?
    Ctrl+F9, congthangitvn, SPD4 người khác thích bài này.
  10. Offline

Mun_xyh

• Mun Coca - Cola

Số bài viết:
    296
    Bọn em đang chuẩn bị cho các kế hoạch sắp tới. A vào 2mit thường xuyên để cập nhật thông tin luôn và ngay nghe a.
    Ctrl+F9 thích bài này.
  11. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Ok em, có gì cứ post qua bên fb cho nhiều người biết :D
    Mun_xyh thích bài này.
  12. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    2mit = 1/5 sinhvienit + 1/5 voz + 1/5 haivl + 1/5 facebook + 1/5 other
    Sự thật là nó đang rỗng tuếch
    SPD, white.smutcongthangitvn thích bài này.
  13. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Thực sự thì từ sau khi ra trường mình cũng như các bạn cựu quản trị khóa 2 vẫn có thói quen lên 2mit. Thường thì vài ngày 1 lần và vẫn theo dõi được tình hình 2mit trong thời gian qua và cũng thấy 2mit đang đi xuống 1 cách dần đều.
    Hiện tại em là Admin. những ý kiến bạn nêu ra đúng, tuy nhiên lời nói phải kèm hành động. Ko phải chỉ là nói nêu ý kiến rồi để qua chìm dần, làm 1 người quản trị đứng đầu 1 CLB thì bản thân bạn phải có nhiet huyết. Nhiet huyết đó biểu thị qua tâm huyết và những hành động của bạn làm.
    Bạn nói đúng, trước đây khóa 2 và khóa 3 làm rất tâm huyết vì bọn mình coi như 2mit là của mình (hơi cá nhân 1 chút:) ) Làm cho 2mit, cống hết cho 2mit cũng như coi rằng mình đang làm và để lại 1 cái tiếng gì đó cho hậu thế. Giờ đến trường hợp của các bạn cũng vậy. Các bạn phải đặt mình vào những vị trí như thế, các bạn có muốn cuộc đời sinh viên của mình trôi qua 1 cách ý nghĩa ko? các bạn có muốn sau này kể lại cho con cháu của mình những thành tích mà khi còn trẻ còn khỏe là sinh viên các bạn đã làm đc gì và cống hiến như thế nào ko? các bạn có muốn những khóa sau, khóa sau nữa không quên các bạn không.... ĐÓ LÀ PHỤ THUỘC VÀO NHỮNG GÌ CÁC BẠN ĐANG CỐ GẮNG VÀ CỐNG HIẾN.
    Là 1 người đứng đầu bạn phải có trách nhiệm khơi gợi những ngọn lửa trong người các thành viên. Phải làm sao cho người ta nghe theo mình, làm theo mình và cùng mình xây dựng vì sân chơi chung, Như integer đã nói, tính cách của 2mit cũng chính là tính cách của các bạn. Các bạn chơi gì, làm gì và khuấy động phong trào như thế nào thì 2mit sẽ theo các bạn như thế.
    Anh đề xuất:
    - Về mặt nội dung diễn đàn thì qua những đề xuất bạn nêu, bước đầu cứ tiến hành như vậy, tuy nhiên phải nhấn mạnh chỗ bài viết. mình theo dõi thường xuyên và nhận thấy trung bình mỗi ngày cùng lắm chỉ có 1 đến 2 bài viết mới....
    - 2mit nên có các cuộc thi như bài viết ấn tượng của tuần (do thành viên tự viết và ban quản trị hoặc các thành viên bình chọn, có trao thưởng, nội dung có thể là học tập hay 1 chủ đề đại loại nào đó hay và ý nghĩa)
    - Tổ chức các hoạt động ngoại khóa cho các thành viên ( như đội cứu hộ máy tính đang làm, ngoài ra bạn hoặc thành viên ban quản trị có thể móc nối với chủ nhiệm các CLB khác ở Đà Nẵng và tiến hành giao lưu khi có điều kiện, Sắp tới có chương trình truyền thống của 2mit là sự kiện 20/10 và họp mặt đầu năm, phải lên kế hoạch sao triển khai cho tốt.)
    - Ban quản trị có trách nhiệm là cầu nối của 2mit và các thành viên với ban chấp hành đoàn trường, hội sinh viên... có thể điều phối và dẫn đoàn tham gia các hoạt động mà đoàn trường tổ chức.
    - Tổ chức họp ban quản trị định kì, kiểm điểm và nhận xét kết quả trong thời gian kể từ lần họp trước đạt được, phải có kế hoạch để cho các thành viên tâm huyết như các bạn trong topic này ko bị nản hay cảm thấy nhàm chán mà bỏ đi...
    .....
    Còn rất ... rất là nhiều vấn đề nữa mà minh muốn góp ý.
    Mình nghĩ các bạn nên tổ chức họp và lên kế hoạch cụ thể ngay, có vấn đề gì bế tắc thì các bạn có thể trao đổi với nhau hoặc hỏi ý kiến các anh chị khóa trên là cựu BQT. Chắc chắn các anh chị sẽ hỗ trợ hết mình cho các em...
    P/s: Đợt này lượt truy cập 2mit đang bị giảm trầm trọng.
    BigZero, Ctrl+F9, Mun_xyh4 người khác thích bài này.
  14. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Trước tiên phải xác đinh rõ diễn đàn là của một trường cao đẳng, đại học. Nội dung chính là hướng về trường, học tập, sinh viên chứ không phải đi quá xa như những diễn đàn lớn. Diễn đàn cần những bài về học tập, thầy cô, trường lớp...
    Em mới học năm 2 thôi, còn nhiều điều chưa biết về code, host, bảo mật,... đa số toàn học được từ anh @hongoctrien.. Em sẽ cố gắng phát triển 2mit theo đúng với ý nghĩ Sharing here!.. không phải chỉ riêng em mà cả BQT cũng phải cố gắng để góp phần đưa diễn đàn mình thành một nơi quan trọng trong lòng sinh viên Việt Hàn...
    Mấy anh chị khóa trước cũng phải thường xuyên ghé thăm diễn đàn hơn, có gì không được thì hãy góp ý cho bọn em, chia sẽ những kỷ niệm sống, học tập khi ở trường và khi ra trường. Nếu có dịp, 2mit tổ chức họp một lần để gặp mấy anh chị khóa 2,3.
  15. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Tôi góp ý thế này cho các bạn nhé (đặt biệt các bạn BQT). Tôi trước giờ không tham gia vào đội ngũ điều hành 2mit nhưng ít nhiều cũng từng biết về hoạt động trong và ngoài của nó.
    Tham gia 2mit từ năm 2010, cũng từng quản trị viethanit.org thì tôi góp cho các bạn một ít kinh nghiệm để né thôi:
    - Đời sống sinh viên là đề tài hot và thu hút sự chú ý nhưng nói nhiều về những vấn đề này rồi sẽ hóa ra cái chợ
    - Chuyện trường, chuyện lớp, thông báo là nội dung chính truyền tải nhưng nhiều nó sẽ nhàm!
    - Bài viết chuyên môn, tut, chia sẻ, rất bổ ích, thúc đẩy thảo luận và chia sẻ giữa các thành viên nhưng nếu là copy dán thì thôi thà qua sinhvienit cho nó bổ ích. Tại sao hồi xưa tôi nhớ có cuộc thi viethan coder do integer tổ chức đến nay chả thấy nữa. Những cái hay và bổ ích như vậy mà đã tuyệt chủng thì chúng ta đang quản trị cái gì?
    - Chuyện CLB, hoạt động của các câu lạc bộ nếu được đưa lên diễn đàn đó là điều rất hay vì ngoài truyền tải thông tin, hoạt động, kêu gọi phong trào thì nó là nơi học hỏi lẫn nhau về nhiều điều nhưng đừng lạm dụng nó để nơi các CLB khoe mẻ.
    - Đặc biệt là mục rao vặt quảng cáo, cái dở lớn nhất theo quan điểm của tôi. Tôi đã từng nghe có người nói: "2mit à! Diễn đàn rao vặt Việt Hàn"
    - Hoạt động offline, các hoạt động offline sẽ là phương án hay nhất để mọi người biết đến và tham gia diễn đàn, là địa điểm cụ thể của cái sân chơi "sharingh here" mà các "bô lão" đã đặt ra. Nhưng hãy làm cho nó mới mẻ, cái nào thu hút người ta thì hãy làm nó thành truyền thống luôn, lặp lại định kỳ. Chứ thấy cái ngày vàng cứu hộ máy tình thì năm nào cũng mấy con người ta vác lap ra chém gió với nhau thì nhiều.

Tóm cái váy lại là để một thứ nó không mai một thì hãy luôn làm mới nó. Có duy tân, thì tồn tại mới phát triển.
    Thanks all!
    integer, Ctrl+F9, Mun_xyh5 người khác thích bài này.
  16. Offline

white.smut

• Administrator

Số bài viết:
    842
    Cảm ơn tất cả các anh đã chia sẽ những suy nghĩ của mình.
    Như anh @alt+F4 nói, phải thay đổi mới phát triển và như anh @congthangitvn nói là lời nói phải kèm theo hành động! Em cảm ơn tất cả các anh đã chia sẽ những suy nghĩ của mình, không riêng em mà BQT sẽ cố gắng giúp diễn đàn trở thành một người bạn đối với sinh viên trương Việt Hàn!
    integerMun_xyh thích bài này.
  17. Offline

trinhvh91

• Windows 3.0

Số bài viết:
    179
    ngày xưa ngày nào cũng vô 2mit, từ khi ra trường mình rất hiếm khi vô lại, nhưng mỗi lần vào 2mit thì không được háo hức như xưa nữa
    Mun_xyh thích bài này.
  18. Offline

Mun_xyh

• Mun Coca - Cola

Số bài viết:
    296
    Em thay mặt tất cả các bạn BQT 2mit gửi lời chân thành cảm ơn đến các tiền bối @congthangitvn, @integer, @alt+F4, @BigZero, @trinhvh91,... đã đưa ra nhưng nhận xét đứng đắn và lời khuyên dành cho 2mit. Nguyên là một admin nhưng đã không làm tròn trách nhiệm của mình, để cho diễn đàn đi xuống em xin một phần do lỗi của mình. Nhưng em xin hứa với các anh chị tiền bối sẽ luôn làm hết sức mình cho 2mit. Một lần nữa, Em xin chân thành cảm ơn.
    P/s: Em chỉ mong muốn một điều là các anh chị hãy luôn truy cập vào diễn đàn luôn bám sát và đưa ra những góp ý. Đó sẽ là động lực để BQT làm việc.
    BigZero, integeralt+F4 thích bài này.