Học lập trình ở đâu?

Thảo luận trong 'Tin học căn bản' bắt đầu bởi thuybinh, 21 Tháng tám 2013.

1. Offline

thuybinh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Em mới thi trượt ĐH các bác à, e thích cntt. em thấy mấy anh chị nói khônh cần học ĐH mình vẫn thành công được có đúng không ạ. Em muốn học lập trình thì nên bắt đầu học gì ạ, e có cần theo trường lớp hay không ? cho em lời khuyên với ạ
  2. Offline

viethoang

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Bây giờ quan trọng là làm được việc thôi, lại đặc biệt với lập trình, người ta chẳng cần biết bạn có bằng gì, nhưng chỉ cần bạn viết đc code 1 cách thành thạo là ok rồi.mất 4 - 5 năm học đại học cuối cùng cái kiến thức cơ bản có khi cũng không chắc ý, mong bạn tìm được hướng đi đúng nhất.
    Còn học lập trình bây giờ bạn có thể học web hoặc winfome, 2 cái này học xong dễ xin việc và nó phổ dụng rồi
    hongoctrien thích bài này.
  3. Offline

thuybinh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    dạ, e đang lo không biết học vậy có được không? em muốn học java để sau này lập trình android ạ. nhưng thấy bảo java khó nên đang suy nghĩ
  4. Offline

viethoang

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Đúng rồi java là nền tảng học android đó bạn, thật ra học lập trình trước hết nên học thành thạo 1 ngôn ngữ cơ bản nào đó trước như vậy là tốt nhất sau đó tự mình có thể phát triển ra. mình cũng dang học java nhưng học j2ee rồi[IMG], học bên iMicroSoft chỗ gần ĐH Điện Lực đó, học ở đó được lắm đấy, vì thật ra mình cũng tìm hiểu rất nhiều nơi rồi mà, nhưng thấy bên đó ổn nhất và đang học lên dev rồi. bạn có thể tới đó mà hỏi để được tư vấn tốt nhất cho mình nhé: http://imicrosoft.edu.vn
  5. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Thành công thì ở nhà học cũng có thể thành công được mà! nhưng căn bản là phải có cơ sở đào tạo công nhận trình độ của bạn để làm việc thôi!
    Còn vấn đề học lập trình, với một số người học nó rất đơn giản vì họ có tư duy sâu sắc, nhưng đối với những người có muốn theo đuổi nó mà chưa đủ tự tin thì hãy siêng năng tìm tòi. Với một trường học chất lượng thì chắc chắn bạn sẽ trở thành lập trình viên sau này thôi!
  6. Offline

hoadnict

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Chào bạn thuybinh!
    ở Đà Nẵng, bạn có thể tới Trung tâm Công nghệ Thông tin và Truyền Thông Đà Nẵng chỗ 15 Quang Trung học lập trình được đó. Ở đó có khóa ngắn hạn học trong 5 tháng. Nhưng đào tạo bài bản lắm. Được học theo hướng thực tế nhất. Đối tượng là cả những bạn mới tốt nghiệp THPT và ĐH, CĐ đều có thể học được. Mức học phí là 2.500.000 đồng khóa.
  7. Offline

phamtheu123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Theo mình thì nếu bạn thích học lập trình và muốn thành lập trình viên thì bạn nên theo học tại fpt, mặc dù học phí hơi đắt nhưng nếu tốt nghiệp ra trường thì số lương bạn nhận được cũng không ít đâu, chúc bạn thành công
  8. Offline

chibisa

• Windows 95

Số bài viết:
    5
    học ở FPT, ở bách khoa aptech không thì nhất nghệ, trung tâm khoa học tư nhiên,...
  9. Offline

laptrinhatd

• Thành Viên Mới

• Đào tạo lập trình viên trên ngôn ngữ PHP, ASP.net, thiết kế web tĩnh HTML - CSS. Đào tạo SEO Master, dịch vụ SEO hiệu quả tại Hà Nội
    Số bài viết:
    10
    Bạn ơi bây giờ đi xin việc những nơi phát triển mạnh về CNTT thì người ta sẽ không còn quan trọng vấn đề bằng cấp nữa đâu. Đầu vào là vượt qua các bài test nên bạn cứ luyện tập tay nghề tốt là được. Tại công ty Việt Tâm Đức nhận đào tạo những thành viên yêu thích, đam mê lập trình để lấy nhân sự cho công ty. Nếu bạn quan tâm có thể tham khảo tại website: viettamduc.com, hoặc daotaolaptrinh.edu.vn để biết rõ hơn nhé.
  10. Offline

maichi designer

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Bạn cứ lên google gõ Stanford-dạy kinh nghiệm lập trình là thấy ngay mà .Học ở đây tốt lắm b ah
  11. Offline

khongthegucnga

• Guest

Số bài viết:
    0
    ép pi ti hay áp tếch đều ô kê bạn nhé
  12. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Theo mình bạn nên tại trường Việt Hàn, kiến thức được nhà trường cung cấp là khá căn bản, mình là cựu sinh viên ở đây, sau khi đi làm, mình thấy các kiến thức được thầy cô trang bị là khá hiệu quả và hòa nhập rất nhanh trong môi trường của doanh nghiêp, bạn nên cố gắng học cao, rất thuận lợi cho việc thăng tiến của bạn, học lập trình theo mình không phải cứ phải biết nhiều ngôn ngữ, quan trọng là ý tưởng giải quyết vấn đề, tư duy thuật toán, ngôn ngữ lập trình chỉ là cách mình thể hiện cách giải quyết bài toán của minh mà thôi, các ngôn ngữ lập trình khá giống nhau, nên bạn cứ nắm chắc 1 ngôn ngữ đã, cơ bản là C++, C, bạn cứ yên tâm vì các ngôn ngữ sau không khác nhau quá nhiều đâu, một khi đã nắm chắc nó, các ngôn ngữ khác sẽ k quá khó khăn nữa. Chúc bạn thành công
  13. Offline

anhhung249

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    mình thấy học lập trình là hay nhất. không cần học đh thời gian học nhanh. mà khi học xong lại có việc làm liền rất thuân lợi. có khi học đh ra không bằng người đi học lập trình đâu
  14. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Đa số các công ty tuyển nhân viên lập trình đều dựa vào năng lực, bằng cấp chỉ là cho có thôi..
    đối với các công ty của nhà nước thì bằng cấp lại ảnh hưởng đến lương, đại học lương sẽ cao hơn cao đẳng,... còn với công ty tư nhân, họ trả lương theo sản phẩm mà nhân viên làm ra..
  15. Offline

muabantranhsondau

• Thành Viên Mới

• sao không cho ta cái quyền viết bài hả, chặn hết rồi, bực cả mình
    Số bài viết:
    7
    yes bạn nói quá chuẩn
    --- Nhập chung bài viết, 12 Tháng tư 2014 ---
    làm gì có dạy không công đâu, đều có đi có lại hết
  16. Offline

hoanghai.esoft

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Theo kinh nghiệm của mình thì học lập trình không cần phải học đại học đâu bạn à, vì học đại học vừa mất nhiều thời gian, lại đào tạo chung chung. Nếu bạn có tư duy tốt và đầu tư một khoản thì bạn có thể tìm trung tâm ngoài mà học. giờ ko thiếu gì trung tâm đào tạo lập trình viên tốt ở ngoài HN như: Stanford, Aptech, NITT...Mình cũng như bạn yêu thích lập trình lắm, tìm hiểu một khóa bên Stanford, học thử 1 khóa C#.net cơ bản thấy hay quá, học thêm luôn khóa .NET chuyên cả về mảng winform và webform thích luôn nha. Bạn thử qua công ty tư vấn cho bạn, định hướng giúp bạn luôn. Địa chỉ ở tầng 2, số nhà 20, ngõ 678 đường Láng, Đống Đa, HN đó bạn à
  17. Offline

linhpn1810

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Bạn muốn trở thành một chuyên viên lập trình nhưng các điều kiện về thời gian, tiền bạc… không cho phép bạn có thể theo học trực tiếp tại các trung tâm tin học thì học online lại hiệu quả mà tiết kiệm