Hỏi đáp Xin ý kiến đóng góp của anh em trong diễn đàn về thiết kế lại template website

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi vietmanh13789, 20 Tháng tư 2014.

1. Offline

vietmanh13789

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Chào các bác,

Em mới ra trường loay hoay cũng mới xin được vào công ty lập trình web :D đợt vừa rồi sếp em giao cho một dự án làm web mà em lại nằm bên designer mới đau chứ, trước giờ em toàn học IT giờ cho làm bên này cũng bước đầu bỡ ngỡ, PS chưa làm master được nên còn quá nhiều thiếu sót, với lại kiến thức design của em cũng kém trong việc dàn bố cục và phối màu của website. Thành ra khó khăn chồng khó khăn , cái giao diện này (easytackvn.com ) là bên thiết kế trước nó làm giờ sếp em muốn chỉnh lại về giao diện, em thấy giao diện hiện tại nó có gì đó thiếu thiếu, có chỗ nào đó chưa ổn lắm, các bác có chút năng khiếu đồ họa và lướt web thường xuyên cho em xin ý kiến đóng góp với , ông sếp em khó tính quá bắt em design lại thành ra giờ em hơi chật vật, em thì em muốn sửa lại trên cái giao diện cũ mà chưa biết sửa thế nào chưa biết làm sao cho nó coi được. nhờ các bác ý kiến và đóng góp. Em xin cám ơn.
    hongoctrien thích bài này.
  2. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Nukeviet đây mà. Mình có một số góp ý sau:
    + Là website giới thiệu sản phẩm. thì bạn nên tối ưu show sản phẩm càng nhiều càng tốt.
    + Thêm các module như Thống kê truy cập, Facebook Like Box,...
    + Slide ảnh full kích thước để tạo ấn tượng cho người truy cập.
    + Giữa slide ảnh và phần content thì nên có một khoảng trống để phân biệt.
  3. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Cái đầu tiên cần quan tâm là responsive :)
  4. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Responsive o_O Có cần phải tìm hiểu thêm Magento hay Nopcommerce nữa không a @hongoctrien ?
  5. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Chuẩn giao diện ngày nay là responsive, tương thích trên mọi thiết bị.
    Magento và Nopcommerce là mã nguồn mở, cái này không liên quan đến giao diện cả.