tình yêu đơn phương

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi trieuvan, 8 Tháng một 2010.

1. Offline

trieuvan

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Rất nhiều người trong chúng ta đã từng nghĩ tình yêu chỉ đem lại đau khổ cho nhau, nhất là tình đơn phương, nhưng bạn biết ko bạn chỉ nghĩ vậy khi bạn chưa thực sự yêu ai đó thôi, còn khi đã yêu thật rồi bạn sẽ thấy tình yêu đem lại cho chúng ta biết bao điều thú vị. Điều đầu tiên là ai cũng mong muốn mình luôn đẹp trong mắt người yêu, vậy là chúng ta quan tâm đến vẻ bề ngoài của mình hơn, nhưng chỉ đẹp vẻ bề ngoài thôi chưa đủ ta còn muốn yêu bằng tâm hồn nữa và chúng ta cố gắng tự thay đổi bản thân mình.

Có thể cái mà bạn nhận được sau những cố gắng của mình chỉ là một tình yêu đơn phương nhưng xin bạn hãy đừng buồn mà hãy nhìn thấy mặt tích cực mà tình cảm đó đã đem lại, nó chắc hẳn đã giúp bạn tốt hơn trước rất nhiều đấy.
    Có thể bạn đã từng nghĩ ko có tình yêu bạn vẫn có thể sống được một cách bình thường :đói thì ăn cho no, mệt thì ngủ cho kỹ, đến giờ thì đi học đi làm, ngày nào cũng như vậy bạn sẽ cảm thấy nhàm chán và chẳng mấy chốc sẽ biến thành một con người vô cảm. Nhưng bạn ko biết đâu, cuộc sống mà có tình yêu sẽ tuyệt diệu hơn nhiều, trải qua những giây phút chờ đợi dài như hàng thế kỉ, rồi bao ngày nhớ nhung bạn gặp được người ấy,cảm giác ấy thật khó tả. Tôi cũng ko biết phải nói gì nữa nhưng chỉ muốn nói với mọi người rằng tình yêu rất tuyệt vời, nhưng ko phải vì thế mà phải thử yêu một ai đó, cần phải trải qua khó khăn thử thách mới có được nó và nếu bạn đã có rồi xin bạn hãy nâng niu trân trọng và giữ gìn nó.

trước đây tôi đã nghỉ mình sẽ không bao giờ yêu mọt tình yêu đơn phương gờ đây mới biết được rằng .....

khi trông thấy em tôi thể ko dành sự chú ý về phía em dù trong thâm tâm tôi luôn nhắc nhở tôi là phải thờ ơ dó là điều tôi không thể

muốn quan tâm tới em nhưng em cứ mải thờ ơ lạnh nhạt diều đó làm tôi đau

người ta nói tron cuộc đời một con ngươi là một quá tình tim kiếm không ngừng nghỉ 3 người của đời mình.
    nguòi thứ nhất là người mình yêu, người thứ hai là người yêu mình và người thứ ba là người cung ta trên quãng đường còn lại của cuộc đời

giờ đây tôi đã tìm dược người thứ nhất của mình tôi mong rằng em sẽ là người thứ hai và cũng là người thú ba của cuộc đời tôi

và sau tấ cả tôi muốn nói " Chinh à anh tôi đả, đang và sẽ mải yêu êm dù chỉ là tình yêu từ một phía "
    alex_pham1510congthangitvn thích bài này.