Cần một người hiểu !

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi bi_ngo_9x, 26 Tháng chín 2010.

1. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    Là một sinh viên Việt Hàn thì ai cũng biết là ở đây không có không gian vui chơi. Sống ở đây được 1 năm nhưng thực sự là tôi thấy rất buồn. Không có bạn gái-không có người để tâm sự. Không có nhiều bạn bè o việt hàn vì bản chất tôi vốn ít nói, lại hay ngại,nhút nhát. Dù tôi biết mình là con trai thì nên bản lĩnh. Nhiều lúc không đi học, ở phòng trọ, không biết làm gi thi tôi lại chui đầu vào thế giới ảo-thế giới game online.Dù biết là không tốt nhưng thực sự tôi chẳng biết làm sao nữa. Tôi cần ai đó, cần một người thực sự hiểu tôi và giúp tôi vượt qua nó.Tôi thưc sụ rất cần !:Pig:
    lebinhvhit03ahoang_b7 thích bài này.
  2. Offline

dinhngocbao

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    282
    kiếm 1 em để quen là hết ngay á mà :swimming:
  3. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    Nếu kiếm được thì nói làm gì ! Không kiếm được mới nhờ giúp đỡ.:eek:k:
  4. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Đúng là chỉ ở trong thế giới ảo nên một năm học mà còn bảo là trường ta không có nơi vui chơi.
    Trường ta vẫn có đầy đủ nơi để chơi bóng đá, bóng chuyền, cầu lông, bóng rổ, phòng tập thể hình, thể dục nhịp điệu... thậm chí còn hơn các trường khác nữa.
    Hãy ra khỏi thế giới ảo và cùng hoạt động với mọi người đi bạn như vậy thì mọi người mới hiểu bạn được chứ!
  5. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    Anh đã từng vào thế giới ảo chưa. Nếu vào rồi thì anh mới hiểu. Đâu phải muốn dứt la dứt được đâu. Em đã từng nghĩ nếu có người yêu có lẽ em sẽ dứt được.
  6. Offline

panda

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    40
    trừi, làm wen đi. mạnh zạn kím 1 em. Szy vì panda học khoa KHMT nên wen cgái ít lắm ah, hjhj. Hok zúp oy:cutesmile:
  7. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Gì mà yếu đuối vậy! Không có cái gì là không từ được cả em ah!
    Cố gắng lên. muốn kiếm được người iu thì cũng phải ra thế giới thực mà kím chứ. Đừng có bảo là em đi kím người iu trong thế giới ảo đấy chứ
  8. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Mình biết bạn đang gặp phải hoàn cảnh gì. Mình cũng đã từng chơi game online và rất nhiều người bạn mình cũng vậy. Một loại trò chơi rất khó bỏ, nó làm mình tốn rất nhiêu thời gian và sức lực.. và đặt biệt là không dễ dứt ra chút nào..hơn nữa bạn lại đang ở phòng trọ.
    Bạn đã học được 1 năm. Khoảng thời gian đó nhìn lại đã học được những gì,, mà đã đi được 1/3 quãng đường rồi đó. Nếu bạn không có nghị lực cũng như quyết tâm thì không dễ gì rời game được đâu
    bạn phải tạo cho mình một sự quyết tâm (ở đây mình nói trường hợp bạn muốn bỏ game và muốn chăm vào việc học), rồi để thực hiện được quyết tâm đó bạn phải tạo cho mình môi trường phù hợp .. Môi trường này theo mình bạn nên tìm cách chuyển vào ký túc xá. Ở đây nhiều người, giao lưu được nhiều hơn. Sẽ dễ tránh xa game hơn...

Mình có ý kiến như vậy, chúc bạn sớm làm được những gì mình muốn.
    chickenkon thích bài này.
  9. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    đâu phải thế bạn học kì vừa rồi mình cũng "nghiện" game online. kiếm thế đó:017: nhưng về hè 2 tháng mình đã bỏ được.chỉ cần bạn tập trung vào 1 việc gì đó đừng online là tự nhiên sẽ bỏ được thôi.:eek:k:
    chúc bạn thành công
    thân!
  10. Offline

sino

• Windows 1.0

Số bài viết:
    63
    Thế này! Giới thiệu panda cho cậu! ok?
    panda dễ thương làm bạn với cậu ấy đi.
    chickenkon thích bài này.
  11. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    panda ak. Ai cũng được chỉ cần nói chuyện vui vẻ la ok rồi. HiHi
    Số dt mình nek, ai muốn kết bạn thì ok
    01658023427
  12. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Điều kiện như vậy thì bạn cần một người bạn chứ không phải là người yêu rùi :eek:k:
    Bây giờ tốt nhất là như sunboy nói thì bạn nên chuyển vào KTX vừa giảm tg vào thế giới ảo càng nhiều càng tốt, vào KTX lại tiếp xúc làm quen được với nhiều bạn bè, dễ tham gia các hoạt động.
    Bọn mình mong là bạn sẽ có mặt trong buổi offline tới của diễn đàn. Bạn sẽ vui vẻ cho mà xem. Có khi tham gia offline lại có cô nào để ý thì sao :handshake:
  13. Offline

panda

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    40
    :expect: Hi, panda nỳ bi_ngo_9x... h`jh`j. Cái tên Sino đáng chik. Mai lên lớp ziết ko thương tiếc. Làm wen với panda ko? Nhưng nói thật là panda xí quắc ak :snicker:...có muốn làm wen hok đó?
  14. Offline

xidauhaha12

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    bạn ah. Choi game cũng hay đó, nhưng đừng phí thời gian nhiều, nên rảnh thì chơi thôi. Kòn mình khuyên bạn đừng thấy bạn bè trang lứa có người yêu mà... nên nhớ: ĐỜI CÓ EM NHƯ GAMEOVER ĐÓ. Mình thích chơi game online,đã từng chơi nhiều trò cảm thấy game rất hay hiện chừ thì đang dánh dota và chơi vo lam thu phi(anh em chơi đều wen biết nữa nên rất vui bạn ah,ko online là chúng nó alo ngay, muốn bỏ cũng k được)
  15. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    lớp mm03b có 4 bạn gái mà mình thấy bạn nào cũng xinh cả mà:005: bi_ngo duyệt đi:045::012:
  16. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    panda là em nào trong lớp mm03b vậy hả chú chickencon :ThumbsUp:
    Chắc là hôm nào phải giao lưu mm02 với mm03 mới được cùng ngành mà!
  17. Offline

panda

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    40
    huh? chickenkon nói thế là hok đc oy. MM03C có tận 7 pnạ nữ luôn muh, seo hok giới thịu cho bi_ngo_9x:snicker:
  18. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    tong khmt chỉ duyệt được 4 cô nương của MM3b thôi đó.nếu muốn thì wa lt3a nè cũng được 4 bạn chứ ít gì.
    muốn làm wen khóa 4 không.vào KTX thì ok hết đó
  19. Offline

panda

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    40
    Oy xong, tiu đời 4 girl trong lớp mm3b oy. Bị tổng tấn công thế nỳ là die xiệt. Pác lebinhvhit03a ơi, pác muốn mọi girl trong KHMT ném chik 4girl lớp mm3b huh?
  20. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

Số bài viết:
    810
    tại vì mấy bạn của mm03c kô hay lên diễn đàn thì làm sao mà giới thiệu được:017: