nhớ một người!!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi meoden, 23 Tháng mười 2010.

1. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    nếu cứ thích và nhớ một người thì mình có nên nói ra cho người đó biết ko?vì mình là con gái!!
  2. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Thời đại bây giờ nam nữ bình đẳng rồi mà cậu, cứ mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình đi cậu. Thật ra mà nói thì cũng tùy suy nghĩ của từng người nữa, thế nhưng tình cảm đó mà cứ bị cất giấu thì khổ sở lắm.
    Chúc cậu may mắn ^^:cutesmile:
  3. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    mình cũng muốn lắm vì thật sự mình cũng là người mạnh dạn.Nhưng có lẻ mình thích người đó thật nên sợ mạo hiểm nói ra sẽ làm người ta ghét mình
  4. Offline

loinguyentinhyeu5590

• Windows 1.0

Số bài viết:
    26
    đung đó! CON GÁI THÌ KỆ CHỨ
    Thoi đại nay là khác xưa rui
    Có tình cảm thi cứ nói ra chứ để trong long mệt lém.!
    Noi ra thấy thoải mái lém đó.
    :cutesmile: Mạnh dạng lên!
  5. Offline

loinguyentinhyeu5590

• Windows 1.0

Số bài viết:
    26
    Trời! bạn đã thử dâu mà biết họ ghét mình hay không!
    Nếu bạn nói bạn là người mạnh dạng thì tại sao bạn không thử mạo hiểm để chứng tỏ sự mạnh dạng của bạn:no:
  6. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Thích một người chứ có làm j ác đâu mà bị ghét,miễn là cậu biết đâu là giới hạn, đừng làm gì khiến người đó khó chịu thì tình cảm của cậu sẽ được tôn trọng. :cutesmile:
  7. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    mình đã tham khảo ý kiến của những người bạn thân(boy) và đc tư vấn là ko nên đó,vì theo mấy đứa nói là gỉl ko nên chủ đọng trước.hjc,vấn đề nan giải quá
  8. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310

Ừh, thì tớ đã nói là tùy suy nghĩ của mỗi người mà. :cutesmile:
    >:D<
  9. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    nhưng còn vấn đề nan giải hơn nữa là mình ko biết tí gì về người đó hết,nhìn thấy nhau nhiều mà vẫn ko tiếp xúc đc.giờ làm sao mà nói cho đc!!hjx
  10. Offline

gacongnghiepthoi@

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    nói đi bạn. con trai khác với con gái mà. cho dù họ không thích bạn thì họ cũng biết bạn thích họ. dù sao thì nói còn hơn là cứ để trong lòng mãi. như thế nó khó chịu lắm. mình ủng hộ bạn. cố lên ngen. chúc bạn thành công
  11. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    con gái với nhau mà khuyên nhau thế là ko được rồi, nói ra thì cũng được nhưng " cọc đi tìm trâu" thì vẫn là phản cảm,2 bạn kia có chắc al2 nói được ko ??? mình nghi ngờ khả năng tự tin của các bạn.Còn bạn mèo đen có thể nhắn tin hay hỏi ngụ ý thôi, đâu phải cứ thích nhau là phải nói ra mới hiểu nhau,bạn dùng hành động hay thái độ là đủ rồi, con trai cũng tự tin lắm, họ có thể đoán mò là bạn đã thích họ ngay cử chỉ thân thiện đầu tiên, và những người yêu nhau thì vẫn có đa số là tự nhiên tới gần av2 bên cạnh nahu chứ ko cần nói " tôi thích bạn"
  12. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    uh thank anh em diễn đàn nha.có lẽ mình phải tìm một ngày trời đẹp để " liều ' thôi,nếu người đó thật sự hòa nhã thì tốt còn không thì coi như mình..thất tình!!
  13. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    thì bước đầu vẫn làm bạn đã mà,sau đó mình sẽ nói thật tc của mình thôi,chứ chưa quen biết mà chạy tới nói tui thích bạn thì tui chết cũng ko hết ngại
    mya_19 thích bài này.
  14. Offline

congthanh_pxx

• Windows NT

Số bài viết:
    99
    oh, quan điểm của minhtam cũng gần giống với quan điểm của m đó, yêu nhau ko cần thiết là phải nói lời yêu, chỉ cần 2 người tin tưởng và đồng cảm,chia sẻ với nhau là được rùi (thời cấp 3 mình cũng vậy đó :snicker: ) ấy thế mà tình yêu đó cũng kéo dài ra trò dóa
  15. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    tình yêu thời cấp 3 thì đẹp rồi,nhưng tình yêu sv thì khác,có nhiều trắc trở về sau lắm,mình chỉ cần nhìn thấy người đó thôi cũng đã vui rồi,nhưng mình thật sự thích và nhớ người ta lắm,vậy thì mình nên tự tạo cơ hội cho mình và tìm kiếm hạnh phúc cho bản thân mình đúng ko?
  16. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Ban meoden vs người đó đã yêu nhau đâu, meoden đang tìm cách bày tỏ mà :">
  17. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Theo tớ, cọc đi tìm trâu có nghĩa là bạn nữ tán tĩnh bạn trai hay đại loại là làm gì đó để thể hiện tình cảm của mình cho người đó và những người xung quanh thấy. Tuy nhiên, việc nói ra tình cảm và cảm xúc của mình thì khác chứ :), cũng tùy thuộc vào mức độ của mối qan hệ mà xử sự như thế nào cho phải ^^
  18. Offline

dinhngocbao

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    282
    không biết gì về người ấy mà sao lại thích đc ta :040:
  19. Offline

mcpor

• Windows 2.0

Số bài viết:
    42
    Theo mình bạn không nên nói vì con gái thể hiện trước rất phản cảm. thật đó. nhưng dù sao, tình cảm mình không thể giấu mãi được. bạn hãy thể hiện tình cảm của mình cho người đó hiểu, đôi lúc có những việc làm còn hơn cả lời nói. rồi khi người đó cảm nhận được tình cảm của bạn thì con trai sẽ chủ dộng ngỏ lời trước thôi. như thế mình nghĩ là hay nhất.vừa đảm bảo con gái ko ngỏ lời trước vừa đảm bảo rằng tình cảm của mình sẽ được đền đáp
    .:smells: mình mới tham gia diễn đàn nên muốn bon chen tí
    :001:
  20. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    đâu cần quen mới thích,mình thích thì nhiều nhưng yêu thì ít,bạn đó là người mình thấy có ấn tượng lâu nhất ( từ những ngày đầu vào trường).và giờ thì mình càng thấy nghĩ tới bạn đó nhiều hơn,chỉ nhìn thoáng qua mình cũng thấy vui rồi!!