mới chia tay người yêu mọi người ơi! giúp mình

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi vutypro, 27 Tháng mười một 2010.

1. Offline

vutypro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    bùn quá mọi người ơi!giờ mình phải làm sao đây!!giúp mình với:018::018::018::018::018:chỉ vì không tin người mình iu đã gan 4năm ma giờ ra thế này đây!!
  2. Offline

nhoc.IT

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    74
    BUỒN thì cũng làm gì đc bạn. ct thì cho xong luôn đi. còn sự nghiệp cao cả khác nữa mà.
    Mr.Hieu thích bài này.
  3. Offline

dinhngocbao

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    282
    Hãy tạo dựng cho mình một cuộc sống mới , Cuộc sống mới sẽ cho bạn rất nhiều thú vị và thành công. Chúc bạn may mắn lần sau :005:!
  4. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Ko biết con nhỏ phía trên là con nhỏ nào !!!

Nhưng mình khuyên bạn nên xếp hình rồi ct thôi :complaint:

Nếu chưa hiểu xếp hình là gì xin vào đây

5. Offline

congthanh_pxx

• Windows NT

Số bài viết:
    99
    trời sao 4 năm rùi mà vẫn chưa hiểu nhau ak? mà lại còn hiểu nhầm thế?:009: mình nghĩ 2 người yêu nhau được quãng thời gian dài như thế thì chắc phải hiểu nhau lắm chứ?:kiss:
  6. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Có người yêu sớm? để làm chi?
    Cuộc sống sau này sẽ trôi về đâu nếu như 2 người rành buộc nhau quá sớm. học tập - làm việc, còn nhiều điều trong cuốc sống nữa. Là người ngoài cuộc, mình nghĩ tất cả những ai (chưa yêu) không nên yêu quá sớm bởi chẳng mang đến hạnh phúc dài lâu. Có công ăn việc làm ổn định rồi tính sau, cũng chưa muộn.
    heorung^oo^ngoctri thích bài này.
  7. Offline

ngoctri

• Windows 98

Số bài viết:
    274
    Triển nói rất hay. Yêu sớm làm ì cho mệt người chứ
    Học đã yêu sau, yêu vào rùi tâm hồn cả ngày cứ treo ngược cành cây làm sao mà học đc
    Yêu vào khổ lắm
    Yêu làm chi cho đới thêm khổ
    Sống một mình tẩm bổ có hơn không?
    Mình khuyên bạn nên ct đi
    Nếu đã yeu nhau thì dù cho có gì xảy ra đi nữa cũng vẫn mãi không thay đổi. Một khi đã thay lòng đổi rồi thì có cả trăm ngàn lý do để mà nói
    Có níu kéo cũng thể cả thôi
    Tương lai còn dài, Bạn lại phải cần sống tốt để người đó thấy đc ct với bạn là sai lầm lớn nhất của người đó
    Chúc bạn luôn vui vẻ!
  8. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    những gì ko thuộc về mình thì nó cũng sẽ mất đi thôi.cuộc sống còn quá dài đủ để bạn cất nỗi buồn vào 1 góc để tiếp tục 1 cuộc sống mới mà ko cần ng đó..
  9. Offline

khacdat_luckyboy

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    Chia tay rồi là hết chứ còn luyến tiếc chi nữa?
    mà đưa cái hình tùm lum vào rứa,chảng hiểu cái j cả?
  10. Offline

vutypro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    mình chân thành cam ơn ý kiến của mọi người nha!!!mình sẽ cố gắng vượt qua nỗi đau
  11. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    [NOTE]chỉ vì không tin người mình iu đã gan 4năm ma giờ ra thế này đây!![/NOTE]
    4 năm yêu nhau, 1456 ngày bên nhau,2 bạn đã có biết bao nhiêu niềm vui, nỗi bùn, cùng nhau chia sẽ mọi cảm xúc, bao tâm sự, nhiều kỷ niệm đẹp bên nhau. 2 bạn đã có 1 tình yêu đẹp, 1 tình t.y bền vững, vậy mà giờ bạn nói là chỉ vì không tin nhau ah. Thực sự thì với lý do này mà c.t thì mình không tin đâu. Chừng đó thời gian bên nhau, bao nhiêu tình yêu, sự tin tưởng của 2 bạn đều trao cho nhau hếtl, mà giờ chỉ với 1 sự hiểu nhầm mà chia tay thì thực sự...mình nói bạn đừng trách mình chứ hình như đó không phải 2 bạn yêu nhau. theo như mình nghĩ thì 1 trong 2 bạn đã hết yêu người kia, người đó đã chán nãn, hoặc 1 bên đã làm j cho đối phương bùn, cảm thấy khôn còn yêu đc nữa nên mún ra đi. Cũng còn 1 nguyên nhân nữa là đối phương đã mún tìm người khác, đối phương cảm thấy không còn tin tưởng ở người kia nữa, 2 bên đã quá hiểu nhau nên giờ không còn gì để tìm hiểu nữa. Và cuối cùng là biện "cớ" để ra đi, và cái " cớ" đó là sự hiểu nhầm, không tin đối phương nữa và thế là....:029::no::017::003:
  12. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    nghe bài này cho đỡ buồn.:eek:k: hãy cứ nghĩ như bài hát này sẽ tốt hơn:handshake:
    Nếu ta còn yêu sẽ quay trở về...

13. Offline

TheKiD_TMDT_04F

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    158
    ái chà chà có người cảm ơn ý kiến tề, vổ tay hoan nghênh đi mấy chú, mấy cô.... Chia tay chưa chắc đã đúng đâu chú, còn nhiều cái mình cần cố gắng, lở như đó là tình yêu đẹp nhất của chú thì sao, phải níu kéo cha... tui có câu này "Khi cảm thấy chán nhau rồi thì nên úp mặt lại trước đã, đừng buôn tay vội, để sau này ta khỏi pahir luyến tiếc những yêu thương!! " lời khuyên chân thành đó!!! :eek:k:
  14. Offline

TheKiD_TMDT_04F

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    158
    Nữa nè... Yêu 1 người là chấp nhận buôn tay người đó khi người ấy muốn nắm chặt bàn tay khác thật sự, vì thế lở như họ thử thách thì sao? đừng buôn xuôi khi tất cả vẩn chưa chấm dứt!!! Níu kéo nhiều khi hạnh phúc hơn đi tìm hạnh phúc khác.... Kinh nghiệm đó, tôi đã xuýt chia tay người yêu đã đi chung đường trong 2 năm, giờ cảm thấy khi mình nghĩ như thế là "dại" đó!!!
  15. Offline

kulinhnt

• Windows 95

Số bài viết:
    234
    Chuyện tình yêu luôn luôn Có sự góp mặt của chử NGỜ ..... không ai có thể biết trước.....:018:
  16. Offline

jubile

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Thời gian (4 năm hay 10 năm... ) ko nói lên đc điều gì cả...:no:
    quan trọng là t/c của 2 bạn lúc này ra sao thôi... Nếu tình yêu cả 2 còn dành cho nhau, thì có hiểu lầm gì mà ko giải quyết đc bằng sự thông cảm và chia sẽ chứ...
  17. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    yêu lại từ đầu cũng đc đó bạn,sau 4 năm yêu nhau chắc đã hiểu nhau quá,có khi làm cả 2 chán nản..nếu vậy thì bạn hãy hâm nóng lại t,y đi,..yêu lại từ đầu = cưa lại từ đầu..đừng để những lí do vớ vẫn làm 2 ng xa nhau..
  18. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    Ko hỉu nhau-Lí do nay ko khả thi cho lắm bạn ơi...Nhưng không thể không xảy ra...Nếu có thì phải chăng hai bạn thực sự chưa hết lòng vì nhau...Bản thân mình chưa chắc bạn đã hỉu,nhìu luk bạn cũng danh chút thời gian suy nghỉ xem thực sự mình mún gì và làm gì đúng ko?thì làm sao bắt người ta hỉu hoàn toàn bạn nếu bạn ko nói.Trong tình yêu đôi khi cần phải thắng chia sẻ.Khi chia sẻ" nổi buồn sẻ vơi đi,niềm vui sẻ được nhân lên" đó bạn.Cũng có thể ko hỉu nhau chỉ là cai cớ,Phải chăng tình cảm của hai bạn đã phai nhạt.Chia tay ko phải quyết địng xấu đâu,ít ra nó đã từng lớn lên trong bạn và bạn đã hạnh phúc vì nó.giữ lại cho nhau cái gọi là kỉ niệm,...ko hề thừa...
  19. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    yêu thì khổ kô yêu thì lỗ:009:
    trên đầy này đâu thiếu những người yêu nhau mà họ học tập tốt, yêu đời hơn và có động lực :Dining:hơn nữa để sống và cống hiến. Cho nên chỉ tại ta yêu ntn mà thôi.:045:
    Đc thì giữ 1 cách lành mạnh:034:
    kô đc thì đừng quá bi quan, cuộc sống muôn màu lo cái gì cho mệt:cutesmile: