Chia tay...Một cái nhìn mới...

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi kitty_stupid, 28 Tháng mười một 2010.

1. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    Chia tay chỉ là sự bắt đầu cho một sự bắt đầu mơi.
    Nhìu người cho rằng chia tay là khoảnh khắc nặng nề nhất của cuộc đời,nất là chia tay với người mình iu thương.(tôi cũng từng nghỉ thế).Nhưng nếu chia tay là sự giải thoát cho cả 2 thì tại sao ko chia tay,dể bắt đầu cuộc sống mới.Chia tay ko phải ngừng iu thuơng,cũng như thất bại là sự trì hoãn của thành công.Là thành công đến muộn mà thôi.
    Có 2 người rất iu thương nhau,nhưng rồi cuộc sống chẳng trọn vẹn như người ta vẫn muốn,mối bất hòa về cuộc sống kéo họ ra xa nhau,và họ chia tay.Nhưng họ vẫn là những người iu nhau nhất trên đời này.Chỉ cần biết còn iu nhau là đủ.
    Có thể không còn đi chung một con đường.Có thể ko còn bên nhau sẻ chia bất cứ luc nào
    Có thể ko còn tựa vai nhau khi bùn.Có thể ko còn siết chặt tay nhau trên đuòng đời
    Có thể ko còn chung một tương lai,mơ về một mái ấm.
    Nhưng điều đó ko có nghĩa là ko lo lắng cho nhau,wan tâm nhau,giúp đở nhau và iu nhau.
    Chia tay chẳng phải điều gì bùn bả,chỉ là chút hương vị của cuộc đời,là 1 chút sắc màu của cuộc sống này.
    Thà chia tay mà trong tim có nhau.Còn hơn ở bên nhau mà lạc lỏng ,xa lạ
    Thà chia tay mà vui vẻ cùng nhau.Còn hơn ở bên nhau mà dằn vặt lần nhau.
    Thà chia tay mà gặp nhua bình thản.Còn hơn ở bên nhau mà cứ tránh mặt nhau.
    Thà chia tay mà cố gắng sống tốt về nhau.Còn hơn ở bên nhau mà ngày càng tệ đi!!:005:
    jubile, killyou117meoden thích bài này.
  2. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    sự thật là như vậy..có cần thiết ko khi đi bên nhau mà 2 ng 2 suy nghĩ,nhìn về 2 phía..
    bom thích bài này.
  3. Offline

TheKiD_TMDT_04F

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    158
    tình yêu là thế mà, biết đâu khi 1 người lại ở bên nhau khi nhiều năm xa cách, biết đâu sau nhiều năm họ yêu nhau nhiều hơn thì sao.... Nên "Khi cảm thấy chán nhau, cứ úp mặt lại chớ đừng buôn tay ra, vì biết đâu sau khi ta mở tay ra, yêu thương vẩn như xưa, và có thể sẻ đậm sâu hơn" Của KID
  4. Offline

jubile

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Vẫn có hp gọi là chia tay mà...Đôi khi yêu lắm, muốn ở cạnh nhau lắm nhưng lại đành phải xa cách bởi lẽ khoảng cách đó là vì tương lai…
  5. Offline

TheKiD_TMDT_04F

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    158
    ai củng biết, nhưng đừng vì thế mà từ bỏ, hảy cố gắng níu kéo hi vọng dù chỉ là mong manh... Vì ta biết yêu thương ta dành cho người đó không hề nhỏ!!!!!! :001:
  6. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    ai cũng đúng khi đưa ra quan điểm của mình vì từng hoàn cảnh khác nhau sẽ hợp lí khác nhau.đây là đề tài muôn thuở,tôi thấy không nên bàn bạc nhiều nhưng bài viết thực sự có ý nghĩa.thank!!!!!!!!!!!:001::001::001:
  7. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    hừm..đã dám ra đi thì đừng bao giờ quay đầu nhìn lại..chia tay rồi thì thôi còn níu kéo chi nữa..làm nhau thêm mệt mỏi mà thôi
    bom thích bài này.
  8. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    cũng không hẳn như thế.nếu tìm được tình yêu của mình mà bỏ đi thì tìm lại đâu phải dễ:no::no::no:
  9. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    Đúng.Ai cũng có quan điểm riêng của mình và nó đều đúng ít nhất là với họ.Cũng có cái hạnh phúc khi chia tay nha bạn.Nhưng" chia tay" tất nhiên phải có suy nghỉ,đâu thể quyêt định ngày một ngày hai được.Níu kéo...(K ko bác bỏ ý kiến ni nghe)nó ko phải ý kiến hay.Bạn có dám chắc rằng rồi kết quả sẻ ra sao?Tồn tại một tình yêu hay chỉ là thương hại,Cảm giác ở bên nhau tội lỗi và giả dối.Chi bằng để lại cho nhau cái gọi là kỉ niệm,cái gọi là hạnh phúc thay vì mỗi lần nghe đến tên là thấy ghét(Có nha chứ không phải hoàn toàn ko).
    killyou117jubile thích bài này.
  10. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    "Có hai người iu nhau gần hai năm,2 năm ko phải là nhiều nhưng đủ để hỉu họ iu,tình cảm họ dành cho nhau nhìu thế nào??Và rồi những mối bất hòa về cuộc sống,lo toan về công việc lẫn vấn đề gia đình,khoảng cách hay gọi thời gian gặp nhau cũng ít dần...Và...tình cảm phai nhạt...Họ thấy wen dần cảm giác sống không có nhau...Thậm chí có cũng được ko cũng chẳng sao?Khi đã hết tình cảm,ở bên nhau,cảm giác tội lỗi vô cùng,hạnh phuc có đến với họ trong tương lai hay ko?Chia tay là kết quả,vấn đề ở thời gian thôi.Nhưng nếu tiếp tục,tình yêu ko còn nũa mà thay vào đó là 'hận'.Kết quả này chẳng ai mún,ít nhất với người trong cuộc".k ko khuyến khích mọi người chia tay,nhưng làm những gì cần thiết nhất cho cả hai,ít ra khi nghỉ về nó bạn thấy hạnh phúc và hãnh diện...Đừng để mỗi lần khi nhắc đến máu anh hùng dâng trào...:fierce:.
    killyou117 thích bài này.
  11. Offline

jubile

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Bên người ta mà chẵng có cảm xúc gì thì dần dần sẽ biến bạn trở thành kẻ dối trá trong ty mà thôi :no:..làm vậy (chia tay) nghĩ cũng hợp lý... ít ra cũng ko làm bạn phải gượng ép, lừa dối cảm xúc của mình mỗi khi gặp người ấy. Và người ta cũng sẽ thông cảm cho bạn khi nói ra sự thật... chứ cứ để trong lòng rồi "cố gắng" yêu thì trước sau gì họ cũng biết và lúc này họ sẽ rất hận bạn vì đã lừa dối họ
  12. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    Hjx.bạn là tôi đó ah.Cảm ơn về lời bình nhé,hjhj.:snicker:
  13. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    nếu đã quyết định nói lời chia tay thì chứng tỏ ng đó đã hết yêu,hết trân trọng tình yêu đó rồi...tình cảm mà ko nắm giữ lấy,khi đã ko cần nhau nữa thì níu kéo mà làm gì.bởi vậy có nhiều ng nói..yêu chi cho mệt,khi nào muốn kết hôn thì yêu khoảng 5,7 tháng rồi cưới cho rồi.Đó là 1 quan điểm theo mình là ko đúng vì nó quá thực dụng và ko logic.Như vậy thì làm sao mà sống với nhau hạnh phúc đc.Nhưng mà yêu nhau quá lâu,tìm hiểu quá nhiều rồi thì đến lúc đó lại thấy hiểu quá mà chán,ko còn cảm giác thú vị nữa..- -> chia tay.Vậy thì đành phải để mọi chuyện diễn ra theo ựu nhiên thôi.
    Chuyện gì đến rồi sẽ đến!!
    bom thích bài này.