nổi lo của những sinh viên mới vào trường

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi soidaohoa, 17 Tháng mười hai 2010.

1. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    sắp bước vào kì thi đầu tiên rồi nhưng chúng tôi những sinh viên nămm đầu lại có được sự chuẩn bị về mặt kiến thức củng như tâm lí một cách tôt nhất

phải chăng đó là sự bở ở của người mới bước đầu làm quen với môi trường học tập mới?????????
    có thể nói việc làm sao thi qua học kì đàu tiên mà không bị thi lai hay học lại là một thành công rồi chứ đừng nói chi tới việc học mà lấy học bỏng
    chác syu nghỉ học bỏng chỉ được nghỉtoowiss khi chúng tôi bước vào học kì hai mà thôi
  2. Offline

csmnht09

• Windows 1.0

Số bài viết:
    59
    mấy chuyện đó thì lo gì cho tổn thọ
    lớn cả rùi tự lo lấy thân được chứ
    thông cảm hỉ chỉ tức cảnh sinh vậy thui hi
  3. Offline

thanhson_vt03b

• Friends

• Tàn Tro Bay Mất
    Số bài viết:
    611
    cố gắng lên bạn, hãy chăm hơn một tý là qua cả thôi mà, chúc bạn thành công
  4. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    việc thi qua hay lấy học bổng cũng ko khó khăn lắm đâu,cứ cố gắng học cho đều và đừng để dưới 5 môn nào là hi vọng sẽ cao !!
  5. Offline

tuan247321

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    cố gắng lên bạn ơi:045: !!!!!!!!!!!!!!!!!!!chúc may mắn nhé.................
  6. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Chắc là cả kỳ chiến game với gái gú giờ nước đến chân mới chịu lo đây mà :012:
    Ngày trước khóa 3 vào kỳ đầu nó chiến gần hết học bổng của khóa 2 rùi. Giờ khóa 4 lại ngồi lo. Đúng là càng về sau teen nhà ta càng bộc lộ những yếu điểm.... Chỉ biết ăn chơi quậy phá là giỏi thôi
  7. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558

Bạn í biết lo cho bản thân nên lúc này mới lo học đấy chứ!
    Ý này:

Mâu thuẫn vói ý này!

Sinh viên năm đầu vào học mình thấy đa số các bạn chưa chuyên tâm vào học nhiều! Ấy mà cũng hay vừa học vừa chơi lông nhông mà được sinh khá. Qua kì 2 lo học lại loại trung bình. Lớp mình kì 1 gần 10 sinh khá-1 sinh giỏi. Sang kì 2 lớp chỉ có mỗi một bạn sinh khá! Oh oh!Làm sao phấn đấu như lớp TM02C í!

Theo nhận xét của ít thầy cô mà mình biết!” Khóa 1 rất chăm chỉ, siêng năng, họ lo học hơn. Còn những khóa sau này vào học hành j đâu!đại bộ phận lơ là, lêu lổng, ăn chơi, tiêu xài, phung phí, chơi bời, cám dỗ….”( thực tế)….

Nổi lo của bạn là điều tất nhiên chứng tỏ bạn quan tâm đến việc học của mình nên mới lo. Có lo mới có học! Có học mới có qua! Mới không rớt lại môn nào! Lo mà chỉ lo không thôi không chăm chỉ học hành thì….Oẹc ẹc…:040: ...:bemused:. Mà mình nghĩ bạn cũng đừng nên lo lắng nhiều quá dẫn đến căng thẳng đầu óc lại học chữ hok vào nữa đó! Còn cái học bỗng thì nếu muốn có nó thì phải đưa ra mục tiêu ban đầu như thế nào từ đó không ngừng phấn đấu học tập…quyết tâm!!!!!!…(cái này cũng tùy…có người học rất chăm, siêng năng nhưng vẫn ngu đều…hehe!:005:
    Vì sao nhà trường lại ưu ái dành chế độ học bổng cho sinh viên vậy! Chính là muốn tạo cho sinh viên một động lực phấn đấu từ đó làm mục tiêu để học tập ngày một tốt hơn!
    Mình hy vọng bạn sẽ có một kì thi thật tốt! Chúc may mắn!!!!!!!!!!!

8. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Cũng không còn xa nữa, còn năm ngày nữa các bạn khóa 4 bắt đầu thi rồi. Cũng có khá nhiều bạn có tâm lý như bạn, nhưng có lẽ do lần đầu thi ở môi trường mới nên cấc bạn sợ, lo lắng...Thế nhưng các bạn hãy nghĩ rằng mình làm được thì mình không có gì phải lo lắng hết. Đùng bận tâm kết quả quá trình như thế nào, hãy bận tâm xem giờ mình thi được như thế nào, vậy nên hãy rèn thật kỹ, cố gắng nắm bát lấy tất cả thì bạn sẽ thấy tự tin thôi. Nhiều bạn hỏi thi ở đây nhìn căng thằng và khó khăn hơn ở cấp III, nhung không phải vậy đâu. Ở đâu cũng vậy hết, có học thì abnj sẽ thấy rất dể dàng, thi ở đâu cũng có giảng viên dể, giảng viên khó. Cái chính là kiến thức mình nắm được đến đâu thôi. Chẳng có gì phải lo lắng hết. Cố gắng lên nhé bạn, bạn sẽ thành công. Chúc các YOU khóa 4 có một kỳ thi thành công nhất

Họ là con gái mà nói rứa ak?Anh Đừng có mà suy bụng ta ra bụng người. Mấy đứa mơi vô nó lo chứ nghĩ lung tung chi rứa.
  9. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    đúng vậy! Vào là cứ đi sân vận động tình yêu, khán đài tình nhân, giờ mới chịu lo học ah. nước tới cổ oy nhảy kp kịp nữa đâu, bơi thôi. mình thấy khóa 4 vào là sân vận động, hồ nước, cái công viên nhỏ chưa quy hoạch ở sau khu B3 là đêm nào cũng chật đông những đôi tình nhân, những cuộc tình tay 3 ở sau đó. Như thế đến ma cũng phải sợ chứ nói j người. Có 1 lần mình đi ăn hủ tíu mà đi đường sau, đang đi thì bỗng có tiếng trong bui rậm, nhìn vào ko thấy ai nhưng cây, cỏ lại rung, nhìn kĩ mới thấy.... Ui trời ơi là 2 bạn đang ngồi tâm sự.híc.hết hồn ah.
    thui nói vậy thui chứ,nên chú tâm học hành hơn đi, yêu là tốt vì tình yêu thời học sinh- sinh viên là t.y đẹp nhất mà, yêu nhau nhưng 2 người biết giúp đỡ nhau trong học tập là tốt, chứ đừng có nhiu đôi là lúc chưa wen nhau học rất tốt, có người đc học bổng giỏi đó không đùa đâu, mà sau khi yêu là học sinh TBK cũng ko có.hic.như thế thì ko nên yêu.:(( các e cố lên đi, học bổng thì không khó đâu, trường mình là dễ rước học bỗng về nhất đó. chỉ cần các môn B hết ko có môn nào thi mà dưới 5 điểm là vác cái học bổng khá chạy về khoe 3 mẹ oy....=))
  10. Offline

kitty_stupid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    45
    Cố gắng bạn nhé...Goodluck!!!!!
  11. Offline

withyou

• Windows 3.0

Số bài viết:
    99
    ô hay, mấy cô mấy cậu ngồi đó mà trách móc nhau à, nhìn lại mình xem có ham chơi hay không đã.