Mọi người cẩn thận với "lũ" chuyên đi ăn trộm quần áo !!!!

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi RatLa_TinkCam, 13 Tháng ba 2011.

1. Offline

RatLa_TinkCam

• Windows 3.0

Số bài viết:
    67
    Tình hình là phòng 213-B1 bọn mình thường xảy ra tình trạng bị mất cắp quần áo, thường thì quần áo đẹp-mới-đắt tiền luôn luôn là đối tượng bị nhòm ngó. Tình trạng này xảy ra thường xuyên nên bọn mình rất bức xúc, và mới đây nhất là tối qua, thời gian khoảng 12h...Chiều thứ 7, ae tập trung giặt giũ và đem ra phơi, thế là 2 "e" jean + 2 "e" sơ mi ra đi....Vậy mình viết bài này làm kinh nghiệm cho các bạn trong trường, mất rồi thì cũng ko có hi vọng tìm lại được nhưng có thêm thông tin gì thì tốt vì bọn mình bức xúc lắm, ko biết là cái "lũ" ấy là cái thứ gì nữa >:P
  2. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    cái này từ năm ngoái lun rùi! năm ngoái bọn nó toàn lấy đồ thể dục với cả lấy "đồ ấy của mấy bạn nữ" xong xách qua ném vào cây phơi áo đồ của bọn nam làm anh em 1 phen nháo nhào chẳng hiểu sao xuất hiện vật thể lạ. Nên ai ở ktx thì cẩn thận chút, tối thì mang áo quần đang phơi vào phòng sáng mang ra lại. ai lười mất đô có đồ mơi xài ;))
  3. Offline

RatLa_TinkCam

• Windows 3.0

Số bài viết:
    67
    cái đó có thể là đùa, nhưng cái này thì.....ko biết "kái đứa nào" sinh ra cái lũ bệnh hoạn ấy chứ >"< !
  4. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    vấn đề là của tụi md đó mà vấn đề là của bản thân của mình nữa! tối tối đi ngủ bạn kéo cây phơi đồ vào đố bọn đó lấy đc đó :>
  5. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    kéo cây treo đồ vào hôi phòng với lại hơi chật nhưng phòng tui chắc sẽ cố gắng.cảm ơn đã nhắc nhở!
  6. Offline

rocklotus

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    50
    hic, kì đầu tớ cũng bị mất một cái áo dài tay, khi biết ai "lấy nhầm" thì người đó bảo là, đi học về ngang qua cây phơi đồ của phòng tớ, thấy cái áo giống áo của mình nên mang về cất.[-(
    chuyện mất quần áo thì tớ nghe mấy anh chị khóa 1 kể từ hồi trường mình còn ít sinh viên ah. Mình nên cẩn thận là tốt nhất. :)
    duyen.only.it thích bài này.
  7. Offline

RatLa_TinkCam

• Windows 3.0

Số bài viết:
    67
    ko, nhưng mà mới giặt xong, tối kéo vào cất, hỏi sao mai phòng toàn nước. Đi học cả ngày, tối về mới giạt đồ đc...nản sv trường mình ghê :(
    killyou117 thích bài này.
  8. Offline

FanKaKa

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    187
    Làm cái dây mắc quần áo trong chỗ rửa mặt mà phơi
    Hên, mình toàn mặc đồ xấu nên ko sợ mất:-@
  9. Offline

haicafe_zz

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    150
    cẩn tắc vô áy náy.
  10. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Tự hỏi các bạn đã mất 1 lần rồi còn không biết giữ để mất lần sau rồi còn kêu ai ....
  11. Offline

RatLa_TinkCam

• Windows 3.0

Số bài viết:
    67
    thì cứ phơi đồ ngoài cái là mất mới dễ điên, đôi lúc nghĩ có đứa nào nó cay cú gì phòng mình, rình mò để ăn trộm quần áo.híc híc:-s
  12. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Ôi. Vấn đề này cũ nhưng lun nóng. Vì dường như đi đâu cũng nghe tiếng ca thán " đíu mịa mấy thằng ăn cắp vặt, bố biết vả gãy răg ném sông hàn về nhà mày nhận đíu ra. " Mình nghĩ, ở KTX chỗ rửa mặt có khoang cửa sổ, gió lùa rất nhiều, trời mưa phơi ở đó còn khô nữa là, các bạn nên mua dây thép về chế dây phơi trong nhà cho nó lành. Bớt 1 câu chửi hàng ngày dành cho "ấy" :x
  13. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Bắt đc, đánh toạc đầu rồi gô đầu lên công an. Phòng ăn rồi mất áo quần, tính ra thì gần 3tr rồi =.=''. Dễ điên tụi này gớm :-L
  14. Offline

cutegirl92

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    ở ktx ko hẳn đã tốt nhỉ, chỉ rẻ thui chứ có nhiều vấn đề phải quan tâm quá. may mà mình thuê trọ ở ngoài :-s
  15. Offline

dontneed

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    hic bọn này mà ăn cắp của mình chác nổi điên,toàn quần rách
  16. Offline

zphuoocm

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    434
  17. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    chắc là đệ tử cái bang rùi! theo mình là.... hãy học hỏi kinh nghiệm của bạn này nè. xài đồ cũ thằng nào dám lấy hông =)) (ấy nhưng nó tham thì cũ cũng lấy về lau nhà đó :|)
  18. Offline

bb112

• Windows 2.0

Số bài viết:
    42
    khi phơi đồ mọi người làm cái bảng đề là: "đồ của người bị bện lậu(hay ghẻ ngứa,hắc lào, lang ben ...)".đố thằng nào dám động vào=))
  19. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    có khi nào nó chôm xong để lại cái bảng: "mài yên tâm tao cũng đã bị rồi" hông ta?!!
    nói chung là ở đâu cũng vậy thôi! sống tập thể thì nên cẩn thận..kẻ gian ở đâu cũng có mà!!
  20. Offline

kuman92

• Windows 1.0

Số bài viết:
    96
    ồ dữ dội vậy ha
    ra ngoài ở là xong phim!!