(C++)Các anh(C) khóa trên giúp e vơi!!!

Thảo luận trong 'C/C++' bắt đầu bởi cute91_it, 20 Tháng ba 2011.

1. Offline

cute91_it

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Thầy giáo giao một số bài tập về nhà mà ko làm dc mong mọi ng giúp e với.Em xin củm ơn và hậu tạ.Thanks mọi ng!!!
  2. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    mì cái đó mình làm hic zui, nhưng làm biến tìm wa. đây là những bài mình tự làm bạn dow về coi nếu ko hiểu thì pm mình.
    http://4stteen.tk/c.zip
    cute91_it thích bài này.
  3. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Bạn nên tự làm .... nếu code không chạy hay chạy sai thì đem lên đây sẽ có người khác sửa cho bạn để hoàn thiện ...

Chứ đem đề lên đây thì ai rảnh ngồi làm cho bạn :| .. Còn nếu không thể viết được chữ gì thì X_X
    cute91_it thích bài này.
  4. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

Số bài viết:
    623
    Thì ko bik họ mới hỏi chứ, bik zui thì hỏi làm cái woai j. coi nhưng cho bạn ý tham khảo thui. kekek
    cute91_it thích bài này.
  5. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Phải có thực hành, không hiểu chỗ nào mới đem đi hỏi.
    Lấy code về rồi đinh ninh là nó chạy như thế mà không hiểu bản chất thì gặp bài tương tự có chút biến đổi sẽ không làm được.
    Khóa trên đã gặp nhiều trường hợp thế nên rút kinh nghiệm cho khóa dưới. Các bạn nên tự làm cho đến khi khúc mắc thì đi hỏi.
    cute91_it thích bài này.
  6. Offline

cute91_it

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Thanks a fuc113!!
    Zo e chưa dc học C++.Dag học C mà thầy giáo bảo về nhà tìm hiểu và làm vs C++.Nên e ms nhờ mọi ng.Ko faj ở trường mình.E dj học thêm ở DN---->
  7. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

Số bài viết:
    623
    um, tìm hiểu cho bik. các bạn đừng nghĩ ai cũng như các bạn, có nhiều bạn vào trường mình học cntt nhưng còn chẳng bik cntt là cái woai j hic. với bạn nó thật sự wa đơn giản nhưng với ai đó thật wa khó khăn. và mình cũng thế, năm ngoái khi mới vào trường Word mình còn chưa bik mà. kekek
  8. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Thật sự khó khăn .. bạn nghĩ như vậy ư :-s ..
    Các sinh viên đi học trên lớp đều được dạy như nhau ... có người hơn người khác cũng chỉ là các thủ thuật máy tính hoặc các khái niệm mà người ta có điều kiện được làm quen từ trước nên lúc học người ta có thể tiếp thu nhanh hơn.
    Còn về những người còn lại thì sao ? .Chỉ mới gặp bài nghĩ là không làm được nên không làm và chạy đi hỏi ngay ..Vậy là có code bài giải và không hiểu bản chất nó là ntn ... Vậy sau khi học xong môn thì làm sao ... không lẽ cứ cầm code bài để trong laptop rồi ai có hỏi thì lại mở ra xem :-s.. Rồi đến lúc kt thì ntn .. học thuộc ?
    Học phải đi đôi với hành .. mình nghĩ phương pháp học tốt là như vậy
    Mình cũng giống như các bạn thôi .... trước khi vào trường mình cũng chưa có cái nick yahoo là gì nữa là :"> ...
  9. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Môn này k nên học thuộc :)
    Cứ code, đến khi nào k code đc nữa thì đem đi hỏi
    Chứ chưa gì mà đem đi thế thì sao giỏi đc. Thú thật ngày xưa mình cũng quen cách này đó. Sau này mới thấm rồi code mới biết cái hay
    Và thật ra giữa C và C++ k có gì khác nhau cả, căn bản là khác giữa cách gọi bên C thì printf và scanf còn ngươc lại thì C++ là cin và cout thôi. Tất cả các ngôn ngữ khác nếu bạn nắm căn bản về C thì k có gì khó cả. Ngày xưa mình học C ngu lắm, sau này học C++ mới biết C nó dễ thế nào đấy, may mà hiểu kịp k mất căn bản rồi. Hì. Tất cả vấn đề nằm ở thuật toán của mình đơn giản hay phức tạp thôi :)
    Thân Mr.Nobita
  10. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Không có bài toán nào khó, chỉ sợ không có thuật toán, và thiết kế sai cấu trúc dữ liệu!!!
  11. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    C++ là ngôn ngữ vừa hướng đối tượng, vừa hướng cấu trúc. Xét ở mức căn bản với các bài toán console thì khác C mấy toán tử nhập xuất thôi.
    Thực ra là bạn khai báo không gian tên std với cú pháp: using namespace std; nên chỉ viết ra cout, đúng ra phải viết std::cout. Còn C hướng cấu trúc nên printf là 1 hàm riêng rẽ, không xuất phát từ lớp nào cả, không có cái như kiểu ...::Printf()

C++ bao gồm tất cả về C. Trong compiler hiện tại của các IDE nó sẽ dịch hết cú pháp của C và C++ luôn.
    ví dụ: vừa dùng malloc() vừa dùng new, free() và delete...
    Tóm lại: Không nên hiểu là 2 ngôn ngữ này không có gì khác nhau !

<<Để đi đến kết luận không có thuật toán để giải quyết vấn đề thì điều này có dễ dàng không ?
    lyvinhr00m thích bài này.
  12. Offline

langtuxuthanh9x

• Windows NT

Số bài viết:
    159
    Ủa mấy câu này giống y chang cái đề thi giữa kỳ của kỳ trước nè.Vừa lấy của thăng bạn học kỳ trc xong.Ai học C++ kỳ này thì làm mấy bài này ôn thi giữa kỳ dc đó(Nhưng tỉ lệ ra lại là rất thấp).Nhưng cứ làm dj cho chak--->
  13. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    cho bài như ri chưa chắc ông làm đc nên đừng có xạo nghe! ;)
  14. Offline

tdhung2106

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    34
    mấy bài này code cho quen đi.
  15. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    cái khác của c và c++ là ở chỗ printf với scanf ak....lên thư viện tìm và đọc lại đi.. kì thực có thể viết printf và scanf trong c++ vì chúng có cấu trúc thư viện như nhau thôi ..(C++ là phần mở rộng và pháttrineenr từ C ra).
    và tóm lại code là cách tốt nhất để hiểu và có thể làm tốt