Đi học xa, nhớ em !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi vOthIEn, 16 Tháng tư 2011.

1. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    :| Mình đang học trường CĐ CNTT hữu nghị Việt Hàn, là sinh viên khóa IV. Mình muốn tâm sự với mọi người nhưng không biết nên bắt đầu thế nào cả. Mình đã thích một người, đó là một cô bé nhỏ hơn mình một tuổi, năm nay em học lớp 12, mình thích em vì em hiền lành, lại dễ gần, hầu như từ khi quen em tới nay mình chưa bao giờ thấy em nổi giận với ai một lần nào. Hồi năm ngoái mình học 12 còn em học 11, lúc đó mình cảm nhận được rằng em có thích mình. Hồi đó 2 đứa ngồi chung một bàn - mình học sáng, em học buổi chiều, mình nhớ có một hôm khi đến lớp mình đã nhận được quà của em (một cái mũ, một hộp quà, một bao mận), nhưng hồi đó mình vẫn chưa có gì gọi là cảm động cho lắm.

Sau khi đi học cao đẳng được 4 tháng, hồi tết mình mới được gặp lại em, em giờ đây dễ thương hơn trước, mạnh dạn hơn trước, nhưng khó gần hơn. Em nói với mình rằng khi nào đậu đại học mới tính đến chuyện yêu, mình hiểu điều đó nhưng mình cảm thấy em đang dần dần rời xa mình. Mình gọi điện thoại cho em nhưng nhiều lúc em không bắt máy, chắc khi đó em đang học bài, mình vẫn không hiểu tại sao ngày 8-3 mình nhắn tin chúc mừng em không nhắn lại, gọi em cũng không bắt máy, không lẽ em bận thế sao. Mình rất muốn gọi điện thoai cho em nhưng khi nói chuyện với em thì mình lai chẳng biết phải nói gì hết, hơn nữa mình sợ làm phiền em, mình không muốn làm sao lãng việc học của em.

Gần tới kì thi đại học rồi, em đã nộp hồ sơ ở Sài Gòn, mình muốn em đậu đại học nhưng trong lòng vẫn có một chút buồn, em vào trong đó học mình sẽ ít được gặp em, có thể là rất rất ít, vì thế mình không biết mình sẽ thế nào nữa, mình sẽ mất em chăng, chỉ có trời mới biết. Tùy ở em thôi, mình được học bổng, nhưng mình không nói với em, mình có sai không? Điều duy nhất mình cần làm là động viên, giúp em tự tin để thi thật tốt.
    Mong em học tập tốt, thi đậu đại học để ba mẹ, thầy cô được vui!
    Anh nhớ em rất nhiều!!!

Em mới viết bài lần đầu nên còn nhiều chỗ chưa được tốt nên mong anh chị và các bạn chỉ bảo thêm, em cảm ơn!!!:P@};-
    SPD, ngoctri, NghichThien5 người khác thích bài này.
  2. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Tình yêu trong sáng
    vOthIEn thích bài này.
  3. Offline

Cat-IT

• Windows NT

Số bài viết:
    261
    :) tình yêu " hương đồng gió nội" :x
    vOthIEn thích bài này.
  4. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    @vOthIEn

Nói thật thì trường hợp của mình cũng giống bạn. Nhưng với mình, mình nghĩ một điều rằng: tình cảm học trò hoặc sinh viên có phải chăng là tình yêu thực sự hay chỉ là những rung động của tuổi mới lớn để rồi một ngày nào đó bạn nhận ra rằng nó không như bạn nghĩ hay chẳng qua là cái mình tự nhận.
    Đôi khi giữa trái tim và khối óc ta chọn trái tim nhưng hãy sáng suốt: tình cảm ấy có thực sự, hai người có thực sự cần nhau và quan trọng người ấy đã dành cho ta những gì trong khi ta đã dành cho người ấy bao nhiêu.
    Học trò hay sinh viên cũng vậy, tình cảm trong sáng nó thật đẹp, thật lung linh nó có thể là động lực cho chúng ta cố gắng nhưng ranh giới giữa tiến và lùi mỏng manhh lắm. Vấn đề là tình yêu mà bạn luôn mang theo ấy bây giờ có tốt cho cả hai bên không trong khi bạn vừa vào sinh viên còn bạn ấy giờ đứng trước cánh cửa đại học.
    Cơ hội qua rất nhanh nhưng không có nghĩa là cuộc sống có quá ít cơ hội. Yêu không có nghĩa là phải được ở bên nhau, yêu không có nghĩa là cần người ta đáp trả. Đôi khi đơn giản yêu là cho nhau cơ hội. Mình muốn nói là hãy dành cho người ấy sự chân thành và đừng bao giờ miễn cưỡng. Hãy yêu cuộc sống yêu mọi người để thấy mình hạnh phúc, chứ không nhất thiết phải là yêu một người mà mang đau khổ.
    :D
    vOthIEnSpecial one thích bài này.
  5. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    tình cảm cũng là 1 thứ có thể bị ăn mòn theo năm tháng! nhưng nếu đó là 1 người chung thủy thì tốc độ sẽ giảm đi..
    vOthIEnSpecial one thích bài này.
  6. Offline

voidmain.pk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    "Mình gọi điện thoại cho em nhưng nhiều lúc em không bắt máy, chắc khi đó em đang học bài, mình vẫn không hiểu tại sao ngày 8-3 mình nhắn tin chúc mừng em không nhắn lại, gọi em cũng không bắt máy, không lẽ em bận thế sao" để mình viết tiếp kịch bản này nha:"rồi một ngày đẹp trời bỗng nhận dc tn của em vội vội vàng vàng mở ra coi chỉ vẻn vẹn 1 câu đừng có nt cho e nữa và thêm 1 dấu chấm ." thế đó tình yêu nuôi nấn bao năm trời jo đổ vỡ như thế đó. Mình ko có ý làm bạn bun đâu."kết thúc chỉ là sự bắt đầu thôi bạn ah"
    vOthIEn thích bài này.
  7. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    nếu như lời bạn nói thì coi như mình bỏ cuộc hay la vẫn tiếp tục theo đuổi, giờ mình đang bối rối, mình không hiểu hết được mình cũng không hiểu được mình đang làm đúng hay sai nữa,mình bùn, nhưng mà dù sao mình cũng cảm ơn ban hin'

hic chan the nhi?

nếu nhận được tin nhắn với nội dung như thế thì chắc chắn là thất bại rồi, và mình sẽ từ ra đi, chỉ như vậy mới tốt cho e và tốt cho mình, nhưng mình vẫn chưa và hy vọng sẽ không bao giờ phải nhận được 1 tn như thế. Mình tin mình không xui xẻo như vậy đâu hixhix!!!
  8. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    hihi,sao lai như vậy.Mình nghĩ em ấy giờ đã trưởnng thành hơn nhiều ,không còn như em ấy 11 của cậu nữa àk..Theo bạn nói "Mình gọi điện thoại cho em nhưng nhiều lúc em không bắt máy, chắc khi đó em đang học bài, mình vẫn không hiểu tại sao ngày 8-3 mình nhắn tin chúc mừng em không nhắn lại, gọi em cũng không bắt máy, không lẽ em bận thế sao".Chắc không phải bận đâu cậu àk,hay là em ấy đã quên cậu rồi sao.Nên bạn cũng phải quên đi
  9. Offline

voidmain.pk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    Mình cũng hi vọng bạn sẽ không jống như mình. Là con trai mà sống mạnh mẽ lên chứ có j mà fai bối rối..!.Chúc bạn ngày nào đó sẽ nhận đc tin "e nhớ a":010:
    vOthIEn thích bài này.
  10. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    Đúng! là con trai sao mình lại yếu thế nhỉ, thank, mình cũng hy vọng là như vậy
    cảm ơn bạn nhiều nha
  11. Offline

pazdongco

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    73
    Con trai phai mạnh mẽ.nếu bạn không đến đuợc với nguời đó......
    thì bạn cũng phải sống yêu đời .hahaha
  12. Offline

bom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    76
    từ đó đến nay là cả 1 khoảng thời gian để tc thay đổi bạn à
  13. Offline

viethung_9x

• Windows XP

Số bài viết:
    613
  14. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    nếu như ng đó cũng iu bạn như bạn iu ng đó thì k có một vấn đề j cả,chủ yếu là tin vào nhau bạn ak