các bác cho em cái ý kiến......(bực bội hết sức)

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi o0_meomymy_0o, 20 Tháng tư 2011.

1. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Mình nói cái này bạn đừng để ý nhé !!! Mình cũng là sv năm cuối , cũng từng yêu 1 cô gái năm cuối ,nên mình hiểu cảm giác của anh chàng đó , thời gian dành cho nhau ko còn nhiều nữa ,Nếu bạn có thể bỏ qua đc thì bỏ qua đi bạn àh !!!

Mình tin tấm lòng của bạn đủ rộng mà nhường nhịn đc 4 tuần nữa mà đúng ko :005:

Có lẽ mình là người duy nhất phản đối ( P/S : anh ko phải là người quen gì của thằng đó nghe:cutesmile::cutesmile:
    normal thích bài này.
  2. Offline

huynh_nguyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    he he .... mình đồng ý với cả 2 phía ý kiến, bên nào cũng có tình, có lý cả. Nhưng theo mình thì bạn trai đó không nên "ăn nằm, ở dề" ở trong phòng các bạn nữ như vậy (ảnh hưởng đến sinh hoạt của các bạn nữ trong phòng), rất khó coi. Theo mình:
    1. Bạn trưởng phòng nên nhắc nhở khéo với bạn nữ (có chàng trai đó) cùng phòng của mình (đừng làm bạn ấy giận, tự ái ...)
    2. Trường hợp cần thiết: trưởng phòng họp phòng lại và nói thẳng để khỏi mất lòng (có như vậy thì các bạn mới thoải mái với nhau được).
  3. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Cách mình nghĩ giải quyết đơn giản nhất là gởi bài này cho thằng đó đọc :))
  4. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    cho soidaohoa số phone của thắng đó đi
    có j mình học hỏi kinh nghiệm
    lì như thằng đó là quá đúng rồi, không lì để mất người yo à
  5. Offline

nhok_buon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    bạn cứ nói thẳng đi. dù sao cũng năm cuối cần có tgian để học chứ
  6. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Không có gì gọi là xúc phạm ở đây cả. Sống tập thể, nói thẳng là biện pháp tốt nhất, không những giải quyết được vấn đề mà còn giúp người khác hoàn thiện mình. Tương lai của thế hệ trẻ bây giờ phải học cách sống tập thể, không biết thì khó sống trong xã hội này lắm.

PS: o0_meomymy_0o viết bài có dấu giùm
  7. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    ăn cái zì mà lì khiếp thế? đồng ý là vì năm cuối nhưng mà còn nhìu người xung quanh nữa, ko để ý sao! Cứ chém thẳng cho khỏe, khỏi suy nghĩ. Bạn bè thì hiểu còn ko thì chịu thui! vì lợi ích chung mòa!;))
  8. Offline

Boy_Pro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Chào bạn!
    Đây cũng là vấn đề nan giải cho tất cả sinh viên ở ký túc xá cũng như trọ của các trường hiện nay. Vấn đề Nam sinh qua phòng nữ ăn nằm ngủ ngáy không phải là ít mà phải nói là cực nhiều. Theo mình thì thế này bạn xem có thế giúp bạn được hay không nhé. Theo mình bạn bè chơi với nhau cũng khá lâu rồi nên cũng không có gì phải nói là ngại ngùng nữa cả. Bạn nên rủ bạn đó của bạ đi dạo hoặc đi uống nước rồi bạn đặt vấn đề này với bạn đó, theo mình đã là sv mà là bạn bè của nhau chơi với nhau cũng khá lâu rồi cho nên bạn đó cũng sẽ suy nghĩ lại, nhưng cái quan trọng ở đây là khả năng ăn nói của bạn như thế nào? có đủ để thuyết phục bạn đó của bạn hay không? Còn cách thứ 2 đó là: bạn hãy báo với Ban quản lý ký túc xá nơi bạn ở, nhung khi bào bạn nhắn tin cho Ban quản lý đó giữ bí mật điều đó giùm bạn, mình nghĩ sẽ giải quyết đựoc vấn đề mà bạn đang băn khoăn đó. Nhưng theo mình thì nên sử dụng cách thứ nhất trước rồi dùng cách thứ 2 khi không thể dùng dc cách 1. Mà cùng là sv với nhau lại là năm cuối rồi, ,mình nghĩ bạn đó của bạn sẽ hiểu thôi.
    Chúc bạn và mọi người mạnh khỏe, đặc biệt mong những rắc rối của bạn sớm được giải quyết.
  9. Offline

taitamfc

• Windows 1.0

Số bài viết:
    65
    ai quen quen giống mèo vậy

chị mèo ah. cho nock out lun đi.
  10. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    không còn cách nào khác ngoài việc mời Bao Đại Nhân đem Cẩu đầu trảm ra giải quyết là ok
  11. Offline

thankailo

• Friends

Số bài viết:
    374
    Nhờ bạn nào trong đội tự quản đó nói thầy giúp một tiếng, khoảng 9h tối qua kiểm tra, dính một lần cho thằng nhỏ viết kiểm điểm, hù tí nữa là chừa thui
    Tốt nhất là thầy An, rất có uy :D
    P/S: Biện pháp hơi cứng rắn
  12. Offline

ngochong11g

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    88
    tui nghĩ, la nói thẳng ra cho dễ sống, con gái phải biết ý chứ, muh thàng đó là con trai muh, cả phòng vây lại hiếp có cái là nó bỏ chạy mất giép ấy mà :))
  13. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    nghĩ sao ma bạn nói thế... có ngừoi lạ trong phòng đã khó chịu rồi đằng này lại là ngừoi khác giới sinh hoạt thì bất tiện...đâu phải yêu nhau là thik làm gì làm, đó gọi là không tôn trọng người xung quyanh và cả ngừoi yêu mihk, yêu mà không biết giữ cho nhau
  14. Offline

meobong

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Hôm bữa đi họp trường phòng, thầy An có nói: "Những bạn nam trong trường hợp này có thể gọi là đồ "dở hơi"".
    Các bạn cho mình hỏi, phải dùng từ nào để diễn tả cái loại con gái có thể nói là hết mức vô duyên, ăn rồi cứ chui đầu vào phòng con trai mà ngủ với bồ, thẩm chí cả ngày, trời mát mẻ thì 2-3 giờ sáng mới chịu mò về.

Nhiều lúc thấy bực, thằng bạn học cùng lớp nên chẳng mở miệng nói được. Thay cái quần nó cũng trố mắt mà nhìn, nhiều lúc mình nghĩ cái con điên này là con gái hay con trai.

Cái thứ gì đâu!
  15. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Oh my god!
    Chai mặt đến thế thì coi như chuyển đôỉ giơí tính hết rôì. Cái vụ con trai vô phòng thì cứ đóng cửa gọi là chị em đang có chuyện. còn con gái vô phòng thì anh em cứ việc gọi là nude ra bố con nào dám ở. Còn không vu cho bọn nó là mất "hàng cấm" là mâý anh chị chạy xa

Nói vâỵ thôi chứ quyết định là ở bạn, sống chung thì đóng cưả bảo nhau, nói thẳng vơí bạn cùng phòng thì tốt nhất còn nêú không nưã thì công tác sinh viên thôi.
  16. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    có 1 cách là thế này. bạn nên nói thẳng với người con trai đó. nếu không mún trong phòng mất hòa khí thì đừng nói gì hết. cũng đừng biểu hiện cái thái độ gì khó chịu ra khuôn mặt mình. mà bạn hãy nói ra trực típ với người mà đã là cho phòng bạn thay đổi í. mình nên tác động tới người ngoài chứ đừng tác động gì tới bạn mình. vì khi yêu thì họ không bít cho ai ngoài lợi ích cho mình và người iu đâu. cho nên mình ngĩ là tác động trực típ tới người ngoài phòng. nhưng là cách tế nhị hi:D. còn cách nào thì bạn nên chọn, vì tùy vào mỗi người...
    alt+F4 thích bài này.
  17. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    nói thật ra vẫn là tốt nhất đóa nói chuyện riêng có lẽ sẽ tốt hơn chứ họp mặt cả phòng lại thì con bé đó dễ bị mặc cảm lắm nói chuyện cứ coi như là u đại diện cả phòng nói chuyện riêng với nó và nói lên suy nghĩ của cả phòng là tốt nhất đóa
  18. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    hohoo
    Mấy vụ ni có thể nói là kinh điển. Chuyện con gái ở trong phòng con trai mình gặp như cơm bữa :D
    Riêbg mình, việc người lạ ở lâu trong phòng mình đã có cảm giác khó chịu, con gái mà kiểu đó chắc mình "chuyển phòng" thôi ;))

Nói chung, dựa trên vấn đề tình cảm có thể chấp nhận dc chuyện đó (trong trường hợp trường mình được xây dựng trên 1 cái đảo, xung quang chỉ có cát với cỏ trần), trong trường hợp này, mình thấy trường mình đã bố trí nhiều chổ cũng gọi là "hấp dẫn", đủ bóng tối, cây cỏ tầm cao để cho các bạn tự do, sống tập thể kiểu như những người đó cũng sớm bị đào thải bởi tự nhiên :))

Cách tốt nhất cũng là nhắm mắt nhắm mũi, hít hơi thật dài nói thẳng với người cùng phòng.
  19. Offline

b-boy_phonui

• Windows 2.0

Số bài viết:
    96
    gọi đội tự quản lên mà bốc đẫu xuống làm việt. nói thật thù không có ai mà chai măt đến thế đâu. tình cảm không xong thì phải dùng chính trị thôi. họ không biết nhục thì mình phải biết nhục giùm họ thôi. thà một lần mất tình cảm bạn bè rồi xong. chứ để như thế ny thì mọi người trong phòng càng ngày càn căm gét lẫn nhau.
  20. Offline

Monterkill197

• Windows NT

Số bài viết:
    164
    thác loạn đi !! 1 thằng 3,4 con :))