UG là gì? Tản mạn chuyện về UG

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi phuc113, 2 Tháng năm 2011.

1. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    Đối với dân chuyên về IT có lẽ đều biết UG là gì. Theo như mình được biết thì UG ( Underground) nói chung và Carder (nói riêng) là những người bị xã hội lên án vì những hành động kiếm $ bất hợp pháp của mình. Ai ai cũng đều nghĩ UG là xấu. Ừ , mình cũng thấy thế. Nhưng những điều mình muốn đề cập ở đây là 1 mặt khác của UG.

Tất nhiên , ở đâu cũng vậy. ở đâu cũng có người tốt , người xấu. Mỗi người bị cuốn vào vòng xoáy của UG 1 cách khác nhau. Có người thì bị lôi kéo chỉ .. vì muốn trả thù ( bị hack web chẳng hạn), có người vào UG vì muốn kiếm $ để phục vụ cái lợi trước mắt, ( như mình chẳng hạn - chả biết có đúng ko nữa).

Nhưng đó không phải là tất cả,ở đâu đó, vẫn còn những người tham gia UG với mong muốn kiếm $ thật nhanh để giúp đỡ gia đình.Họ có những hoàn cảnh khó khăn, không được như nhiều người khác.

Họ rất giỏi, nhưng những công việc mà xã hội đề ra không đủ để nuôi sống họ, huống chi là nuôi sống gia đình.
    Như câu truyện của 1 vài người quen trong 4rum UG. Mình thấy rất cảm động.Tự lập , sống ko dựa dẫm vào ai, tự kiếm sống.
    Họ cũng xác định được việc mình làm, xác định được kết cục của mình, nhưng vì cuộc sống, vẫn lao vào.

Ở đây, họ cho mình rất nhiều bài học về bản thân. Tự lực vươn lên, vững vàng hơn trước những biến động về cuộc sống cũng như những kinh nghiệm về Internet & máy tính mà mình chưa gặp bao giờ.

Giống một câu nói của người nào đó

Ko ai cho bạn con cá > họ chỉ cho bạn cần câu vì thế hãy tận dụng tối đa chiếc cần câu mà bạn đang có --> đừng nên đem nó đến trước vũng nước mưa là đc

Có lẽ vì thế mà mình có cái nhìn khác về UG. Còn mọi người thì không biết ra sao nữa.

Sưu Tầm
  2. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    bài của 3 năm trước =))
  3. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    thấy bài hay đào mộ tí
  4. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Ug lâu năm thường chẳng mấy ai biết được, còn newbie lại hay "lạy ông con ở bụi này" :|

Chưa biết thì bao nhiêu năm trước cũng là mới :">
  5. Offline

root

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    53
    UG ah hay đó