cảm giac khi phải xa người minh yêu?

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi tannam_lt03c, 8 Tháng năm 2011.

1. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    Sau khi đã chia tay nhau, bạn nên để cho người đó có một khoảng trông riêng một thời gian dài đủ để người đó có thể quên dc bạn.
    Thực ra khi hai người nói chia tay một cách nhẹ nhàng chỉ có những lời chúc tốt đẹp nhưng đàng sau nó là sự đau đớn và hụt hững như vừa đánh mất một thứ gì ghê gớm.Đối với bạn là nhẹ nhàng nhưng đối với ng ta chắc gì đã vậy.Có thể ng ta lam thế để cho bạn dc thanh thản hơn thôi,có thể ng ta sợ làm bạn phải khó sử phải bận tâm nhiều.
    Và khi đã yêu không thành bạn chớ nên cố gắng bù đắp bằng tình bạn.Thật sự rất khó khăn khi đối diện với ng mình đã từng yêu và đang yêu với tư cách chỉ là một ng bạn, vì lúc nào cũng phải ra sức kìm nén cảm xúc của bản thân mình.Khi thật sự đã ko còn cảm giác gì thì bạn và ng ấy hãy nghĩ đến chuyện đó.Sao không thích ai đó người con gái lại phủ phàn thế nhỉ, không yêu thi đòi làm bạn, có nên zậy không các bạn việthàn.(làm như zậy ai mà làm chẳng được)
    các bạn góp ý júp Nam nhé!nếu thấy đúng thì hãy diện thoại tâm sự cùng Nam nhé:(01649768757 or 01205926610)
    YÊU THÌ KHỔ MÀ KHÔNG YÊU THÌ LỔ
    THÀ CHỊU LỔ CHỨ KHÔNG CHỊU KHỔ
    (tannam_lt03c)
    grass_268, colongchong_285meoden thích bài này.
  2. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    chuyện gì rồi cũng sẽ qua!!
    tannam_lt03c thích bài này.
  3. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    biết là sẻ qua nhưng jo bùn quá thì làm sao đây các bạn?
  4. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    khi buồn thì mới thấy giá trị của bạn bè..tìm tới họ và chia sẽ..sau đó đi chơi,làm việc gì đó để ko còn tâm trí nghĩ lung tung...mà làm gì đi nữa cũng là ở suy nghĩ của bạn thôi!! nghĩ thoáng ra..đừng tự gây áp lực cho mình..
  5. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Mình đồng ý với bạn.Không yêu thì hảy xem nhau như người xa lạ là tốt nhất.Hảy trả nhau về với cuộc sống riêng mổi người.Mình không tin là sau những yêu thương thì có thể quay trỡ lại làm bạn hay làm anh em kết nghỉa gì gì đó.
    Vì điều đó là không thể ít nhất là trong thời gian gần.
  6. Offline

kissofdeath

• Windows 2.0

Số bài viết:
    162
    có j mà quan trọng chứ, làm bạn cũng đươc mà, lỡ như làm bạn rùi có thêm cơ hổi nữa thì sao
  7. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    chia tay là hết tc..mà hết tc thì nhìn nhau cũng ko mấy cảm tình để làm bạn..hoặc là đc tất cả ko thì thà ko có gì để khỏi phải vương vấn!!
    tannam_lt03ccolongchong_285 thích bài này.
  8. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Chuẩn không cần chỉnh
    meoden thích bài này.
  9. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    meoden tên j zay nhi? hoc lop nao zay?cam on ban nhe!mac j bun khi nguoi khac ko thuoc ve minh chu ha ban!

colongchong_285 la ai zay nhi?cho sdt ban nhe!minh la nam hoc lt03c, lam quen nhe

ko con co hoi nao dau ban!dung hy vong nhe!
  10. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    mềnh tên Trang.đh3b..!! chuyện tc phức tạp và rất khó nói trc',mềnh chỉ biết góp ý theo những gì mềnh nghĩ thôi!! mọi chuyện còn lại thì tùy thuộc vào bản lĩnh của bạn!! cố lên nhe!! = => t.y chẳng còn nghĩa lí gì khi lòng người muốn đổi!!
  11. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    uhm
    Trang noi đúng đó.mình là Nam học lt03c.mà trang we o dau?nick yahoo cua nam ne (namtamvinh)co j minh nc qua do nhe
  12. Offline

huy_s4d

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    33
    kết cái câu t.y chẳng còn nghĩa lí gì khi lòng người muốn đổi. Chị meo cho xin cái SDT thỉnh thoảng rủ đi ăn
    p/s e là e thấy thik c rồi đấy
    @tannam_lt03c cố gắng lên tí bạn ơi rảnh thì thỉnh thoảng đi ún cf với tui cho vui: Huy TM04f nhé
  13. Offline

Tn_Ten

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    47
    =)) tình yêu là vĩnh cửu , chỉ có người yêu là có thể thay đổi thôi
    Nếu bạn ko muốn chia tay nhưng bị ép buộc phải chia tay thì thật là buồn và tiếc cho bạn , còn nếu như bạn đã quyết định như vậy thì hãy vui vẻ đi , chứ cứ buồn như vậy thà nắm tay nhau trở lại còn hơn :|

KHI YÊU NHAU NGƯỜI TA THỀ SỐNG CHẾT CÓ NHAU ,
    KHI GHÉT NHAU THÌ NGƯỜI TA THỀ SỐNG CHẾT VỚI NHAU ! =))
    ^_^
  14. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    tình yêu không bao giờ thay đổi mà thứ thay đổi chính là người yêu ;)) nên bạn cũng không cần buồn làm gì hết người này ta tìm người khác ok
    chúc bạn may mắn !
  15. Offline

zuzi510

• Windows 98

Số bài viết:
    91
    mình cũng đã từngng như bạn, lúc đó mình nghĩ rằng đã yêu rồi thì khó có thể làm bạn lắm, một là kẻ thù 2 là người dưng thôi. nhưng dần dần rồi mình cũng nhận ra rằng đó là một cách giải thoát khá hiệu quả, nhưng nó lại không đc như mình nghĩ, mình đã bắt đầu coi người đó là một người bạn 1 người bạn thật sự, nhưng đến lúc đó thì người ấy lại ko coi mình là ban nữa ,họ muốn như 2 người xa lạ, vì nếu là bạn, bạn phải chắc chắn một điều bạn ko còn yêu người đó nữa, còn nếu bạn còn tình cảm thì khó lắm.mình muốn chia sẽ với bạn như vậy thôi vì mình đã từng như bạn và rất giống nữa là đằng khác.
    mình chỉ biết giúp bạn cách này vì mình thấy nó rất hiệu quả mình đã làm đc và mình mong bạn cũng quên đi đc chuyện này.
    HÃY ĐĂNG KÝ HỌC MỘT LỚP HỌC NÀO ĐÓ MÀ BẠN THÍCH, LÚC ĐÓ BẠN SẼ ĐẠT ĐC HIỆU QUẢ CAO CHO VIỆC NÀY, CHẲNG HẠN TIẾNG HÀN ẤY, MÌNH ĐÃ HỌC TỐT NÓ MỘT CÁCH HOÀN HẢO VÀ KO CÒN CẢM GIÁC ĐÓ NỮA VÀ H MÌNH NHẬN RA ĐC MỘT ĐIỀU. KHI YÊU ĐỪNG NÊN HỨA VỚI NHAU ĐIỀU GÌ CẢ, HỨA HẸN CÀNG NHIỀU ĐẾN KHI CHIA TAY CÀNG ĐAU KHỔ NHIỀU, ĐẶC BIỆT CÀNG THẤY SỢ NGƯỜI ĐÓ, RẤT RẤT SỢ CHỨ KO PHẢI LÀ YÊU NỮA. CHÚC BẠN MAY MẮN VÀ VUI VE
  16. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
  17. Offline

kuman92

• Windows 1.0

Số bài viết:
    96
    yo chi cho khổ.sống mình như tui lại zui hơn ak
    ko bị ai làm phiền
    mún làm j thì làm
    đừng ham vui mà đau khổ nhá ae!!!
  18. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    cái gì củng thế thui, chia tay rùi thì làm sao làm được 1 ng bạn bt như trước khi quen nhau (quen rùi mới yêu) chứ. Khó lắm, nhìn nhau đôi lúc còn chưa cười được nửa chứ, huống gì lở như một ng thì hết tình cảm còn ng kia thì còn rất là nhiều thì sao, họ sẻ thấy tự ái khi thấy bạn bên ai đó cười đùa, hạnh phúc, họ rất khó chịu, như thế làm sao làm bạn, lúc yêu ai củng nói tốt cho nhau nhưng rùi lúc chia tay củng có nhiều ng nói xấu nhau mà, ai biết được lòng ng thay đổi ntn. Phải hông????????
    Tất cả sẻ trôi qua nhanh khi bạn chia tay mà thui, yên tâm buồn vài ngày rùi củng cố quen dần thui mà, sống vui cho đời thêm tươi.