bao giờ mới có bạn gái đây!!!!

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi zom, 23 Tháng năm 2011.

1. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    [IMG] Bao giờ mới có bạn gái đây ?

Ra trường. Đi làm chỗ này chỗ nọ, chẳng có đồng nghiệp nữ nào thèm liếc. Soi gương thấy mình giống cái điện thoại đời cổ, vỏ xước phím lô, sóng chập chờn pin 1 vạch, thi thoảng lại sụt nguồn.

Năm mình học lớp một, mình xinh trai nhất lớp. Lúc này đã biết phân loại con trai và con gái. Nhưng khi đó với mình con gái vẫn là sinh vật rắc rối, thường xuyên khóc nhè và hay nhún chân khi hát tốp ca - ghét!
    Năm lên lớp hai, mình xinh trai thứ nhì lớp. Thằng được coi là xinh trai nhất lớp theo mình thì ẻo lả,
    trắng như cục bột và chỉ có thể từ trường về nhà nếu được bố mẹ đón. Mặc kệ! Mình chẳng care con
    gái trong lớp, mình mơ chị Hằng liên đội phó xinh gái nhất trường. Thích nhất là lúc đầu giờ cả trường
    tập thể dục, chị ý đánh trống. Lúc hát Quốc ca thì chị ý bắt nhịp cho cả trường hát, tay thì kéo cờ.
    Tóm lại ở trong trường chị ý có địa vị, xinh đẹp, biết hát, lại biết làm việc thành thạo với trống và cờ.

Năm lớp năm. Ngoài mình ra cũng có nhiều thằng xinh trai trong lớp (chúng nó ở đâu chui ra thế nhỉ?). Mình không còn đứng thứ nhì nữa, nhưng cũng chẳng quan trọng. Điều quan trọng là chị Hằng Liên đội phó đã chuyển trường. Mình cũng hiểu ra rằng dù chị ý không chuyển trường thì cũng ngoài tầm với. Mình chuyển sang quan tâm đến em Diệp lớp phó phụ trách học tập kiêm quản ca. Diệp cũng có chức sắc, hát cũng hay, lại học cùng lớp với mình. Diệp thích ăn xí muội Thái, nhưng kệ thôi, Diệp thích thì Diệp bảo bố mẹ mua cho!

Năm lớp bảy. Mình bớt xinh trai dần, cũng chẳng quan trọng. Quan trọng là có vẻ mình chậm lớn hơn các bạn cùng lớp. Tình hình cũng không tệ lắm vì nói chung tầm tuổi này con trai nhỏ người hơn con gái. Diệp có vẻ gắn bó với Hoàng - Chi đội trưởng. Hai đứa học nhóm với nhau suốt ngày, mình thừa biết không phải lúc nào Hoàng đến nhà Diệp cũng chỉ để học nhóm. Nhà mình gần nhà Hoàng, mình sẽ mách bố mẹ nó. Còn Diệp, nếu cần mình có thể nhịn ăn sáng mua xí muội Thái cho Diệp gặm chơi!

Năm lớp Chín. Mình còi nhất lớp, cũng không biết mình xinh trai đứng thứ mấy trong lớp vì đã lâu không thấy ai khen. Đếch cần khen luôn! Hai năm nay Diệp và Hoàng đi học bằng một xe đạp. Bố mẹ Hoàng quản lý con kiểu gì thế không biết? Ứ quan tâm luôn! Thực ra yêu cán bộ lớp có gì hay ho nhỉ? Em Hiền Anh cũng xinh đấy chứ, lại hay cho mình mượn bút. Mấy lần nghỉ ốm toàn em ý chép bài cho, còn mang vở qua tận nhà.

3 năm cấp 3. Mình vẫn còi như thế thôi (không còi hơn đâu nhá!), nhan sắc có vẻ tệ hơn vì mầm tình tua tủa trên mặt. Hiền Anh không thi cùng trường với mình. Năm cuối cấp chia tay chỉ đề nghị mình ghi vài dòng trong lưu bút. Con gái cấp ba dữ quá, toàn kết bạn với con trai ở ngoài trường. Mấy thằng mặt già như rễ cây, chạy xe hai kỳ đến cổng trường đón bạn gái nẹt pô ầm ĩ. Bụt chùa nhà không thiêng mà! Bây giờ mình chỉ mơ có Hiền Anh để đi học cùng, mình có bao nhiêu chuyện để kể nhá, mà cũng thích nghe Hiền Anh kể chuyện nữa cơ.

Đại học. Nhan sắc của mình bị thời gian, khí hậu nóng ẩm nhiệt đới gió mùa ở VN và sự thờ ơ của nữ giới tàn phá không nương tay. Có thằng bạn thân mô tả: “Mặt mày nhìn kỹ lộ rõ cả đầu lâu”. Bây giờ mà có bạn gái thân thì tốt quá! Chẳng cần xinh đâu, tính tình hiền hậu là được, quan trọng là chịu kết bạn với mình. Sớm hôm đi về lẻ bóng buồn quá ai ơi. Nhanh lên không ra trường mất rồi!

Ra trường. Đi làm chỗ này chỗ nọ, chẳng có đồng nghiệp nữ nào thèm liếc. Soi gương thấy mình giống cái điện thoại đời cổ, vỏ xước phím lô, sóng chập chờn pin 1 vạch, thi thoảng lại sụt nguồn. Nói thế nhưng vẫn thèm có bạn gái, xinh thì không dám mơ rồi, ngay cả hiền hậu cũng không cần nốt. Cứ là con gái, mình mẩy tóc tai tứ chi đủ cả là phải lòng ngay.

Up to now. Mình đã quên hẳn thói quen soi gương mỗi buổi sáng. Việt Nam có 2 nhân vật xấu xí nhất trong lịch sử văn học là Trương Chi và Sọ Dừa, 2 vị này nhất định sẽ bớt mặc cảm nếu sống cùng thời với mình. Hy vọng có bạn gái hơi bị mong manh, giống như xem đá bóng, đội nhà bị dẫn trước 3 trái không gỡ, hiện giờ là phút bù giờ thứ 4 của hiệp 2. Thằng bạn thân (lại 1 thằng bạn thân) góp ý chân tình: “Mày hiện giờ không còn quyền đặt tiêu chuẩn bạn gái đâu. Cứ là con gái, trời mưa biết chạy vào nhà là được!”

Ừa nhỉ, tao cũng có cần gì cao xa đâu, trời mưa biết chạy vào nhà là được. Ví dụ trời mưa không vào nhà mà cứ đứng giữa sân ngửa mặt lên cười tao cũng OK, tao sẽ ra sân đứng cạnh cô ấy, 2 đứa nắm tay nhau... cười.

Trích từ 1 Blog trên Zing
    Các bác có thấy dân kỹ thuật thường là vậy không ạh (trừ các bác có bạn gái rồi nhá )[IMG]
    vippro thích bài này.
  2. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    có ngươi đang tìm ny rùi đây ta?
  3. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    có thể làm wen hông. chưa có người yêu nên mới làm cí toppíc ni.
  4. Offline

tuanpro_91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    57
  5. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    khóa mấy zậy ta?
    tên tuổi chi đóa?
    có vẻ mún có ny lắm rùi đây ta?
  6. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    khóa 3. học viễn thông
    Họ tên: Trần Ngọc Hồng.
    năm sinh: 1990
    quê: Quảng trị
    yahoo: anhxautrai_timbedepgai
  7. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    vt3a hay vt3b vậy ta?8-}
    girl vt cũng ổn mừ không cua được cô nào ak ta?:012:
  8. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    vt02b.
    bên ấy thì sao. học lớp nào khóa mấy thế.
    cho yahoo mình noi chuyện nha.
  9. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    yh ák vẫn là :trantramy265
    k3 đây nè. tm03...
  10. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    bùn ghê, có hy vọng rùi, ai ngờ.........
    bùn vãi.....
  11. Offline

lietsivodanh(new)

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    bạn ơi đừng nên yêu sớm chỉ khổ thôi bạn tìn đầu dể đổ vở con gái mau đổi thay hãy nhớ láy đièu đó
    đều công nhận không có người để yêu cũng buồn thật
  12. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Yêu đương chi cho khổ, lo học hành đi đã, học sau ni có nghề nghiệp ổn định thì tự nhiên có Bx thôi mà, lo chi.
  13. Offline

lietsivodanh(hot)

• Banned

Số bài viết:
    3
    ku triển tràng tra qua cảm giác được yêu thật hạnh phúc nhưng cũng thật đau khổ có yêu mới biết được sự đời chú ạ
  14. Offline

xuanducit

• Windows 3.0

Số bài viết:
    60
    Bác này cứ lo lắng vô ích. Bữa nay con gái mới lo bị ê sắc chứ con trai có sự nghiệp thì không lo ế đâu.hihi.
    Special one thích bài này.
  15. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    dù sao có người để quan tâm để lo lắng thì vẫn hơn là bơ vơ mình k biết đi về đâu.
    nhiều luk cũng cần có 1 người để chia sẽ muh......:)
  16. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Đúng! Quyết tâm, cố gắng cho sự nghiệp đi các bạn!
  17. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Không có thì khỏe chơ răng, anh em ta vẫn sống bình thường =))
  18. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    khi ban hoan thien ban than roi ban hay co nguoi yeu! nhu the thi moi thay tinh yeu dep va hanh phuc ban ak
  19. Offline

MMO

• Banned

Số bài viết:
    14
    Sau khi có sự nghiệp thành đạt, thì mình là một BÔNG HOA thơm. Thơm quá phải không, BƯỚM sẽ tự tìm đến HOA thôi. Lo gì :D:D
  20. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    nói như mấy bác thế thì tình yêu đâu còn lãng mạn nữa. có sự nghiệp rồi tất nhiên sẽ có người yêu nhưng luk đó liệu có phải là 1 tình yêu chân chính k hay là........
    muh luk có sự nghiệp rồi thì tình yêu kéo dài được bao lâu, hay là wen nhau rồi thành vợ chồng lun.
    tình yêu là phải có mùi của sự lãng mạn chứ, tình yêu sinh viên vẫn là đẹp nhất đó mấy bác.
    ai có kinh nghiệm vấn đề này tư vấn dùm coi.
    tình yêu sinh viên tui ủng hộ 100%.
    bạn gái nào việt hàn chưa có người yêu chi tui làm wen với.:))

nói như mấy bác thế thì tình yêu đâu còn lãng mạn nữa. có sự nghiệp rồi tất nhiên sẽ có người yêu nhưng luk đó liệu có phải là 1 tình yêu chân chính k hay là........
    muh luk có sự nghiệp rồi thì tình yêu kéo dài được bao lâu, hay là wen nhau rồi thành vợ chồng lun.
    tình yêu là phải có mùi của sự lãng mạn chứ, tình yêu sinh viên vẫn là đẹp nhất đó mấy bác.
    ai có kinh nghiệm vấn đề này tư vấn dùm coi.
    tình yêu sinh viên tui ủng hộ 100%.
    bạn gái nào việt hàn chưa có người yêu chi tui làm wen với.:))