Hỏi đáp Phòng đào tạo xem giùm......

Thảo luận trong 'Phòng Đào Tạo' bắt đầu bởi anhquoc, 30 Tháng năm 2011.

1. Offline

anhquoc

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Em là sinh viên khóa 4. Em đang học lớp mạng. Nhưng em cảm thấy mình không hợp để học chuyên nghành mạng. Vì vậy, sang năm kỳ 3 em muốn chuyển qua lớp lập trình để học vì nó phù hợp với em hơn. nhưng hôm trước em lên hỏi phòng đào tạo xin chuyển lớp nhưng cô gì đó nói là không chuyển được. Nhưng em thấy 2 học kỳ ( Hk1, Hk2) lập trình va mạng học nhiều môn giống nhau nên em thấy nếu chuyển qua học lớp lập trình thi chỉ cần đổi mã SV là được thôi mà. Vậy em mong phòng đào tạo xem xét lại va giải quyết giùm em. Chứ nếu cứ tiếp tục học chuyên nghành mà không phù hợp với bản thân mình thì sao có thể học tốt được......
  2. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Cái này bạn lên thằng phòng đào tạo bạn xin bạn à, chứ bạn đăng ở đây thì thầy cô ít vào đọc lắm.
    chickenkon thích bài này.
  3. Offline

anhquoc

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    em có lên rồi nhưng cô gì đó nói là không chuyển lớp được. hjx
  4. Offline

zom

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    164
    đúng là sinh viên lắm chuyện thiệt.
    lên phòng đào tạo muh nói, mà thấy mấy thầy cô trên phòng đào tạo trường mình sao sao ấy. thấy học sinh như thấy ma rứa đó, chán ghê
  5. Offline

anhquoc

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    lên nói mà thấy cô ở phòng đào tạo chỉ trả lời qua loa thôi. thầy cô có lắng nghe va giúp đỡ sinh viên tận tình đâu.
    karachi thích bài này.
  6. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    Mình nghĩ cái này đúng ra là đc ak. vì cùng 1 khoa mà. với lại mới hết năm 1. 2 lớp mạng và lập trình có học j khác đâu.
  7. Offline

heorung^oo^

• Windows 95

Số bài viết:
    178
    Nếu PĐT đã ko cho chuyển thì chịu rồi bạn ah. Lúc đầu năm mới vô học mình xin chuyển từ ngành quảng cáo & quan hệ công chúng sang ngành TMĐT mà không đc đấy (cho dù đó cùng là ngành QTKD).
    Nếu bạn cảm thấy thích môn lập trình và môn mạng không phù hợp với bạn thì bạn có thể bảo lưu kết quả. Ôn thi và năm sau thi vào ngành lập trình trường mình. (cái này có một anh khóa 2 đã làm rồi đấy bạn).
    Chúc may mắn! :)
    neyugn thích bài này.
  8. Offline

duyen.only.it

• Friends

Số bài viết:
    569
    Bạn nói đúng, vì năm 1 gần như tất cả các môn thuộc khoa khmt của 3 chuyên ngành đều như nhau. Nên mình nghĩ việc chuyển lớp sẽ không khó khăn lắm.

Nếu bạn lên Phòng đào tạo mà phòng đào tạo vẫn không giải quyết cho bạn, bạn nên viết 1 tờ đơn và chuyển thẳng tới phòng thầy Hiệu trưởng-việc này mình đã làm 2 lần và rất thành công. Bởi lẽ phòng đào tạo trường ta không hề nhiệt tình giải quyết những chuyện mang tính chất sv ntn.

Chúc bạn thành công!
  9. Offline

3mty

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    her. nói xấu cán bộ à
  10. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Cho mình cũng được góp vài ý kiến.
    Đầu tiên, việc chuyển ngành của em là điều không thể :), không chỉ đơn giản là việc chuyển ngành mà còn có nhiều vấn đề khác.
    Thứ hai, em có chắc chắn rằng mình học và tư duy lập trình tốt. Một lập trình viên cần có 1 cái đầu, sự thông minh và chất xám và cốt lõi hơn nữa đó là việc siêng năng. Em hãy tưởng tưởng thế này nhé. Một người Việt Nam khi vừa học tiếng anh, trung, nhât, nga....thì cũng giống như 1 lập trình viên, họ phải học các ngôn ngữ của máy như C++, php,.....liệu em có tiếp thu đc tất cả và chắn chắn rằng trong số ngôn ngữ đó em phải chọn ra một môn sở trường để sau này còn làm việc. Nói chung là lập trình không đơn giản như em nghĩ đâu
    Thứ ba, theo như anh biết thì việc chuyển ngành chỉ xảy ra một số trường hợp ngoại lệ khi các em mới bắt đầu vào học còn khi các em đã hết kì 2 và chuẩn bị theo học kì 3 thì chắc k thể
    Thứ tư, tuy chương trình của các em học có thể khá giống nhau, nhưng sự đi sâu của các môn đó sẽ khác nhau, như bên mạng sẽ học môn Mạng máy tính kĩ hơn lập trình, lập trình học C++ sâu hơn Mạng, v.v....
    Đó là những điều a biết và chia sẻ
    Thân
    kienkonneyugn thích bài này.
  11. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    Không chỉ những điều mà nobita nói trên :
    - Việc chuyển ngành phải nói thẳng luôn là hok thể vì việc chọn ngành của các bạn hok phải do phòng đào tạo chọn cho các bạn mà chính các bạn chọn .
    cụ thể là các bạn đã đọc các thông tin mà mình sẽ chọn ngành mà mình theo học trong VHIT này ....thế nhưng đừng có nói là bạn hok có thích hay hok có khả năng mà chỉ có 1 điều duy nhất là bạn " PHẢI " đi cùng với cái mà bạn chọn hoặc là out khỏi cuộc chơi này.
    bạn có hiểu được hok ....đó là sự quyết định của chính bản thân mình....sai lầm hay hok sai lầm thì bạn hãy nghĩ và quyết định nha..
    thân ái chào bạn...(mình chỉ nhìn thẳng vấn đề nói thôi ...nếu có gì nặng lời mong bỏ qua nha )
    interpol thích bài này.
  12. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Đúng là không thể chuyển được. Mình đã thấy 1 người học mạng > bỏ 1 năm > lập trình > bỏ 1 năm nữa > viễn thông :-s

Chúc bạn thành công trên con đường mình đã chọn và không bao giờ là quá muộn.
  13. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

Số bài viết:
    623
    Nếu ko chuyển đc thì vẫn ko sao đâu bạn. sau khi tốt nghiệp bằng của bạn ko ghi chuyên ngành mà ghi ngành "khoa học máy tính". bạn có thể học liên thông lên đại học và học sang lập trình nếu bạn thik. còn giờ thì ngoài học về chuyên ngành mạng bạn cũng có thể học các môn lập trình khác. THÂN.
  14. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Mình gặp chuyện như thế này: kì 2 của năm 1 mình thấy trường có tổ chức đăng kí lịch học qua mạng, kì đó tuy rằng thời khóa biểu cũng chật kín( 9 môn) nhưng vì yêu thích bộ môn Photoshop nên đã đăng kí thêm 1 môn nữa là 10 môn :D mình đăng kí môn photoshop vào học với lớp TM03F, nhưng được 1 thời gian mình nghỉ, tổng kết cuối kì mình đc điểm F :( đã kéo điểm của mình từ 2.76 xuống còn 2.4 buồn ghê gớm. Đúng ra thì mình có học thêm một môn đó nhưng cho dù được điểm gì thì không ảnh hưởng tới kết quả mới đúng, lên hỏi phòng đào tạo mong rằng phòng đào tạo có thể gỡ mồn đó ra để lấy lại điểm đúng- có hướng dẫn nhưng thủ tụcrất mệt, thôi để nguyên con F nằm trong 1 danh sách con B ( trong khung trương trình của mình ko có môn Photoshop) buồn.
  15. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

Số bài viết:
    623
    Theo mình được bik thì các môn đk thêm ngoài khung chuơng trình vẫn tính theo kì nhưng sau khi kết thúc khóa học sẽ ko tính đâu bạn
  16. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    không chuyển ngành được bạn ạ, sang năm học kì 3 bạn có thể đăng ký học song song 2 ngành, bạn đăng ký học thêm ngành lập trình nữa, còn mạng thì bỏ học luôn :D
  17. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    mình nghĩ bạn nen chuẩn bị hành lí thi lại cao đẳng đi để được học đúng chuyên ngành
  18. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Nhắc nhở ngoài lề: Nếu bạn nghĩ phòng đào tạo đã đọc bài viết 1 cách nghiêm túc thì tên topic cũng phải nghiêm túc. Không ngang hàng như bạn bè để nói là "xem giùm..." được.
    Thân !
  19. Offline

Mr.H

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    191
    trường này, anh chỉ thấy mỗi cháu của boss là nhảy lung tung lớp được thôi chú ạ :)). thôi chú nhé :D
  20. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    học 1 năm oy thì không bao giờ chuyển đc đâu e ah. chẳng thà là mới học 1,2 tuần j mà e mún chuyển thì thầy cô còn châm chước chuyển cho chứ giờ đã qua 1 năm học oy còn đâu. vấn đề chuyển ngành này phức tạp lắm không như e nghĩ là học nhìu môn giống nhau là đc đâu. cái này không phải chỉ cần chuyển tên, MSV, ngành, lớp.. đâu thui, mà còn phải thay đổi tất cả thông tin của e nữa, nên rất mất công. a đây mà năm trước chỉ có xin chuyển lớp học thể dục đây thui mà cũng không đc nữa là ngành của e.thui cố gắng học đi e ah. nếu không sợ thì e có thể vừa học mạng oy vừa phụ thêm về lập trình. không thì chỉ còn cách là bảo lưu thi lại thui e ah. chứ thầy cô không chuyển cho đâu. đừng lên nhìu lắm thầy cô gét thầy cô lại mắng cho nữa.