tâm sự của liệt sĩ vô danh (làm sao giữ được tình đầu)

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi liệt sĩ vô danh, 31 Tháng năm 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    "tình đầu dễ vở " câu nói này bỗng nhiên đã trở thành một chân lí trong tình yêu vì nó luôn đúng với tất cả mọi người và tôi cũng không ngoại lệ tình yêu của tôi lúc đầu cũng thật hạnh phúc nhưng rồi tình yêu đó không được bao lâu bỗng nhiên tan vở khiến tôi vô f cùng sững sốt vì sao tôi sững sốt là vì tôi đang bay cao trong hạnh phúc bỗng nhiên lại rơi xuống đúng là càng lên cao bong bóng càng dể vở khi yêu tôi chỉ nhìn thấy màu hồng của hạnh phúc nhưng khi tình yêu chết mới thấy màu xám của tình yêu :giá như mọi người yêu nhàu đều không có hai từ chia li thì thật hạnh phúc nhưng cuộc sống không thể theo ý ta chẳng lẽ tình đầu luôn đỗ vở chẳng lẻ cuộc sống này mỗi người đều phải chịu vị đắng của tình yêu đó là đôi lời lietsivodanh muốn tâm sự đến các thành viên của 2 mit :nếu ai có cách giúp giữ được tình đầu thì liệt sĩ vô danh sẽ không bao giờ spam nữa
    codemSpecial one thích bài này.
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Bởi vì đó không phải là tình yêu thực sự, đích thực, và có lẽ tình yêu đó chỉ đến từ 1 phía. < Trường hợp của bạn chăng >
    Còn nếu mà 2 người thực sự yêu nhau đầu tiên mà lại đổ vỡ thì rõ ràng tình yêu đó chưa có được sự cảm thông, chia sẽ, lắm nghe và quan trọng hơn cả là sự tha thứ....
    Mún nói nhiều nhưng chỉ nói vậy thôi kẻo 1 số bạn bảo sến thì mệt. ><
  3. Offline

thanhdinhccmm04c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    cùng cảnh ngộ rùi đấy bạn

:( bik nói sao đây! mình cũng mới yêu lần đầu thui nhưng chẳng được bao lâu hết, giờ thì mỗi đứa mỗi nơi rùi! Có cách nào để quên được người đó không? đó vẫn là dấu hỏi lớn của mình, mình thì vẫn cứ sống trong nỗi nhớ và cô đơn mấy tháng nay. Còn người ta thì có như mình đâu, mới chia tay có 1 tuần mà đã cặp đôi với người khác. Mình pùn lắm!!!!!!!!!!!Có gì pm mình nha......
  4. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Đơn giản, đó là quy luật của cuộc sống rồi bạn à ! T.yêu nó cũng thế thôi, trên cái thế giới này, ko có j là tồn tại vĩnh viễn cả đâu. Thử hỏi, nếu ng ta yêu nhau mà ko chia tay, thì tình yêu còn ý nghĩa j nữa ko ? Nếu bạn được bố mẹ cho 1 cái laptop, hẳn bạn sẽ rất vui phải ko ? Nhưng bạn sẽ thế nào nếu cái lap của bạn bị mất ? Và rồi một ngày đẹp trời, một người đến và nói với bạn rằng, mình vừa tìm được cái lap của bạn ? Hoặc giả là bạn được bố mẹ mua cho 1 cái lap mới ! Thì bạn sẽ nghĩ sao ? Tất nhiên là vui còn hơn cả khi bạn có nó lúc đầu phải ko ? Con người ta là thế, chỉ đến khi mất đi mới thấy đc ý nghĩa của cuộc sống ! Nếu tình yêu mà ko chia li thì ko có tình yêu đẹp và cũng chẳng bao h có những câu chuyện tình mà chỉ cần nghe thôi bạn cũng đã thấy xúc động đâu.

Vậy ra đây chính là nguyên nhân của chuyện spam trên 4rum, nếu bạn có tâm sự cần nói ra, thì hãy cứ nói thẳng nó ra, đừng làm như vậy, vừa ko được j lại làm bạn chịu lời bàn tán ko hay và nó cũng ko phải là cách tốt nhất để quên đâu. ^^! Cảm ơn bạn đã nói ra điều đó.

Mà còn cái chuyện làm sao để giữ được tình đầu ấy mà ! Thì ko phải là ko giữ được, nhưng bạn có đủ tự tin và dũng cảm để giữ nó hay ko thôi, bởi vì nếu là tình yêu đầu, cả 2 đều phải chấp nhận hy sinh cho nhau rất nhiều mới giữ đc nó, và nếu bạn hoặc ng đó ko có đủ kiên nhẫn và tự tin để giữ nó thì nó sẽ bỏ bạn mà đi thôi. Đó là lí do ng ta hay nói " Tình đầu là tình chia ly đấy " . Cái chuyện của bạn buồn nhưng bạn cũng đừng nên bi quan như thế vì t.yêu nó cũng tuân theo quy luật cuộc sống thôi. Mất đi và Trở lại ! Luôn luôn là như thế ! Hãy tin như vậy !

P/s : Tốt nhất là quen một người khác hoặc hãy hướng sự đam mê của mình vào một chuyện khác để cảm thấy cuộc sống ko vô vị bạn à! Thật đấy, ko đùa đâu ! ^^
  5. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    nhưng mình vẫn còn rất yêu cô ấy nhưng có lẽ cô ấy không còn yêu mình nữa vậy theo các bạn mình có nên chờ đợi chờ một điều kì diệu đến với mình các bạn nghĩ cô ấy sẽ thay đổi không liệu cô ấy có quay lại như ngày xưa không
  6. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Tình yêu thật sự phải xuất phát từ 2 phía chứ, nếu lỡ có chia tay, đừng bao giờ buồn, hãy mừng vì mọi chuyện kết thúc trước khi nó có thể can thiệp vào sâu trong cuộc đời của bạn.

Kết quả của tình yêu vội vàng luôn là thế, đừng quá nóng vội để thỏa mãn được cái ham muốn của bản thân trước mắt, hãy nghĩ cho tương lai.
  7. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    tình yêu cũng là thử thách của mỗi người
    bạn cần có kinh nghiệm nên tình đầu dễ vỡ nhưng không chóng phai tàn
    vì đó là lần đầu tiên khi bạn thấy mặt trời là bạn cũng thấy nhớ
    nhưng lý trí của bạn, ông trời ban cho bạn nên bạn cần phải biết rằng bạn sẽ có người thay thế, người phù hợp
    đừng dừng chân khi bạn đang muốn chạy
    nếu bạn là con gái thì bạn sẽ đau khổ nên người ta gọi bạn chung tình, bạn là con trai thì người ta gọi đó là lụy tình
    tôi đã từng như vậy nhưng tôi chẳng yêu ai thật lòng nên bớt đi một phần nào đó,nhưng đó là nói dối để quên đi
    bạn đừng cố níu giữ làm chi, đây là lời khuyên thật sự cho 1 người con trai

Phật giáo răn dạy rằng : Sinh-Lão-Bệnh-Tử có rồi cũng se mất,đừng giữ cái không phải của mình

P/S:bạn đừng lấy chuyện spam diễn đàn ra dọa, thấp hèn lắm!
    Thân...
  8. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Nếu đã như vậy thì bạn trở lại thực tại được rồi đấy ! Nếu đã thấy kết quả rồi mà vẫn cứ lao vào thì bạn quả thật yếu đuối và bi lụy. Không dám đứng dậy.Cái j phải qua đi nó sẽ phải qua, ko làm j đc đâu ! Còn nếu bạn muốn đợi, không sao ! Nhưng đừng đợi khi ko có kết quả ! Tôi chỉ nói với bạn thế thôi. ! Niềm tin đặt sai chỗ rồi bạn !
  9. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    mình xem phim cũng nhiều nghe nhạc cũng không it mình thấy nhiều đôi xa nhau cuối cùng cũng trở về bên nhau cô gái nhận ra lỗi lầm và quay lại với chàng trai đó thôi
    tại sao con trai khi yêu thật lòng lại gọi là bi lụy yếu đuối ?vậy khi nào thì con trai được gán với hai từ thật lòng đây
  10. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Trong phim họ bị ép buộc, đạo diễn vẹ làm chi thì họ làm thôi :))
  11. Offline

Mr.H

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    191
    thế này nhé. @_@ hơi cực đoan chút. mày cứ me lúc nào mà tính yêu bay cao nhất rồi ấy, @_@ mày với con nhỏ chết chung đi @_@ thế là đẹp :)) "tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ, cưới nhau về tắt thở càng mau". chúc chú mày may mắn lần sau ___ ___!
  12. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    nhưng phim là để phản ảnh cuộc sống hiện thực dưqaj vào hiện thực để phản ánh cuộc sống

đừng chọc liệt sĩ vô danh nha không tốt cho chú đâu
  13. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Phim và ngoài đời khác nhau xa đấy bạn ! Đừng mơ mộng là cuộc sống nó sẽ giống trong phim, khó xảy ra lắm !
  14. Offline

liệt sĩ vô danh

• Banned

Số bài viết:
    15
    thía phim khác ngoài thực tế thì tại sao lại nói xem phim để hiểu đời an hiểu cuộc sống sao gọi phim phản ánh cuộc sống
  15. Offline

Mr.H

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    191
    Mr.H có sỡ thích cầm que chọc cứt cơ :))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.