Cho Tớ Xin Lổi...

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi KeN™_, 12 Tháng sáu 2011.

1. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438

" Trong lớp mình, cậu thích bạn gái nào nhất?"

"Tớ thích cậu''.

"Tại sao? Trong lớp mình có nhiều bạn tốt hơn cơ mà. Như Yên học giỏi này, rồi Ý thì múa đẹp này. sao cậu chỉ thích mình tớ?"

"Tớ chỉ thích cậu."

Từng câu, từng lời cậu hỏi tớ ngày hôm ấy, tớ vẫn không quên. Cả những câu trả lời ngắn ngủn cộc lốc của tớ nhưng lại khiến cậu cảm động như thế nào. Tớ vẫn không quên.........Tớ nhớ hết..........nhớ hết.........

Cậu là người con gái mà tớ đã từng hứa với mình là sẽ không bao giờ để cậu khóc, không để ai bắt nạt cậu. Cậu có mái tóc đuôi gà được buộc cao và tớ thường cười thầm khi thấy mái tóc ấy hất tung lên thành từng sợi nhỏ thẳng mướt khi có gió. Cậu có đôi mắt bồ câu rất dễ thương. Đôi mắt ấy thường lúc nào cũng ánh lên niềm vui. Cậu có dáng người mảnh khảnh nhưng cậu thường bảo với tớ rằng cậu không dễ bị bắt nạt đâu. Cậu mạnh mẽ. Có một lần, cậu bị gãy tay vào giờ ra chơi trên trường do bị xô đẩy, nhưng tớ không thấy cậu khóc...........Cậu không khóc, không hề khóc.....nhưng đôi mắt lại ánh màu đỏ hoe....Tớ biết là cậu đang chịu đựng, nhưng biết làm thế nào bây giờ, tớ không giỏi an ủi..........Vậy nên tớ đã để cậu khóc, tớ cho rằng thời gian có thể giải quyết tất cả, sau cơn mưa thì trờ lại sáng, nước mắt rơi rồi sẽ phải ngừng thôi..........tuy vậy, tớ lại cảm thấy áy náy vô cùng..............

Thỉnh thoảng, tớ lại đạp xe về lại ngôi trường năm nào để ôn lại những kỉ niệm thân thương. Đây, đây là chỗ ngồi của cậu, còn kia là của tớ. Chúng ta ngồi cách nhau 1 bàn,tuy vậy đôi mắt tớ vẫn thường liếc trộm cậu (không biết cậu có hay) . Đây , đây là gốc cây mà chúng ta vẫn thường ngồi chơi vào giờ nghỉ, cậu đọc sách, tớ làm bài tập...........Hai đôi mắt gặp nhau và lúc ấy cậu sẽ mỉm cười. Năm cuối, tớ và cậu giận nhau, cậu không nói chuyện với tớ nữa, nhưng tớ biết cậu sẽ nhận lời xin lối của tớ nếu tớ nói ra, và chúng ta sẽ trở lại làm bạn.........Nhưng tớ không có đủ can đảm............

Bây giờ chúng ta không còn học chung với nhau nên tớ vẫn thường sợ rằng cậu sẽ thích người khác, tớ sợ rằng sẽ không có ai làm bờ vai để cậu tựa vào mỗi khi cậu khóc. Tớ sợ rằng, rằng mình sẽ không thể nguôi nỗi nhớ với cậu. Tuy vậy tớ vẫn không thể nói gì với cậu khi chúng ta chia tay vào ngày cuối năm...........Cậu nhìn tớ, nhưng tớ không thể nói gì cả..........Cậu quay đi, để lại tớ với nỗi lòng căng phồng lên như một quả bong bóng. .....................Tớ xin lối..............xin lỗi cậu.......nhiều lắm.....

Hôm nay tớ viết blog này, nếu cậu có đọc được thì xin hãy tha thứ cho tớ nhé...........Và tớ xin lỗi....................Thật sự xin lỗi..............Nếu có thể, tớ muốn thưoif gian quay lại những năm tháng xưa, để tớ có thể chuộc lại lỗi lầm, tớ sẽ thổ lộ hết tất cả, tớ sẽ nắm bàn tay cậu thật chặt , tớ sẽ không để cậu đi ......................Dù cho cậu ở đâu..............Cậu vẫn là mối tình đầu tiên của tớ.

Các bài viết được viết trên Zing của KeN™
    smallzone_tt, SPD, bogia99991 người khác thích bài này.
  2. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Hay lắm bạn ;). Tớ với cậu. Nge vui nhỉ
    Nhưng nhớ ghi nguồn nhé. Dù sao đây cũng là bài viết có tác giả mà :)
  3. Offline

zero_viet

• Windows NT

Số bài viết:
    118
    không thể chê vào đâu đc!
    zero_việt rất thích bài viết này của bạn!
  4. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cậu này thổ lộ hết tấm lòng qua mấy chục bài viết mà sao vẫn ko thấy em gái kia lay chuyển nhỉ ?!! Sắt đá vậy cơ à?
  5. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Lòng người mà... ai đoán được nông sâu... chỉ biết cố găng thui. cố gắng làm hết mình, chạy đua hết sức đến lúc mình cảm thấy hông đi tiếp nổi con đường mình đả chọn thì mình buôn tay, dù sao mình củng cố gắng hết sức rùi..... Tất cả chỉ để cô ấy hiểu rằng mình yêu nó rất nhiều, thứ tình cảm thiên liên đả yêu = cả một tấm bia thật lòng... :(( :((
  6. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cái j đã ko thuộc về mình thì cũng đừng níu kéo làm j....mạnh mẽ lên đi cậu trai, đừng yểu điệu quá thế....em nó thấy cậu viết nó biết tình cảm của cậu chứ ko phải là ko...vấn đề ở đây là em nó ko có (hoặc ko còn) tình cảm với cậu nữa. Nếu vậy thì cậu đừng lưu luyến quá làm j....nói chân thành đấy.
  7. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Thanks a trai..... E đang cố gắng quên đi cô ấy, xóa hết bóng hình ng ấy nhưng chưa thành công thui, vẩn còn 1% nhưng cứ chuẩn bị về 0% thì lại có ng nhắc đến, em đang cố gắng rằng khi có ng nhắc đến em củng sẻ quên được, dù sao tất cả củng sẻ qua mà, dâu biết yêu là phải chờ nhưng cái gì củng nên có 1 giới hạn mà.... Em yêu cô ấy, sẻ chờ, nhưng hông nhiều đâu.... Mình đâu có yếu về mặt handsome + tính cảm + sự cho đi đâu.... Try
  8. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cậu có handsome à? ^^, thế có talent ko ?! Anh đùa chứ, anh biết là chuyện tình cảm ko dễ quên đâu. Nhưng cậu cứ suốt ngày suy nghĩ về 1 cái mà cậu sẽ ko có đc....cậu thấy cái cảm giác đó nó tồi tệ chứ ? đúng ko? Cậu rất chung tình, anh rất hâm mộ đấy, nhưng hãy suy nghĩ vì mình một chút đi. Cậu đã nói sẽ quên thì cậu phải làm đc, có khó cũng phải quên, vì sao à ?! vì nó phải là như thế...Cậu có nói là tất cả sẽ qua nhưng nó qua làm sao đc khi cứ mỗi ngày cậu lại viết 1 câu chuyện, viết một suy nghĩ và ở phía dưới của mỗi bài cậu lại để hình của em gái đấy ?!! Như thế ko phải là cách để quên đâu, có nhiều cách để quên một ai đấy , ăn thua là cậu có dám làm hay ko thôi...^^! Cậu sẽ làm đc mà, cố lên cậu trai !
  9. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Thanks a trai... mà nè sao anh biết em post 1 tấm hình của cô ấy sau mổi bài viết thế... Đúng! em cố gắng quên nhưng hông thể xóa hết nhửng tấm kỉ niệm đó được,nhân vật chính lại là 1 ng em yêu thật lòng chứ.... em cứ nhìn ảnh của cô ấy trong lap, nhìn khi lên zing, nhìn khi .... Làm sao đây????
  10. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    ^^! Cậu không thấy hả ? Hình như anh đọc 2,3 bài j đấy của cậu, đều thấy cậu để hình em nó phía dưới mà...Yêu thật lòng bao h cũng phải chịu những cảnh như thế này khi chia tay, sao tránh khỏi đc ! Bây h muốn quên em nó chỉ còn nước...1 là cậu hãy quen 1 ng khác đi, 2 là hướng sự quan tâm suy nghĩ của cậu vào 1 cái j đấy...Cái chính là cậu có tìm đc cái mà cậu sẽ đặt sự quan tâm suy nghĩ vào đấy hoặc là 1 ai có thể thay thế đc em nó hay không thôi...Anh ko phải pờ rồ j cả đâu, nhưng chỉ có như thế cậu mới quên đc thôi...Cậu phải tin mình làm đc chứ........Đừng nhìn e nó nữa......xóa hình đi......ko lên zing 1 time.....nếu cậu dám làm thế, cậu sẽ thấy khá hơn...Anh ko chắc là quên hay ko nhưng ít ra thì cũng ko còn thấy đau khổ nữa . ^^!
  11. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Thanks a trai......... Try......... Sẻ cố gắng hông nhìn về phía cô ấy nửa, hông cố tình chạy ra khi ghe tiếng cô ấy phía dưới nửa, sẻ cố gắng nhịn hông nhìn ảnh của cô ấy nửa, sẻ viết zing nhưng hông kick vào chử Photo nửa..... Sẻ cố gắng hằng in vết thương lòng này........Dù biết khó khăn lắm.....
    bogia9999 thích bài này.
  12. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    I like this !!! Chúc cậu em thành công ! ^^
  13. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Hãy học cách để quên một người!

14. Offline

smallzone_tt

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Èo!!! Hơi bị yếu đuối đấy! Hơi khó nhưng ko có nghĩa là sẽ ko quên đc. Ko có tc thì đừng lưu luyến.
  15. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    Là con gái, mềnh khuyên cậu em thật nhá, khi mà 1 cô gái đã ko thích, thì càng thể hiện ng ta càng khó chịu -> ghét!! nhất là khi công khai thế này, ng ta sẽ rất khó chịu đây!
    ..Không níu kéo những gì ko thuộc về mình.. Cố lên!!
  16. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    chỉ là đang cố gắng thui.... Rùi sẻ qua thui mà........ Chưa ai biết gương mặt của KeN này mà..... Nếu biết thì ít ai ngỉ sẻ yếu đuối lắm...... hì hì....... Rùi ta sẻ học được cách quên ng con gái đó mà hông hận ng đó.........