em...ghét mưa

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi wind, 16 Tháng sáu 2011.

1. Offline

wind

• Windows 2.0

Số bài viết:
    31
    Em ghét mưa. Bởi mưa...........buồn...
    Em ghét mưa.. Bởi mưa ....nặng hạt...
    Em ghét mưa bởi mưa ....trắng xoá...
    Em ghét mưa bởi mưa ....lạnh lùng ...

Em ghét mưa bởi mưa ....sầu...

Mưa……Hàng trăm hàng ngàn lý do khiến em ghét mưa. Mưa khiến cho tâm trạng em trở nên trầm lắng. Suy nghĩ nhiều. Làm cho em cảm thấy cuộc sống hỗn loạn hiện tại thêm phần u tối và rầu rĩ..
    Mưa quanh em. Xuất hiện liên tục trong em. Mưa ngoài trời hối hả, vội vã. Mưa trong lòng khó hình dung, lạnh lẽo. Và mưa trên khoé mắt...mặn chát và đắng ngắt. Cũng có lẽ vì mưa...đôi khi em lạnh lùng và nhiều suy nghĩ…..
    Nhưng ngược lại….Chính em cũng yêu mưa tha thiết . Với mưa.. Em có đủ can đảm để đối mặt với chính bản thân mình. Một con người bên trong yếu đuối ....
    Với mưa, em có đủ can đảm để khóc...nước mắt hoà với nước mưa. Nhoà đi trong mắt em. Thỉnh thoảng em thường suy nghĩ mong lung trong mưa với những tiếng thở dài buồn bã. Ngẫm sự đời dưới mưa. Hài hước thật...

Biết bao lần em bước đi trong mưa. Không phải để tắm mưa. Không phải để thử cái hương vị ngai ngái của mưa. Cũng chẳng phải để uớt sũng khắp mình mẩy...Đơn giản lắm. Em di trong mưa để giấu đi những giọt nước mắt...

Em hiểu rằng, trong mưa không ai phát hiện ra 1 điều rằng: "Em đang khóc". Em hiểu rằng trong mưa em mới nghĩ được đến tương lai...

Em ghét, ghét lắm, ghét cay ghét đắng. Ghét những cơn mưa dài xối xả, ướt át…..

Mưa!!! Cô đơn lắm. Mưa đến rồi đi. Nhạt nhoà, vội vã...Để lại dư âm lạnh lùng và cái mùi mưa ngấm với mùi đất. Tàn tạ, tan tác như chính cái hạnh phúc của bản thân em. Đến và đi vội vàng khiến em chẳng kịp cảm nhận...
    Mưa khiến em có nhiều cảm nhận khó nghĩ...
    Mấy hôm nay trời cũng mưa. Ào ạt, buốt giá. Nhưng hình như có 1 cái gì đó khang khác...Mưa Thật Đẹp, Tự do và mạnh mẽ. Vung vẩy phá vỡ cái sự yên lặng vốn có của ngày hạ...

Phải chăng em đang nghĩ về 1 cái gì đó xa xôi???Có thể lắm chứ!!!

Em thích tắm mưa và vùng vẫy trong mưa với 1 mớ tâm trạng hỗn độn. Buồn có, vui có, chán nản có, suy nghĩ có. Nhiều lúc sao thấy cuộc sống quá vất vả bon chen. Mệt mỏi lắm chứ...

Nhiều lúc thấy sao khó vượt qua. Muốn buông xuôi, muốn dừng lại. Nhưng đôi khi lại muốn phá vỡ cái vỏ bọc xung quanh vượt qua tất cả...Khát khao tự do lắm...

Mưa đón nhận em. Thậm chí còn khóc cùng em. Trong tiếng rào rào và hơi thở ngai ngái. Dường như mỗi lần em cần mưa đều có mặt song hành cùng em

Tự dưng em nhớ, nhớ lắm. Em chợt cười, kiểu cười không cảm xúc. Tình yêu mơ hồ và nhạt nhoà...Cũng như mưa và tình cảm của nó vậy ...

ko biết từ khi nào. Em bỗng yêu mưa tha thiết...
    Có đôi khi, thèm muốn 1 vòng tay, 1 hơi thở sưởi ấm trái tim lạnh. Và 1 tình cảm thiêng liêng xua đi bao giá băng.........
    kienkon, SPD, BigZero1 người khác thích bài này.
  2. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    hay ghê nhỉ......... Mưa --- ♥.........
  3. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Anh...ghét mưa..
    vì đồ anh phơi toàn ngâm nắng mấy ngày, mưa cái thì.....ôi chao..về với quá khứ ngay...

4. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Với người đã chia tay..mưa buồn..mưa lạnh...
    Với người đang yêu ..mưa thật đẹp..lãng mạn..kĩ niệm khó quyên khi cùng nhau đi dười mưa..
    Với người chưa yêu..mưa..thật lanh lùng..vô cảm..ước gì có ai cùng sưởi ấm với mình lúc này.....
    Tớ cũng vây..tớ..lạnh và cô đơn quá..20 năm..ko biết bao nhiêu mùa mưa một mình tớ phải chịu giá lạnh và cô đơn..khi nào...khi nào thì ai đó sẽ cùng tớ sưởi ấm đây nhi???khao khát một ty...có tham lam quá ko??
    Buồn ơi là sầu thích bài này.
  5. Offline

SPD

• Windows 98

• Ngông cuồng, ngang tàng, phách lối
    Số bài viết:
    225
    Em ghét mưa vì em là… Miêu nữ:haha::haha::haha:
  6. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    làm gì mà 20 năm chú mài........ nói dối là hông được + EXP mà bị trừ đó nha..........:)) =))
  7. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    gúm...răng lại ko tin bạn bè rứa??
  8. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    nếu ghét mưa thì khi trời nắng to đừng có ngửa mặt lên trời mà trong mưa,
    nếu ghét mưa thì đừng có kêu trời mổi khi không mưa,
    nêu ghét mưa thì đừng có nghe cao thái sơn hat bài" con đường mưa"
  9. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Nếu ta ghét mưa mà cứ thích nghe bài "Con ĐƯờng mưa" thì sao...
    Kệ ng ta chứ... =)) :))
  10. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    thì cứ nghe chứ ai có câm đâu,
    nhiều chuyện quá
  11. Offline

Ken Zaki

• Windows 3.0

Số bài viết: