Thông tin từ Trung tâm Phát triển Nội dung Đào tạo

Thảo luận trong 'Đào tạo ngắn hạn' bắt đầu bởi tuantt, 8 Tháng chín 2009.

1. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào các bạn sinh viên - thành viên diễn đàn 2MIT,

Rất hoan nghênh BQT diễn đàn đã có nhiều tâm huyết và nỗ lực để có một "sân chơi" đúng nghĩa cho sinh viên Việt - Hàn để giao lưu - học hỏi lẫn nhau trong học tập cũng như trong cuộc sống.

Lời đầu tiên, chúc các bạn một năm học mới SỨC KHOẺ, HỌC TỐT và THÀNH CÔNG!
    Lời cảm ơn chân thành đến các bạn thành viên đã tham gia học các khoá học ngắn hạn tổ chức tại trường và Cơ sở 2!

Trung tâm Phát triển Nội dung Đào tạo là đơn vị thuộc các khối Trung tâm Hỗ trợ của Trường Cao đẳng CNTT Hữu nghị Việt - Hàn. Trung tâm có các nhiệm vụ chính:
    1. Tổ chức các khoá đào tạo ngắn hạn tại trường và cơ sở 2: ngoại ngữ (tiếng Anh, tiếng Hàn), các khoá đào tạo về CNTT và CNTT Ứng dụng, các chứng chỉ quốc tế, các kỹ năng mềm cho sinh viên.
    2. Hỗ trợ sinh viên trong việc thực tập và việc làm sau khi ra trường.
    Hiện nay TT đang xây dựng kế hoạch hỗ trợ việc làm để trình Ban Giám Hiệu nhà trường, sau khi kế hoạch được phê duyệt, sẽ thông báo đến các bạn sinh viên trong toàn trường trong thời gian sớm nhất. Trong tháng 07 vừa qua, TT PTND Đào tạo đã có một số thông báo liên quan đến chiêu sinh và khai giảng các khoá đào tạo mới (tổ chức tại trường và cơ sở 2), tuy nhiên cho đến thời điểm này mới chỉ tổ chức học các lớp:
    - Các lớp tổ chức tại trường: Thiết kế web, chứng chỉ B tiếng Anh quốc gia, tiếng Anh đàm thoại B, 3DMAX nâng cao
    - Các lớp tổ chức tại cơ sở 2: Tiếng Hàn, Thiết kế web

Một số các lớp khác chưa tổ chức đào tạo được vì Tháng 7,8 cũng chính là thời điểm Trường ta tổ chức tuyển sinh khoá mới và sinh viên khoá 1,2 nghỉ hè. Vì vậy Trung tâm PTND Đào tạo đã chuyển toàn bộ kế hoạch chiêu sinh - khai giảng và đào tạo các khoá mới vào tháng 09/2009. Nếu có một sự chậm trễ nào đó trong việc triển khai các khoá đào tạo tại trường và cơ sở 2, TT mong nhận được sự thông cảm của các bạn vì những lý do khách quan nêu trên.

Mời các bạn quan tâm và tiếp tục đăng ký tham gia các khoá đào tạo được chiêu sinh tại trường và cơ sở 2, Trường và TT sẽ có những chính sách hỗ trợ (khuyến mãi) học phí các khoá đào tạo phù hợp, giúp các bạn có thể học và ứng dụng tốt các kiến thức đã học từ những khoá học đã đăng ký.

Một lần nữa, thay mặt Trung tâm PTND Đào tạo, cảm ơn sự quan tâm của các bạn đối với các khoá đào tạo ngắn hạn tổ chức tại trường và cơ sở 2.

Chúc các bạn sức khoẻ, học tốt và thành công.

Thân mến.

Trần Thanh Tuấn - Phó Giám đốc Trung tâm Phát triển Nội dung Đào tạo
    Trường Cao đẳng Công nghệ thông tin Hữu nghị Việt - Hàn
    Trụ sở chính: Phường Hoà Quý - Quận Ngũ Hành Sơn - Tp. Đà Nẵng
    Điện thoại: 0511.3962378 - 3962962 (số nội bộ: 311, 314)
    Cơ sở 2: 57 Nguyễn Hữu Thọ, Tp. Đà Nẵng (đối diện Bệnh Viện Quân Y C17)
    Điện thoại:0511.3616678.

P/S: Thông tin về các khóa đào tạo chiêu sinh trong tháng 09/2009 sẽ được post lên trong các bài tiếp theo
  2. Offline

dolmen_vn

• Friends

Số bài viết:
    99
    tsdf

cảm ơn bạn về thông báo này,cần có những thông báo từ phòng đào tạo nhanh và kịp thời,để phục vụ nhu cầu học tập của sinh viên.
  3. Offline

yaua

• Windows 2.0

Số bài viết:
    83
    "Trần Thanh Tuấn - Phó Giám đốc Trung tâm Phát triển Nội dung Đào tạo
    Trường Cao đẳng Công nghệ thông tin Hữu nghị Việt - Hàn "
    ko phải bạn àh.:y17::y17::y17:
    anh domel hơi bị ... đóa nha:y40::y40::y40:
  4. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Không biết - không có lỗi.

Chắc bạn đọc chưa kỹ người viết bài ở trên, Bạn chỉ nhìn nick tuantt bên trên chứ chưa đọc chữ ký bên dưới.

Không sao đâu dolmen_vn nhé, em đừng ngại gì cả.

Hiện TTPTNDĐT đã in tờ rơi giới thiệu các chương trình đào tạo ngắn hạn của trường nhưng chưa phát đến tận tay sinh viên trong trường được vì các bạn đang học, TKB chưa có giờ sinh hoạt lớp nên các bạn chưa có thông tin về các thông tin đào tạo của trường trong tháng 09/2009 . Qua diễn đàn này, Thầy có thể mời Lớp trưởng (hoặc đại diện BCS lớp khóa 1, 2) lên phòng làm việc của Thầy (TTPTND ĐT - Tầng 3 khu Hành chính) để nhận tờ rơi được không?
    Thời gian: từ 08h30 - 11h00 và 14h00 - 16h00 Ngày Thứ Sáu - 11/09/2009.

Ngoài cơ chế giảm học phí cho sinh viên trong trường (15%), nếu các bạn đăng ký học theo nhóm, theo lớp thì sẽ được giảm học phí thêm.
    Cụ thể: đăng ký từ 5 - 9 sv --> giảm thêm 3%; đăng ký từ 10 sv trở lên: giảm thêm 5%.

Hẹn sớm gặp các bạn.

tuantt
    Thầy Trần Thanh Tuấn
    congthangitvn thích bài này.
  5. Offline

dolmen_vn

• Friends

Số bài viết:
    99
    fgd

em xin lỗi thầy,em không biết thật .Chào mừng thầy đến diễn đàn 2mit,org.
    cảm ơn thầy ạ, mong thầy ủng hộ diễn đàn,
  6. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Thế là diển đàn mình đã có nhiều thầy cô tham gia, các thông tin sẻ đến với sinh viên nhanh hơn và chính sát hơn. Em muốn hỏi thầy là hiện em đang muốn học khoá Thiết Kế Web, hồi hè có 750.000 mà giờ lên 1.200.000 có quá sức với sinh viên ko.
  7. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào em,

Cảm ơn em đã quan tâm đến khoá đào tạo Thiết kế web.

Về câu hỏi của em, tôi có thể trả lời như sau:
    Đúng là trong hè TT PTND Đào tạo đã tổ chức 02 lớp Thiết kế web tại trường và Cơ sở 2.
    Học phí: 1.000.000đ, giảm 25% học phí dành cho sinh viên trường trong dịp hè (còn 750.000đ như bạn viết)

Tổng số tiết của khoá thiết kế web này là 175 tiết học trong 3,5 tháng .

Trong quá trình học, cả Giảng viên và học viên tham dự khoá học đều đề nghị tăng thêm một số môn học và số tiết cũng vì vậy mà tương ứng tăng thêm.
    Tổng số tiết lớp Thiết kế website Danh nghiệp chuyên nghiệp hiện nay là 195 tiết và học trong hơn 04 tháng (12 tuần, tuần học 3 buổi 12 tiết). Nội dung học cũng nhiều hơn so với khoá học Thiết kế web đã và đang học.
    Học phí 1.200.000đ (chưa trừ % giảm học phí đối với sinh viên)

Như vậy TT đã tăng thêm nội dung và thời gian học (195 tiết so với 175 tiết lớp TKW cũ) và học phí chỉ tăng thêm 200.000đ. Em thấy đó, TT đâu có tăng HP một cách "quá sức" đối với sv đúng không em? :)

Riêng về chương trình giảm học phí, mức 25% học phí chỉ áp dụng trong thời gian hè dành cho các bạn sv ở lại hè. Các thời gian khác còn lại chỉ áp dụng mức 15 - 20%.
    Nếu có thể, mời em ghé lên phòng làm việc của tôi để được tư vấn và nắm rõ hơn thông tin em nhé.

Chúc em sức khoẻ và học tốt.

Thân chào và hẹn gặp lại em

P/S: Thông tin về các chương trình chiêu sinh tháng 09 em có thể xem tại đây:

Ronaldo thích bài này.
  8. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Cảm ơn thầy nha. Cũng tại em không tham khảo kỉ HP lúc hè mong thầy thông cảm. Lúc đầu em cứ tưởng là 750K là chưa tính giảm 25%...
  9. Offline

thanhnga-mar

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    hỏi về các khoá ngắn hạn

chào thầy! em rất vui vì trường mình có thêm những lớp học ngắn hạn vì trường mình ở xa, ko có điều kiện học trên đà nẵng.
    Em xem lịch học rồi. em học toeic (450) và thiết kế web nhưng hai lớp này trùng lịch.Cho em hỏi có chuyển lớp được không thầy.
    Học phí có thể đóng làm hai không?
  10. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào thanhnga-mar,

Cảm ơn em đã quan tâm đến các khoá học ngắn hạn của trường.
    Em có thể lên phòng làm việc của TTPTND để đăng ký ghi danh khoá học và thời gian học nhé.
    Về học phí, không chỉ riêng em mà tất cả các sv trong trường đều có thể được đóng học phí 2 lần (trong vòng 1 tháng kể từ ngày học chính thức).

Thân chào em.
  11. Offline

Chiefree

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    438
    Chào thầy ạ.
    Em muốn hỏi thầy về khoá đào tạo ngắn hạn Chuyên viên Quản trị và An ninh mạng.
    Trong thông báo của thầy thì không nhắc đến khóa này nhưng em được biết là TT PTND
    Đào Tạo có kế hoạch đào tạo khoá học này.
    Em muốn biết là khi nào thì em có thể đăng kí khoá học này và học phí của 1 khoá học là bao nhiêu ạ ?
  12. Offline

nbm_bequay

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    Chào thầy.
    Em học TOEIC và quản trị mạng nhưng thời khoá biểu 2 môn này đều là 2-4-6,vậy cho em hỏi có lớp như vậy dạy vào 3-5-7 không ạ để có thể học cùng lúc 2 môn này.hay chỉ lựa chọn học được 1 môn nếu trùng lịch.mong thầy có câu trả lời.
  13. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào các em,

Mời các em đến phòng làm việc của Thầy để ghi danh và xếp lớp nhé.

Thời gian nêu trên thông báo là thời gian khai giảng, còn thời khoá biểu học chính thức sẽ áp dụng theo số lượng sv đăng ký học vào các buổi. Nếu sinh viên A đăng ký học 2 chuyên đề khác nhau thì chắc chắn sẽ được bố trí học lệch ca, không bị trùng buổi học đâu, các em yên tâm nhé.

Cảm ơn sự quan tâm của các em.

Thầy Tuấn
  14. Offline

thanhnga-mar

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    hỏi về phát tờ rơi cho trung tâm

thầy! cho em hỏi trường mình khi nào đi phát tờ rơi cho bọn em đi phát. đăng ký sao thầy! bọn em muốn đi làm thêm ở trường mình buồn quá!
  15. Offline

Chiefree

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    438
    thầy ơi.
    thầy trả lời câu hỏi của em giúp em với.
  16. Offline

lt_forever

• Windows 95

Số bài viết:
    238
    Thầy ơi cho em hỏi ở trường k tổ chức day tiếng hàn hả thầy.Chứ muốn học tiếng Hàn phải lên cơ sở 2 thì quá xa vì tụi em k có phương tiện!Xin thầy trả lời sớm cho em biết với ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  17. Offline

nbm_bequay

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    lớp Quản trị mạng khai giảng vào ngày 29-9-2009, học trong 3 tháng.
    thời gian : 2-4-6, 17h30- 20h30.Số tiết 90 và học phí 700.000d
    B vào Đào tạo ngắn hạn trên trang viethanit.edu.vn hoặc vào mục Đào tạo ngắn hạn của diễn đàn mình để biết thêm chi tiết
    :y98::y98::y98:
    Chiefree thích bài này.
  18. Offline

Chiefree

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    438
    cảm ơn bê quay nha:y93:
    Ak bequay ơi quản trị chứ có an ninh không vậy?
  19. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào các em,

Thông tin chi tiết về các khoá đào tạo và thời gian học (246 hoặc 357), mời các em có thể lên phòng Thầy để ghi danh và xếp lớp.

Thời khoá biểu học chính thức sẽ được công bố sau khi các em đăng ký và được xếp lớp học (sau khi khai giảng 1 tuần).

Đối với lớp tiếng Hàn, hiện trong thông báo chiêu sinh có lớp tiếng Hàn tổ chức tại trường đấy các em. Mời các em đến phòng để ghi danh và xếp lớp nhé.

Thầy Tuấn

Lưu ý:
    - Thông báo chiêu sinh đã upload lên web được áp dụng chung cho cả trường và cơ sở 2.
    - Lối đi lên tầng 3 đến phòng làm việc của Thầy, mời các em đi cầu thang phía sau (nhìn ra hội trường tròn)
    congthangitvn thích bài này.