Hỏi đáp cho hỏi làm sao để tham gia vào đội công tác xã hội!

Thảo luận trong 'Đội Công Tác Xã Hội' bắt đầu bởi 0jcu0cd0j, 14 Tháng chín 2011.

1. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    tình hình là thấy mấy anh chị trong nhóm CTXH thấy sinh hoạt vui quá,nên hỏi cách nào để tham gia vào nhóm![IMG]
    mong các anh chị giúp em[IMG]
    neyugn thích bài này.
  2. Offline

ccvt030076

• Windows NT

Số bài viết:
    143
    hjhj chiều nay vào lúc 5h30 đội CTXH sẽ họp tại phòng kính! Ai có nhu cầu tham gia thì đúng giờ đó đi sinh hoạt!
  3. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Chào bạn!
    Đúng như bạn nói đội CTXH sinh hoạt vui và cũng có rất nhiều bạn có mong muốn tham gia như bạn. Bên cạnh đó cũng đã từng có các bạn tham gia nhưng đã không thể trở thành viên chính thức của đội. Bởi vì những bạn đó không đủ nhiệt huyết, không đủ tinh thần. Vì vậy nếu được tham gia vào đội CTXH VIỆT HÀN-IT bạn sẽ tham gia sinh hoạt ít nhất trong 3 tuần để được các thành viên trong đội xét duyệt, thông qua độ nhiệt tình, vì tập thể và tinh thần hoạt động của bạn. Để tham gia đúng 17h15 thứ 4(hiện tại lịch chưa thay đổi), có mặt sinh hoạt cùng đội tại khu nhà kính.
    Sớm gặp bạn!
    Thân!
    nhok cuteneyugn thích bài này.
  4. Offline

ccvt030076

• Windows NT

Số bài viết:
    143
    Mong muốn được tham gia đội CTXH giờ mới thành hjhj vui quá! Năm ngoái do bận việc đột xuất năm nay đừng hòng mà bận gì nữa hehe
  5. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    phòng kính là phòng nào ấy nhỉ
  6. Offline

thanhtrong

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    lời đầu tiên mình xin thay mặt đội ctxh cảm ơn bạn đã quan tâm đến đội
    Nếu bạn muốn tham gia vào đội của mình thì cứ mỗi chiều thứ 4 hằng tuần tại khu nhà kính trường đội mình tổ chức sinh hoạt tại đó và bạn có thể đến đó để tham gia sinh hoạt với chúng tôi.
    hẹn gặp bạn trong thời gian sớm nhất để là thành viên của đội
  7. Offline

pe_miss

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    anh chị cho em hỏi lúc nào cũng chiều thừ tư hằng tuần phải không ?
  8. Offline

gacongnghiepthoi@

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    hi. cảm ơn bạn đã quan tâm.
    theo lịch thì đội sẽ sinh hoạt định ký vào 17h15 thứ tư hằng tuần.
    nếu có thay đổi lịch sinh hoạt thì đội trưởng sẽ thông báo sau
  9. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Bạn lên chổ thư viện, cái khu giữa thư viện đó
  10. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Như thế là không vào được đội chứ không phải là thành viên không chính thức. Còn thành viên thì có 2 loại: thành viên thường trực và không thường trực. (không thường trực là những người đủ khả năng, nhiệt tình... nhưng do quá bận rộn, không đi sinh hoạt thường xuyên)
    Và thông qua đây, cũng để cho những bạn nào muốn trở thành thành viên của đội CTXH thì đúng vào lúc 17h15 thứ 4 hằng tuần, tại nhà kính (thuộc Khu Thông Tin Tư Liệu _ Thư viện) có mặt để đăng ký tham gia.Chúc đội ngày càng phát triển ...!
    XxX--Share--XxX
  11. Offline

zero_viet

• Windows NT

Số bài viết:
    118
    [Thông Báo] Vào lúc 17h15 thứ 5 (15/09/2011), Đội CTXH Việt - Hàn IT sẽ sinh hoạt, triển khai các kế hoạch sắp tới (trong đó có vấn đề về ban chủ nhiệm mới) và tổng kết Chương trình "Vầng trăng Cổ Tích".
    Địa Điểm: Nhà Kính.
    Mong các bạn đi đầy đủ và đúng giờ!
    Thân!

Nếu Bạn có nhu cầu tham gia vào đội thì bạn có thể tham gia sinh hoạt cùng đội, sau đó chúng tôi sẽ xét và lúc đó mới có kết quả chính xác được bạn ah!
    Thân!
    pedautay thích bài này.
  12. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    cám ơn các anh chị đã quan tâm,mới đi sinh hoạt,tuy chưa phải là thành viên chính thức.nhưng thấy không khí thật thân mật và gần gũi [IMG]
    em sẽ cố gắng để đc là thành viên chính thức!
    mong các anh chị giúp đở,chỉ bảo thêm.
    em chân thành cám ơn!
    pedautay thích bài này.
  13. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    @zero_viet: cậu trích ngang lời của tôi là có ý nghĩa gì thế??
  14. Offline

Tracy Nguyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    " Bên cạnh đó cũng đã từng có các bạn tham gia nhưng đã không thể trở thành viên chính thức của đội. Bởi vì những bạn đó không đủ nhiệt huyết, không đủ tinh thần". Sao tham gia hoạt động mà lại phải khắt khe thế nhỉ. Cái chính là các thành viên cũ phải tạo tinh thần cho các thành viên mới chư. Nghe mất quan điểm quá. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
    pedautay thích bài này.
  15. Offline

thienthanlangthang

• Windows 1.0

Số bài viết:
    27
    :ar!.....[INFO]Cuộc đời sẽ thay đổi nếu chúng ta biết đổi thay..![/INFO]
    pedautay thích bài này.
  16. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Chào bạn!
    Sân chơi nào cũng có luật chơi riêng của nó, chúng ta phải tuân thủ quy định thì chúng ta mới có thể tồn tại trong sân chơi. Và clb, đội, nhóm nào cũng vậy, không có nơi nào là không có quy định, không có clb, đội nhóm nào không cần lòng nhiệt tình, tính tự giác...nếu không có tinh thần thì không thể gọi là hoạt động được bạn ak. Thành viên cũ tạo tinh thần thành viên mới đó dĩ nhiên là điều tất yếu, chúng tôi không bắt các bạn khi mới vào phải thể hiện thật nhiều, thật nổi trội. Chúng tôi chỉ cần tình thương, lòng nhiệt huyết và tinh thần tập thể. vì vậy sự hòa đồng và giúp đỡ từ thành viên cũ là điều tất yếu không thể thiếu.
    Nhưng có thể bạn chỉ cần ng ta giúp đỡ hay có thể không bạn vẫn thể hiện được tinh thần đó, nhưng có một số bạn khác họ chỉ nghe, chỉ biết về đội vậy, họ tham gia nhưng cái mục đích của họ chỉ để cho vui, cho biết, cho có phong trào chứ không hề hoạt động cho tập thể. Vì vậy chúng tôi cần những tinh thần thanh niên, đoàn viên thực sự.
    Thân!
    kienkon thích bài này.
  17. Offline

bjminhphung

• Windows 2.0

Số bài viết:
    79
    thấy đội ctxh có những hoạt động mình rất là thích nhưng sao nghe nói vào đội khó zữ zậy :(
    k biết người mình ít năng nổ có được vào đội k ta.muốn cống hiến 1 cái j đó mà cái kiểu này chắc k được quá :((
  18. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Bạn cứ thử hỏi mấy bạn đã là thành viên của đội, bạn sẽ biết vào đội dễ hay khó. Với mình thì điều đó khôgn quá khó, đơn giản chúng tôi chỉ cần lòng nhiệt tình và muốn cống hiến của bạn.
    CHúng tôi luôn chào đón thành viên mới vào 17h15 chiều chứ 5 hằng tuần tại khu nhà kính (đối diện thư viện).
    Sớm gặp các bạn!
    Thân!
  19. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    hãy thử tham gia một buổi sinh hoạt của nhóm rồi sẽ biết
    hãy thử quan tâm một ai đó để biết đc cãm giác đó là ntn!
  20. Offline

tieuthuchanvit_py

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Là ngôi nhà xung quanh toàn là kinh!ở giữa thư viện và trung tâm tư liệu í!!!