Thắc mắc về wifi trong trường ???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi i_love_vh2009, 3 Tháng mười 2011.

1. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    Như chúng ta đã biết trường chúng ta là trường công nghệ thông tin nhưng 1 tý wifi cũng không có còn thua mấy trường khác xa. Mình nge là nói chừng nào có ktx mới thì có wifi vậy thì biết chừng nào đây hay là ngày ngày xách laptop ra quán cafe phải mất thêm 6k tiền nước nữa. Mình biết vẫn đề này không nên đem ra thảo luận ở đây nhưng đây là tiếng nói và quyền lợi của sinh viên chúng ta tiền ktx đắc đã đành giờ wifi cũng không có mình không hiểu nổi nữa, mỗi lần có bạn bè nơi khác đến chơi dẫn đi giới thiệu thấy cái trường khang trang thế này mà hỏi có wifi không thì không biết nói sao :( nản
    mong mọi người đừng chém, tớ nói vì quyền lợi chung cho sinh viên chúng ta :), và mong thầy cô sẽ hiểu được vấn đề này.
    Thansk !
    ccvt030076, meoden, jindotk4 người khác thích bài này.
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Vấn đề này đã đc đề cập trong ngày họp KTX mấy ngày trước rồi. Nhưng thầy An cũng chưa giải quyết đc rõ ràng. Mong trường mình sắp tới sẽ giải quyết dứt điểm vấn đề này.
    ------------------------------
    Mình nghĩ mọi thắc mắc về KTX nên gửi vào hòm thư hoặc lên gặp trực tiếp phòng CTSV.
    ( Thầy An đã nói 2 ngày mở hòm thư 1 lần)
  3. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    K'Phong có 3g rồi,K'Phong không cần wife,mà nếu có dùng wife thì cũng yếu òm,lại còn bị máy a tộc Kinh netcut nữa,đang chơi gunny mà bị cutnet K'Phong tức lắm,mẹ K'phong bán 2 quả núi tậu cho K'Phong cái 3g lướt wed phê :012::012:
  4. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    bài ca từ năm 1 đến năm 3 mà chưa thấy j hết. Đang cố gắn học 5 năm để đc dùng wiffi nè
  5. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    đâu phải ai cugnx có điều kiện mua 3g như bạn đâu
  6. Offline

d_lonely2009

• Thông tin công nghệ

• khó đỡ trong từng hơi thở
    Số bài viết:
    878
    ông này zuj tíh nhỉ
  7. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Qua cuộc họp sinh viên nội trú KTX vừa rồi có một bạn đã đề cập đến vấn đề này và theo như Thầy An - Phó Phòng CTSV thì: " Nhà trường chưa có điều kiện đầu tư trang thiết bị kỹ thuật cho hệ thống wifi Ký túc xá, và hy vọng hệ thống ký túc xá mới sẽ đáp ứng đủ các yêu cầu này cho sinh viên trường ta". Vậy nên chắc việc phát wifi free cho chúng ta chắc chưa đáp ứng được.!
    sunset_glownamtaynguyen thích bài này.
  8. Offline

kienkon

• Windows NT

Số bài viết:
    218
    wifi trg mình vẫn có nhưng hơi yếu với lại hay bị chặn thui,
  9. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    chài , có gì mà phải lo :-< . Mạng không dây đang là xu hướng của đà nẵng mà ;))
    Bạn đi so sánh trường mình với trường khác. Mình dám khẳng định ngoài cái WIFI mà bạn nói , mình thấy cơ sở vật chất của mình ăn đứt mấy trường đó đấy :">
    sunset_glow, etducphongpeheongoc thích bài này.
  10. Offline

Mr.Panda

• MC Việt Hàn Radio

Số bài viết:
    131
    Trước đây nhà trường có ý định cung cấp wifi cho ký túc xá fee. Nhưng do các bạn không đồng ý nên chẳng triển khai nữa!haizzz. Buồn ơi là sầu!
  11. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    nản thật.mỗi làn đi cafe wifi lại mất 6k.hic
  12. Offline

jindotk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    63
    mấy em cứ tạm thời chờ đi nge... a đây học 3 năm ở trường mình mà có thấy tý wifi nào đâu? đó là bài ca suốt 5 năm nay k có lời giải?... cứ chờ đi... nếu học 3 năm mà k có thì ta học thêm 2 năm nữa........
    peheongocBigZero thích bài này.
  13. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    đúng là trường CNTT, sv học tập, làm bài cần nhiều đến in tờ nét..mà ko cso wifi thì khó khăn thật, ra quán chắc chi đã 6k tiền nước, còn hơn ấy chớ!!
  14. Offline

jindotk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    63
    cố lên, cứ chờ thêm một thời gian dài nữa đi em... "gần" có rùi....
    (p/s:gần chết đó em):!!
  15. Offline

Kun_Zyc

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Đề xuất lên Trường. Bắt mạng dây về xài. Ở KTX không có mạng chán ồm, tui xài 3G rớt lên rớt xuống, nghe phát nản.

Mún có đường dây xài mà chẳng bắt đc. !
  16. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Chỉ vì wifi mà bạn nói như thế à? Bạn thấy trường mình tệ đến vậy sao? Nhầm to rồi, bạn cứ đem đi so với các trường CĐ và cả ĐH ở Đà Nẵng này xem thử tệ thế nào nhá ... et nghĩ bạn nên học trường khác thì hơn.

Tình hình này ai không biết nữa mà phải nói nhỉ, một quán Tigol 15 cái laptop cùng online trong một buổi tối, vào chat với bạn bè cũng có được đâu nhưng mà tại nhiều chuyện như bị Yang hồ netcut nak, rồi các bạn toàn là chơi game thâu đêm ko, ... Thầy Hải chẳng phải đã nói trong buổi tọa đàm năm vừa rồi sao? Nếu chúng ta có ý tưởng thì khi đi họp trưởng phòng KTX, cứ trình bày, thầy An sẽ giải quyết cho sinh viên chúng ta :)
  17. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

• Cuộc sống lắm kẻ không biết xấu hổ! Hài hước thật.
    Số bài viết:
    126
    Biết trường cùi mà lại còn đăng ký vào học thì đúng là người ko biết suy nghĩ, biết cái xấu mà vẫn lao đầu vào như bị điên ấy. Tôi thấy trường mình đã quá tốt, Nếu muốn xài mạng thì nộp tiền mà xài, ko chịu bỏ gì ra mà đòi hưởng thụ. Một con người đáng bị chê bai. Cuộc sống lsvd chỉ biết đi lôi cái sở hở của người khác ra nói chứ ko có mục đích gì, ko có ích gì cho xã hội thì nên chết sớm cho đất xã hội nó rộng rãi, thay vào đó là những người có lý tưởng sống, có lòng nhân hậu.
  18. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    có cái wifi free thôi mà anh em cứ nói hoài. có rồi sao chứ???? thay phiên nhau dùng netcut à ????? tuy trường không phủ xóng wifi rộng rãi như các trường khác, nhưng cũng đc vài chổ có....nhưng rồi sao nào ????? người người dùng netcut, phòng phòng dùng netcut....dùng đến nỗi tại phòng trược của phòng ctsv là nơi phát mạng cũng bị chặng luôn thế nên dùng biện pháp rút cắp thôi.... thôi thi học cái tính cộng đồng trước đi rồi mới tính tới chuyện dùng hàng chùa. đi chùa mà cứ thích lấy cho riêng mình thì ai mà giám share cho máy cậu dùng nữa.