Vài dòng linh tinh gửi ấy

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi OPTIMUS PRIME, 10 Tháng mười 2011.

1. Offline

OPTIMUS PRIME

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    57
    Vài dòng linh tinh gửi “ấy”
    Ấy và tớ có chung quốc tịch, học chung một lớp, tên bắt đầu bằng chữ cái giống nhau...

...mã số sinh viên sát bên nhau, làm thí nghiệm cũng thường ở chung một nhóm… nói tóm lại là có nhiều điểm chung. Nhưng có một điểm khác biệt hoàn toàn, không thể dung hòa được: ấy là…con gái còn tớ là…con trai !

Năm 2 cao đẳng rồi, đồng nghĩa với việc quen nhau cũng suýt soát 2 năm, khoảng thời gian đó không quá dài, nhưng cũng không quá ngắn để ấy và tớ bắt đầu cảm thấy mến nhau đúng không?

Ấy yêu môn văn, điều này suốt gần 2 năm trời tớ không biết (và nếu ấy không nói thì chắc chắn tới 99% tớ cũng không biết)! Bởi tớ thấy (và nghĩ) những ai yêu văn thường "dịu dàng" lắm, không giống ấy xíu nào. Tớ nói như vậy ấy đừng hiểu nhầm là tớ thấy ấy không "dịu dàng" nha, "dịu dàng" để trong ngoặc kép đó!

Ấy chắc chắn còn nhớ cái hôm mà tụi mình rảo bộ trên một con đường đầy nắng và có hai hàng tre bên đường chứ. Hôm ấy, ấy nói muốn…làm thơ, tớ tưởng ấy đùa nên chỉ cười; ai dè lúc về nhà ấy lại làm thơ thật! Tớ đâu có ngờ 2 đứa lại là nhân vật chính trong bài thơ ấy (mà điều này ấy không tiết lộ thì tớ cũng…chẳng biết). Ấy trách tớ vô tâm, không hiểu cảm xúc của ấy. Ấy giận, tớ thì mất cơ hội được đọc thơ. Ấy buồn, tớ cũng buồn theo. Ấy cảm thấy một chút hụt hẫng vì tớ chưa đồng cảm với ấy trong khoảnh khắc đó, tớ cảm thấy bối rối…

Trước kia ấy và tớ "vô tư lự" lắm, nhưng sao gần đây tớ thấy ấy dễ buồn, dễ giận quá đi (hay chỉ do tớ tưởng tượng ra nhỉ!). Ấy nhờ tớ giúp khi làm bài thi AutoCAD, tớ giúp ấy nhiệt tình lắm mà. Tớ không cần một lời cám ơn, nhưng ít ra lúc ra về ấy cũng "từ biệt" một tiếng chớ, đằng này lại tìm cách "biến" mất tiêu. Tớ thấy ngay có điều gì đó không bình thường rồi, nhưng nó là điều gì vậy? Rồi tớ cũng gửi tin nhắn qua cho ấy, kiếm cớ để nói chuyện với ấy, nhưng ấy lại trả lời bằng những dòng tin nhắn cụt ngủn, đầy dấu chấm than (!), ấy đang giận tớ điều gì vậy? Người ta thường nói "Con gái thật khó hiểu", còn tớ chắc sẽ thốt lên "Ấy thật khó hiểu!".

Sao ấy và tớ dễ giận nhau vậy nhỉ? Và tại sao ấy lúc nào cũng giận, và tớ thì lúc nào cũng phải tìm cách làm hòa với ấy hết. Chẳng lẽ tớ luôn là người có lỗi trước? Hay là con trai đã được lập trình là phải mở lời trước? Hoặc cũng có khi ấy chẳng hề giận chút nào mà tớ lại tưởng tượng linh tinh không chừng.

Từ khi thân với ấy hơn, tớ lúc nào cũng suy nghĩ về ấy hơn. Khi ấy buồn, tớ cuống cuồng làm cho ấy vui, tớ chưa từng làm cho ấy phải khóc, nhưng ấy đã làm cho tớ phải "rơi nước mắt" rồi đó, biết không hả? Đó là lần mà ấy ngủ không được rồi nhắn tin "kiếm chuyện" với tớ tới gần sáng, tớ buồn ngủ, ngáp, và… ứa nước mắt luôn đó.

Nguồn:tinhiu.com
    Đã có chỉnh sửa cho phù hợp vs sinh viên trường chúng ta.thanks!!!
    suny.kid, Special one, ht1172 người khác thích bài này.
  2. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    hì hì..chẳng linh tinh chút nào đâu bạn ạ..hay lắm..chúc 2 ấy có thể đến đc với nhau nak ^^
  3. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Ôi tình yêu là cái gì ấy nhỉ, đến bây giờ mình vẫn chỉ biết một điều rằng ... tình yêu thật khó hiểu :D
  4. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    cái tình yêu này sao ngây thơ trong sáng thế nhỉ![IMG]
    [IMG] cầu chúc 2 ấy sẽ đc bên nhau

Good luck!
  5. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tình yêu muôn màu vạn trạng mà các bạn!
    Chúc người anh em VT03A thành công nhé!
  6. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    Đề nghị lần sau bạn ghi rõ nguồn.
    Thân!
    Special one thích bài này.
  7. Offline

kulinhnt

• Windows 95

Số bài viết:
    234
    đúng chú mi chỉ biết copy chứ làm gì nghỉ được như thế .
    nhưng có cái chế lại hay , có sáng tạo .
    không biết chú mày viết cho em nào cùng lớp đây .
  8. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200
    ủa VT03 àh, thế mà mình cứ tưởng là KT04 chứ
  9. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Lớp mình ko phải VT03A cũng ko phải KT :D
  10. Offline

suny.kid

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5

Bạn ấy tự viết
  11. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
  12. Offline

kulinhnt

• Windows 95

Số bài viết:
    234
    Nữa đêm tìm lục tìm trên mạng [IMG] Rồi copy đó .
    Hoan hô tình thần copy không ai biết . chế tốt
    thành
    :D

13. Offline

TheDeath

• Windows NT

Số bài viết:
    304
    ui da
    sao mấy bữa nay thấy trên 2mit , mấy cái bài đăng lên cái nào cũng Full chữ là sao\
    Ghi cố thêm à... Cóa ý nghĩa nhưng hơi Spam
  14. Offline

ht117_2

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    52
    bác ấy thấy hay thì cop rùi sửa lại chút ít cho giống vs sinh viên cao đẳng.các bác sao ko tự mình đi tìm bài mà post lên?mà lại chờ người khác post bài rồi ở đó chém gió?đúng là người Việt Nam có những loại người như các người đúng là dơ bẩn xã hội.sống thế thì chết cho xong.
  15. Offline

Kenny93

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    cm cho đàng hoàng 1 chút ... bạn là cái j mà nói câu " đúng là ng` Việt Nam " :no:
    vậy bạn ko phải là ng` Việt Nam àk ??? :surrenders:
    còn sống chết sao là quyền của họ ... cop bài thì phải có nguồn ... ko phải công sức của bạn thì đừng có phủ nhận công sức của ng` khác ... :010:
    vài dòng cho bạn sn ... :eek:k:
  16. Offline

OPTIMUS PRIME

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    57
    các bác chém nhau ghê quá.em quên ghi nguồn thui các bác đừng chém nhau nửa.tối qua lướt net thấy hay hay cop về sửa lại chút ít post cho các bác cùng xem thui.sorry các bác.lần sau sẻ để ý.thanks!!!
  17. Offline

ancomchiu

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    cái bài này do bạn ý tự copy đấy
  18. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Cảm ơn bạn OPTIMUS PRIME đã post một bài rất ý nghĩa..và có lẽ khi bạn post bài ấy lên mình là người đã mở hàng đầu tiên đấy ^^.Hi vọng những ai sau này post những bài trên mạng thì hãy gi rõ nguồn nhé..và OPTIMUS PRIME cũng vậy nha.
    Những bài viết về tình yêu hay..những bài học về cuộc sống ý nghĩa sẻ càng làm phong phú thêm đơi sống tâm hồn của sinh viên chúng ta..sinh viên mà không có một kỉ niệm tình yêu thì đâu phải sinh viên,nhưng yêu mà vẫn học tốt đấy là điều mà mỗi chúng ta phải làm được khi quyết định sẽ yêu một ai đó..
    Box đời sống sinh viên là nơi để sinh viên chúng ta chia sẽ những tâm tư nguyện vọng..là nơi để chúng ta nói lên những điều mà chúng ta không thể nói.Hi vọng mỗi chúng ta hãy tôn trọng những người đã chia sẽ những bài viết.Không spam không nói những lời kích bác các bạn ấy.Hãy vì một 2 mít vững mạnh và vì một Box đời sống sinh viên lành mạnh các bạn nhé.
    Thân!
    Special one thích bài này.