Thảo luận Một mình tớ nghĩ~~~

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi trantramy265, 12 Tháng mười một 2011.

1. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    có phải khi người ta có người yêu rồi mọi người xung quanh họ đều không là gì phải không các bạn nhỉ? buồn thật đấy. nếu là tớ cho tớ chọn 1 là ty. 2 là tình bạn. tớ sẽ chọn tình bạn, tình bạn khó tìm và cũng khó giữ khi ta đang có 1 tình bạn đẹp thì hay trân trọng nó bạn ah. ty cũng không kém phần quan trọng nhưng ty đi rồi có thể tìm lại được nhưng tình bạn đi rồi thi khó có thể trở lại lắm các bạn ah. Sống trong đời sống cần có 1 tấm lòng bạn ah. tớ hi vọng nhưng ai đó đọc được những dòng này se hiểu thôy.
  2. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    có vẽ bạn đang mang trong mình một tâm sự,diễn đàn là nơi chúng ta có thể chia sẽ mọi nỗi niềm cho nhau,vậy tại sao bạn không nói ra để nhận được những lời khuyên,những lời chia sẽ chân thành từ mọi người,như vậy sẽ tốt hơn rất nhiều và mình nghỉ bạn cũng sẽ thấy thoải mái hơn đó!
    trantramy265Special one thích bài này.
  3. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Bạn à, tại sao chúng ta cần tình bạn?
    Tại sao chúng ta cần tình yêu?
    Tại sao chúng ta cần phải sống?
    Tại sao con người ta ích kỉ?
    Tại sao mọi sự đau khổ của trai gái đều bắt nguồn từ tình yêu?
    Bạn thử trả lời những câu đó rồi mình sẽ nói cùng bạn! :)
    trantramy265kumunu007 thích bài này.
  4. Offline

kumunu007

• Windows 2.0

Số bài viết:
    56
    Có bao giờ bạn tự hỏi tình bạn và tình yêu có bao nhiêu khác biệt ?Có bao giờ bạn tự hỏi tình cảm mình giành cho "người ấy" là tình bạn hay tình yêu.trả lời câu hỏi này thự ra rất dễ mà cũng lại rất khó.Bởi vì:
    Tình bạn là buổi dạo chơi êm đềm trong công viên bên người mà ta tin cậy
    Tình yêu là lúc ta cảm thấy nhân gin chỉ có hai người

Tình bạn là khi người ấy nhìn vào mắt ta và ta thấy có sự quan tâm trong đó
    Tình yêu là khi ánh mắt người ấy nhìn ta và ta thấy lòng ấm áp

Tình bạn khiến cho cả hai dường như vẫn gần gũi cho dù phải cách xa
    Tình yêu là khi không ở gần bên nhau nhưng ta vẫn cảm nhận được bàn tay người ấy đặt trong tim ta

Tình bạn là niềm mong ước người kia sẽ được hưởng những điều tốt đẹp nhất
    Tình yêu là khi ta mang mọi điều tốt đẹp nhất đến cho người ấy

Tình bạn ngự trị trong tâm trí
    Tình yêu an trú trong tâm hồn

Tình bạn luôn biết ta sẽ tìm cách vượt qua trở ngại để có mặt khi người kia cần ta
    Tình yêu là khi ta chấp nhận tung hê,vất bỏ hết mọi thứ để được ở bên người ấy

Tình bạn là nụ cười ấm áp trong mùa đông
    Tình yêu là những rung cảm nồng nàn làm tim ta lỗi nhịp

Với tất cả các tiêu chí nêu trên các bạn đã có thể phân biệt được đâu là tình bạn đâu là tình yêu chưa.Nhưng tất cả những thứ đó chỉ là lý thuyết tham khảo thôi,còn cách hay nhất và chính xác nhất để phân biệt hai thứ tình cảm đẹp nhất mà chỉ con người mới có này là lắng nghe tiếng nói của con tim mình.Các bạn hãy nghe thật kĩ con tim mình nhe đừng để nhầm lẫn chúng với nhau vì:
    Tình yêu là nụ cười xinh đẹp không gì có thể sánh bằng
    Là tiếng cười giòn tan mở toang lòng ta
    Là cái chạm hờ mà xua tan bao sợ hãi
    Là mùi hương phảng phất gợi cõi thiên đường
    Là giọng nói đưa ta về thủa hồng hoa tuổi trẻ
    Tình bạn vẫn có thể tồn tại mà không cần tình yêu
    Tình yêu
    không thể sống được
    khi tình bạn cất bước ra đi

Vì vậy xin các bạn đừng lầm lẫn để mất đi một một tình bạn đẹp
    .............
    Nhưng mình vẫn thắc mắc vậy tình bạn và tình yêu cái nào hơn?????
    Special onetrantramy265 thích bài này.
  5. Offline

heo

• Windows 95

Số bài viết:
    171
    tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ...........................:))
  6. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    chúng ta cần tình bạn để có được sự sẻ chia cảm thông và tâm sự của những người bạn bên ta
    chúng ta cần tình yêu để trái tim k cảm thấy cô đơn và cảm nhận sự quan tâm của ai đó quan trọng bên cạnh ta
    chúng ta cần phải sống để thấy rằng trong xung quanh ta còn có những điều tốt đẹp luôn dành cho ta chào đón ta
    chúng ta ích kỷ khi chúng ta muốn cái gì đó, điều gì đó là của chúng ta thuộc về ta và theo ý ta
    mọi sự đau khổ của trai gái đều bắt đầu từ tình yêu điều đó k hẳn là đúng//

khi có được ty cũng nên cân bằng tình bạn nhé/ đôi khi lúc ta dỗi hờn vs ng ấy/ 1 người bạn là nơi ta có thể dốc hết bầu tâm sự của mình mà không phải đắn đo suy nghĩ/ vì vậy có được tình bạn khó lắm chúng ta nên trân trọng tình bạn ấy/ ty mất đi có thể có lại đc còn tình bạn mất đi thì sẽ khó có thể có lại đc lắm//
    Những người thân quanh tớ đừng vì tc mà đánh mất tình bạn đáng quý nhé/
    Special oneBigZero thích bài này.
  7. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703

Ngày học cấp 3 mình đã đững trước 2 sự lựa chọn này..nếu chọn ty mình sẽ mất đi người bạn thân ngồi cùng bàn..còn nếu chon tình bạn..mình sẽ mất người mình yêu..
    Hồi đấy mình có một nhóm bạn thân 6 người 2 trai và 4 gái..đi đâu cũng có nhau,rồi từ lúc nào thằng bạn mình kết con nhỏ kia..nó kết nhưng nó nhát..nó không dám tán,nó nhờ mình viết thư và chuyển thư giúp nó tới nhỏ ấy..sau mấy chầu chè,cà phê mình mới chịu đồng ý.Bắt tay vào việc cũng chẳng mấy khó khăn,ngồi một xí mà nghĩ được mớ thứ để viết.Sáng hôm sau mang thư lên đưa tận tay con nhỏ..dần dà cá cắn câu,2 đứa nó "yêu" nhau..cái nhóm của mình đã vui nay lại càng vui hơn.
    Nhưng...đời chẳng như ý ta..mình vẫn nhớ hôm ấy là lúc đang học mông sinh học,nhỏ mang đưa ta bức thư nhờ ta gửi tới thằng bạn..nó đọc..và khóc..nó xin cô nghĩ tiết ấy..cả lớp ngơ ngác chẳng hiểu tai sao nhưng..mình hiểu,nó hiểu và nhỏ hiểu..
    Nhỏ tâm sự với mình.."Nó nói yêu..T đồng ý..nhưng T chẳng thể cảm nhận ty của nó..nó..con nít..."...
    Mình..nhắn tin động viên nhỏ..nhỏ trả lời...và tần suất nhắn và trả lời ngày càng tăng..bíp..1 tin..bíp 2 tin..bíp..sms gửi 170...
    Và mình lại thấy thích nhỏ..và có vẻ..nhỏ cũng như mình..nhưng thằng bạn..nó vẫn buồn..nó chẳng thể quên nhỏ..Sau khi nó nhận được lá thư nó nghĩ họ hẳn 1 tuần liên tiếp..nó chơi game..nó hút thuốc..nhìn nó rõ tội..Bây giờ nó mà biết được chắc nó...mình không dám nghĩ nữa..
    Khi ấy mình thật bế tắc..nó tâm sự với mình.."Tao còn yêu nó nhiều lắm,không quên được..nhưng tao hận..mày đừng yêu những đữa cg như thế.." Im lặng..mình chỉ biết im lặng..Mình cũng đã cố..nhưng không thể..mình đã yêu..cái kim trong bọc lâu ngày cũng ra..và chuyện mình và nhỏ yêu nhau không phải ngoại lệ..mấy bạn thân của nhỏ biết..nhom biết..cả lớp biết và..nó biết...cả lớp xốn xao..lời này tiếng nọ...nhưng...
    Nó vẫn bình thường..nó vẫn cười..vẫn đôi lúc chép bài cho mình khi mình bỏ tiết..và khi mình nói về chuyện ấy nó chỉ cừoi và nói.."Tao là mày,mày là tao,tao không yêu được thì mày yêu,không khác nhau là mấy..điều tao không làm được thì mày hãy gằng mà làm.." hôm ấy mình và nó đã uống say..nhưng mà thấy vui..2 đứa đã là 1...
    Bạn thấy không? khi bạn đứng trước 2 sự lựa chọn Tình yêu-Tình bạn thì bạn hãy nhìn nhận xem đấy là tình bạn như thế nào và tinh yêu ấy là ty ra sao...hãy xem sét thật kĩ để khi quyết định bạn sẽ không hối hận..
    Còn với mình..mình may mắn..mình đã có được một thằng bạn mà mình sẽ không bao giờ bằng nó..đấy..tình bạn là phải chấp nhận thiệt thòi..là phải biết vì bạn mà hi sinh..cho đi mà không màng nhận lại...còn ty nó lại khác..nó ích kỉ hơn..nó thực dụng hơn..nhưng lại không thể thiếu..khi mình là con người.
    Bạn..Hãy để người bạn của mình lựa chọn..bạn đừng tự mình lựa chọn..khi ấy bạn sẽ nhận ra điều gì là quan trọng nhất...
    ....nhớ nhé...
    Gynny, normal, heorung^oo^1 người khác thích bài này.
  8. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    trước khi nói những lời này em suy nghĩ trước khi nói đi nhé// xem lại bản thân mình 1 chút đi nhé//chị chỉ nói vậy thoy
    những người xung quanh tôi là em tôi, là bạn tôi làm tôi thất vọng quá/ ty đâu phải là tất cả tôn trọng tình bạn đáng quý hơn thế/
    Special one thích bài này.
  9. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Nếu như tình yêu mà mất đi có thể dễ tìm lại thì chắc hẳn tình yêu đó ko phải tình yêu đẹp.
    Nếu như để mất đi tình bạn thì quả thật chúng ta ko biết cách hoặc vô tình làm nó rời xa ta.
    Đúng vậy, kết bạn thì dễ, nhưng tìm đc những người bạn thực sự thì ko hề dễ chút nào!
    Như lúc trước, mình có người bạn thân nhưng vì yêu đương nó chắc đoái hoài mình. Giờ đây ko yêu nữa thì đâu lại vào đó,... mình bảo nó rằng mi nên biết rằng tình yêu dù có quan trọng nhưng ko phải là vì nó mà quên đi tất cả. Nhanh đây mình cũng xin nói với các bạn có người yêu mà cứ ngoảnh mặt lên trời rằng: Nếu như tình yêu đó thực sự tuyệt vời thì hãy coi trọng nó hơn tình bạn còn bằng ko, hãy coi trọng tình bạn hơn. Vì dù cuộc sống thiếu tình yêu ta vẫn sống nhưng thiếu đi tình bạn thì ko thể sống đc đâu. Bởi vì kẻ thù lớn nhất của con người là sự cô đơn và niềm tin.

Tuy nhiên hãy tìm cho ta những người bạn thân thay vì có quá nhiều bạn mà lúc buồn lúc vui, lúc cần lại ko có. Nhưng hãy nhớ rằng, nếu muốn tình bạn ngày càng tốt đẹp thì chính chúng ta cần vun đắp nó, ko cần gì nhiều... đó là 1 lời hỏi thăm khi ốm đau, là một nụ cười khi thấy bạn bè thành công...
    trantramy265 thích bài này.
  10. Offline

thienthantrang222123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    43
    GOOD...................bỏ bồ hơn bỏ bạn =))
  11. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    toàn coment chi chi hết. đc vài cái đọc đc.
    chắc có điều này bạn không hiểu. có tình bạn mới đi đến tình yêu, có tình yếu mới đi đến hôn nhan và gia đình.
    tình bạn là cái có trước bạn ak. tình bạn mất đi ta có thể khởi tạo lại đc. chứ mất đi tình yêu bạn phải khởi tạo lại từ đầu là tinh bạn rồi mới đến tình yêu.

bạn hãy suy nghĩ như thế này thôi. 2 bạn yêu nhau thật chân tình. cả hai chủng bị tiến đến với nhau để xây dựng 1 gia đình thì đùng 1 cái. người bạn mà bạn xem là bạn thân lại bảo bạn nên bỏ anh chàng đó. vì một lý do vô cùng vui vẽ là cô bạn ấy của bạn cũng yêu người ấy.....thế là bạn bỏ người con trai ấy để làm vui người bạn kia của bạn ????

có một anh khóa trên đã từng hỏi mình rằng: " trong 3s bạn hãy kể tên 3 người bạn thân của bạn " bạn hãy thử kể ra mà chỉ đúng trong 3s mà không suy nghĩ gì đi ??? nhưng cũng câu hỏi đó mà đổi lại là người bạn yêu thì nó sẽ khác đấy.

tình bạn. ở mỗi khoảng thời gian, ở mỗi tâm trạng, và ở mỗi hoàn cảnh bạn điều có những người bạn khác nhau: mình tin không có người bạn nào mà có thể cùng đi với mình từ nhỏ cho đến khi chết đi như tình yêu hay gia đình của bạn đâu.
    zanvjptrantramy265 thích bài này.
  12. Offline

Cơn Gió

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    2 cái phải phân biệt rõ ràng, đừng ích kỉ mà tranh giành 2 thứ 1 lúc
  13. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    ..hì
    tôi chỉ chia sẻ cảm xúc của mình thôi,đấy là tất cả những gì tôi đã và trai nghiệm,tôi muốn mọi người cùng hiểu,những điều tôi nói có lẽ không giống với những gì bạn đang phải đối mặt..nhưng tại sao tôi phải xem lại những gì tôi nói?tôi là ai tôi biết,bản thân tôi là tôi,tôi tôn trọng tôi ,tôi tôn trọng mọi người xung quanh tôi,và tất nhiên tôi cũng cần người khác tôn trọng mình.Mỗi người có 1 quan điểm khác nhau,tình bạn quan trọng hay tình yêu quan trọng chỉ thật sự có đáp án khi bạn trải qua nó,ai là người ở bên quan tâm và chia sẻ đấy là cái quan trọng.
    Bản thân tôi không cần bạn phải dạy dỗ,không cần bạn phải nói những điều khó nghe như vậy,tôi chỉ muốn chia sẻ với bạn thôi nhưng có lẽ bạn không mong muốn điều ấy,nếu vậy thì bạn hãy bỏ ngoài tai những gì tôi nói.Vậy thôi.
    Cuối cùng..đừng bao giờ nói với tôi cái giọng ấy.
    trantramy265 thích bài này.
  14. Offline

Cơn Bão

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    không nên gây xích mích với nhau, bạn là mod mà không bình tĩnh thì mem sẽ ra sao?
    Special one, trantramy265BigZero thích bài này.
  15. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    Hì.
    Thank bạn,mình chỉ nói suy nghĩ của mình thôi mà,có gì đấu chứ,bạn yên tâm mình sẽ không vậy đâu hihi
    Special oneCơn Bão thích bài này.
  16. Offline

Cơn Bão

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    uh, ai cũng nêu ra quan điểm nhưng đừng kích bác nhau
    chia sẻ mà!
    2mit - sharing here
    Special one, trantramy265BigZero thích bài này.
  17. Offline

all4you

• Windows 3.0

Số bài viết:
    166
    @bigzero bạn nói đúng đó...bạn @trantramy265 chẳng thể nào có thể nói người khác như vậy đc...tình yêu tình bạn ư nếu như bạn trantramy265 nói sẽ chọn tình bạn thì cái được gọi là tình yêu theo bạn trantramy265 thật chất nó không phải là tình yêu ^^...nếu bạn thân mình mà có người iu ít chú ý đến bạn bè cái đó cũng là bình thường thôi ai cũng gặp :D...
    Special one, Cơn BãoBigZero thích bài này.
  18. Offline

Cơn Bão

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    mình cũng đồng ý với BigZero
  19. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    k ai dám dạy dỗ em hết. chị k có đủ cái khả năng ấy và cũng không có quyền ấy/ chị k nói j là khó nghe cả. rất bình thường nếu nói khó nghe thì em xem lại là em nói vs chị khó nghe như thế nào nhưng chị hiểu em nên chị k có nói gì em hết. nhưng chắc em k bao giờ hiểu chị hết. chào em xin lỗi em trong thời gian wa chị đã làm phiền em. và cảm ơn vì đã cho chị mượn những cuốn truyện hay nhé/ tks em nhiều/

bạn k hiểu được vấn đề thì đừng đánh giá mình như thế nhé bạn/" nếu bạn thân mình mà có người iu ít chú ý đến bạn bè cái đó cũng là bình thường thôi ai cũng gặp" nếu đc như câu này của bạn nói tớ sẽ k phải lên đây tâm sự ntn bạn nhé/ nếu k hiểu rõ đc vấn đề thì đừng vội đánh giá nhé bạn/
    tks nhé
    Special one thích bài này.
  20. Offline

Cơn Bão

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    thôi, làm hòa đi, thấy mọi việc mà cứ chấp lời là không nên đâu!