Quyền lợi và sự công bằng của các CLB trong trường.

Thảo luận trong 'Góp ý, thắc mắc' bắt đầu bởi kimtan, 22 Tháng mười hai 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Chú lí sự hồi thành ra lí sự cùn rồi đó.......
    Mod đâu. close topic..... ko nên cãi nhau ở trên này nữa. chú nên nghiền ngẫm lại mấy lời nói của thầy Long và anh Châu đi......
    sunset_glow thích bài này.
  2. Offline

cogaidentuhomqua

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    28
    vấn đề viethanit sao lại đưa lên 2mit làm gì... có liên quan nhau hả
  3. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

• Cuộc sống lắm kẻ không biết xấu hổ! Hài hước thật.
    Số bài viết:
    126
    Diễn đàn 2mit là diễn đàn sinh viên Việt Hàn. Mọi vấn đề bức xúc của sinh viên, những vấn đề liên quan tới đời sống sinh viên Việt Hàn được các bạn đưa lên đây, cùng chia sẽ.
    Bạn nói vậy là sai. viethanitc.org là một clb của sinh viên Việt Hàn tại sao lại không được đưa lên đây chứ.
  4. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

Số bài viết:
    126
    Theo tôi được biết. Lý do chính là "noel" là phong tục theo kiểu phương Tây nên ko được phép tổ chức. Hallowen là Phương gì mà vẫn được tổ chức.
    Tất nhiên các thầy có cái khó khăn của mình, cái đó không thể trách các thầy được và mọi người nên thông cảm.
    Chỉ mong nhà trường lần sau rút kinh nghiệm, triển khai nội dung, hình thức, cách thức và giấy tờ cần thiết của một chương trình mà sinh viên trong truờng muốn tổ chức để tránh tính trạng mâu thuẫn thế này.
    Chương trình cũng đã diễn ra rồi, có nói gì nữa cũng thế thôi. Tuy chương trình có hơi bị "vỡ" vì luôn bị làm khó nhưng Nó cũng đã có một ý nghĩa nhất định. Nội dung chính, cái cốt lõi của chương trình là gây quỹ từ thiện mà thôi.
  5. Offline

CrazyTaurus

• Windows NT

Số bài viết:
    26
    @Mr.ChemGio: mình nghĩ các bạn nên nghĩ rộng ra 1 tí về cái thông báo của nhà trường, đừng chăm bẵm vào từng câu chữ. Cái này nó hơi nhậy cảm, ko tiện để đề cập tới, các bạn nên phân biệt rõ cái gì là mang tính chất văn hóa,còn cái nào mang tính chất tôn giáo chính trị nên. Học Cntt là 1 ưu thế rất tốt cho chúng ta open minded, ngoài code, hardware ra các bạn nên chịu khó đọc nhiều hơn 1 tí, nên có chút ít nhận thức chính trị thì sẽ dễ sống và làm việc hơn. Thân :)
    sunset_glow, congthangitvnBr.Student thích bài này.
  6. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241

Em cảm ơn thầy đã giúp đỡ cho CLB chúng em tổ chức thành công chương trình Noel - Party gây quỹ từ thiện cho trẻ em nghèo có một cái tết cổ truyền thật ấm áp. Chương trình đã diễn ra tốt đẹp như mong muốn của các bạn sinh viên Việt Hàn nói chung, của thành viên câu lạc bộ CNTT ViethanITC nói riêng với sự góp sức của các CLB anh em trong trường, các ca sĩ và nhóm nhảy đến từ các trường khác trên địa bàn thành phố Đà Nẵng.
    Sau chương trình này, các thành viên của ViethanITC cũng đã gửi lời cảm ơn đến các CLB đội nhóm đã hợp tác tổ chức chương trình và hoàn toàn không còn ý kiến và thắc mắc về những vấn đề xung quanh chương trình nữa. Vì topic này được viết trước khi chương trình được diễn ra nên có một số ý kiến và thắc mắc, ViethanITC hi vọng tất cả mọi người đều vui vẻ, mong rằng năm sau CLB sẽ có cơ hội tổ chức chương trình thành công hơn, mang lại niềm vui cho sinh viên Việt Hàn
    . :D

Bạn ơi! Cho et hỏi cái nak, vấn đề thế nào mới đủ điều kiện đưa lên 2mit zak? 2mit hem phải là diễn đàn trường để giúp sinh viên trường giao lưu, học tập, trao đổi kinh nghiệm và giải quyết khó khăn sao?
    Rồi còn nói 2mit và viethanit hem liên quan nữa, hem biết thì đừng nên chém gió gây mâu thuẫn, coi chừng bị ban nick đấy! ^^
    Mr.ChemGioBr.Student thích bài này.
  7. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    cậu nói zui nhỉ ???? một cái nghị quyết hay quyết định gì mà hok đọc từng câu từng chử cho chết hả ???? bộ mù chử hay sao hok hiểu hết từng câu từng chử chứ. chính vì không hiểu hết nên mới có cái trường hợp cho rồi lại hok cho ấy. mình nghĩ bạn sau này làm cái hợp đồng nào đó chắt lỗ chết
    etducphong thích bài này.
  8. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Bạn kia nói đúng đó, ít ra chúng ta hãy tìm hiểu một chút về những cái k thiết yếu nhất đối với chúng ta như là chính trị. làm gì mà nói người ta mù chữ thế, giữ bình tĩnh, suy nghĩ thật kĩ rồi hẳng nói...
  9. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

Số bài viết:
    126
    Bạn cho mình biết cái thông báo của nhà trường là cái nào? Hiện tại mình chưa thấy.
    Đọc không hết từ,, “chăm bẵm” hai cứ từ này bạn có hiểu nghĩa của nó không? Khi đọc một bài kiểm tra bạn có đọc kĩ từng câu từng chữ để làm bài không?
    Cái nào là mang tính chất văn hóa, cái nào mang tính chất chính trị?
    Mỗi việc làm, hành động nó đều có một ý nghĩa riêng của nó.
    Nếu tôi không hiểu về chính trị thì chương trình lần này đã khác rồi. Bạn có chắc bạn hiểu chính trị hơn tôi không mà lên tiếng kiểu đó.
    Bạn cũng nên chịu khó đọc nhiều hơn một tý, suy ngẫm từng câu từng chữ để hiểu hết ý nghĩa của nó.
    Bạn dùng từ “nhận thức về chính trị”. Bước chân vào trường này thì tôi đã có nhận thức về chính trị rõ ràng, tôi không giỏi nhưng đủ hiểu thế nào là chính trị, thế nào là văn hóa.
    Hãy thử đặt mình vào tình thế khó khăn để cảm nhận được sự khó khăn đó như thế nào?
    sunset_glowetducphong thích bài này.
  10. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

Số bài viết:
    126
    Tôi chấp nhận những lời bạn kia nói không sai, chúng ta là những thanh niên, những đoàn viên thì nên biết rằng những vấn đề chính trị nó như thế nào? Nhưng với cách nói của bạn đó thì tôi nghĩ bạn đó nên nghĩ lại.
    Chương trình của viethanitc.org không có cái gì là chính trị hết, nội dung hoàn toàn trong sáng và nó còn có ý nghĩa hơn một số chương trình khác.
    Vì sao chúng tôi tổ chức ra chương trình này? Vì chúng tôi muốn giúp đỡ các trẻ em có hoàn cảnh khó khăn có được cái tết không thể nói là ấm áp đầy đủ nhưng nó giúp các em một phần nào xua tan cái lạnh lẽo của mùa đông, giúp các em có được niềm vui…!
    Nếu bạn xem chương trình thì bạn sẽ hiểu khác về nó.
  11. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Hì, mình k nói là chương trình này mang tính chất chính trị, là Việt Nam đag chứng tỏ mình đang hội nhập với quốc tế về tất cả các lĩnh vực và văn hóa cũng vậy. Đúng, mình k đến chương trình, nên k hiểu rõ và mình k bàn luận về chương trình. Mình chỉ đồng quan điểm rằng chúng ta nên biết một chút về chính trị.
    Còn lý do mà trường cấm tổ chức thì mình nghĩ ắt hẳn có nguyên nhân sâu xa nào đó. Thân!
  12. Offline

IME

• Quy ẩn giang hồ

Số bài viết:
    219

Diễn đàn là nơi tranh luận chứ không phải là cải nhau. Mong bạn
    Kimtan kiềm chế , nếu xúc phạm người khác thì bạn sẽ bị xử lý theo nội quy, người "hiểu về 2mit" như bạn chắc cũng biết điều nội quy này. Mình nói vậy vì nghĩ chắc rằng cậu cũng thật sự mong muốn một cộng đồng Việt Hàn có văn hóa tôn trọng lẫn nhau. Mong bạn lần sau viết hoa giùm tên nước Việt Nam.
    sunset_glowduyen.only.it thích bài này.
  13. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Thầy Long đã giải thích tường tận, mọi chuyện cũng đã qua và được giải quyết.
    Tranh cãi cho cái bản ngã mình thoải mái hay vì cái gì ? Chẳng phải những người có trách nhiệm đã nói dừng rồi sao ?
    sunset_glowetducphong thích bài này.
  14. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Close topic...! Thân
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.