Ngày đầu thực tập, cảm giác thế nào?

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi piglet7602, 4 Tháng một 2012.

1. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Chào các bạn!
    Đây là topic chia sẽ cảm xúc ngày đầu đi thực tập, các bạn có cảm xúc hay kỉ niệm nào ấn tượng với ngày đó. Hãy kể cho mọi người cùng nghe nhé!

Và đây là ngày đầu tiên đi thực tập của mình!

Trước đây, mình đã nghe kể rất nhiều về những tháng ngày thực tập tại công ty của các anh chị khóa 01,02.... Lúc đó mình nghĩ: "Ờ, sau này mình thực tập chắc không như thế đâu, chắc sẽ năng động và vui hơn".
    Ấy vậy mà... bây giờ, khi đã đi thực tập, mình thấy cảm giác không được vui mà còn thấy lo sợ....!
    Chắc có lẽ là ban đầu, mọi người không mấy tiếp xúc với nhau, nên cảm giác xa lạ và lạnh lùng lắm.
    Làm ngày đầu tiên chỉ ngồi ở văn phòng và làm bài của mình, có gì không hiểu là hỏi chị hướng dẫn thực tập tại công ty... nhưng khi hỏi là lại có câu: "Chị bận lắm, em cứ làm đi".... mở lời xin tài liệu cũng khó... nên cứ bon chen hết chổ này đến chổ khác tìm tài liệu... đọc lại những báo cáo thực tập của các sinh viên trước.... Rồi bị sai vài việc vặt nho nhỏ....
    Ngó vậy, ngày thực tập của mình cũng không có gì... bình thường như các bạn sinh viên khác! Nhưng thấy không được vui, có lẽ là chưa giúp được gì cho công ty, hay là chưa hợp... Haiz, mà cái tính của mình thì không thích ngồi một chổ và không khí ngột ngạc... chỉ thích đi... thích khám phá... và thích tìm hiểu những cái mới.... Có thực tập tại đây, mình mới biết là mình không hợp với việc ngồi văn phòng...

Còn các bạn, ngày thực tập đầu tiên các bạn có cảm xúc như thế nào? Bạn đã giúp gì cho đơn vị thực tập chưa? Chia sẽ cho bọn mình với nhé!:-/:-/
  2. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    mình chưa đi chưa bít:)) đợi tháng 3/2012 sẽ nói cảm xúc khi bị ng khác hành hạ ra sao? >:)
    jun_alone thích bài này.
  3. Offline

tho_bum_it

• Windows 2.0

Số bài viết:
    86
    công ty bắt đi tim khách hàng cho công ty.lợi dụng kinh đầu
  4. Offline

heorung^oo^

• Windows 95

Số bài viết:
    178
    Vạn sự khởi đầu nan. Cố gắng hòa nhập vào môi trường làm việc tại doanh nghiệp thôi.
  5. Offline

heorung^oo^

• Windows 95

Số bài viết:
    178
    Có việc làm còn sướng hơn là ngồi một chỗ trên công ty như là người vô hình. :-j
    quocvietvhit thích bài này.
  6. Offline

thankailo

• Friends

Số bài viết:
    374
    Cái này gọi là biết tận dụng nguồn nhân lực =))
  7. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    đc làm là sướng rồi em ơi.
    ngày đầu anh lên thực tập.
    Câu thứ nhất.
    GĐ: em thấy quy mô công ty thế nào

Câu thứ 2:
    GĐ: ừ. em rảnh thì ngồi đó chơi. nếu bận thì em có thể về thi thoảng nhớ thì lên thăm cũng đc =))

Xong mùa thực tập :))
  8. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Hô hô, tớ được vào siêu thị tiếp xúc khách hàng, chụp ảnh hàng hoá, nói chuyện với mấy em xinh tươi => rất là phê. :))
  9. Offline

ch2ng_kh_0

• Windows 1.0

Số bài viết:
    117
    haha nc voi may ng do thi de, kjnh nghiem mjnh rut ra dc tu moii lan thuc tap moi quan trong ạ
  10. Offline

trantramy265

• Windows NT

Số bài viết:
    170
    hehe ngày đầu tiên lên cả nhóm thực tập các em phân nhóm ra 2,4,6,. 3,5,7. các anh chị cũng tận tình vì cty nhỏ mà cả nhóm tận 16 người k có chỗ các anh mua ổ cắm về cho các em dùng lap// các em lên dky là thành viên website mua hàng hóa, đăng tin rao vặt. Rồi nghiên cứu xem website như thế nào nhé.../sau đó đặt câu hỏi cuối tuần anh sẽ trả lời 2 nhóm. haizz. mấy hôm lên ngồi lướt web chơi chán đến giờ nghỉ. các em nghỉ nhá. thế là xong// k biết sau này có phải đi thị trường không biết đây ta???
  11. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Cùng công ty với mình hả. :D
  12. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Thực tập nghĩ đến mà nhác.
    Đầu tiên: Thực tập không đúng chuyên ngành. Mình học TMĐT mà trúng ct tổ chức sự kiện và du lịch.
    Thứ hai: Thực tập mà cũng như không chả làm gì ngoài việc lướt web.
    Thứ 3: Cảm giác giả tạo đến phát ngán. (Mình phải tạo mối quan hệ trong giao tiếp)
    Thứ 3: Thực tập full time.

Có ai đã từng nhìn thấy một người khi chỉnh sửa ảnh bằng photoshop mà để full màn hình không có cái j ngoài cái hình đó chưa? thanh công cụ. Layout,..... chẳng có cái j ngòai cái hình đó cả. Ui! ct mình có một người. đáng ngưỡng mộ thiệt.

13. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Gì mà bức xúc thế em. :D
  14. Offline

Mr.Candy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Hĩ,thực tập ở quê.được cái là gần nhà,cái gì cũng dễ.Khổ có 1 cái là giáo viên hướng dẫn hơi bị kì
    30 thi xong vội vội về quê làm cái giấy thực tập tốt nghiệp,gửi ra cho trường.Rồi chạy qua cty tham khảo ý kiến và viết đề cương.
    H gửi bạn nộp thì ông thầy k nhận,bảo phải ra nộp trực tiếp.hài.Nhà cách trường 300km chứ phải ít gì đâu trời.Đã vậy thực tập cũng chả được làm gì,cứ quanh đi quẩn lại đứng nhìn