Lỗi rundll32.exe mong mấy bro cứu dùm em :((

Thảo luận trong 'Cứu hộ máy tính - Tư vấn phần cứng' bắt đầu bởi tranhuy612, 25 Tháng hai 2012.

1. Offline

tranhuy612

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Tối qua mò mò máy tính, không nhớ là bấm cái nút gì, mà nó cứ báo tường lửa @@ chặn mấy file exe, ai biết chỉ dùm mình giờ nó hiện bảng này lỗi rundll32.exe- no disk. there is no disk in the drive, please insert a disk into drive \ Device\Harddisk1\DR1
    help em !!!
  2. Offline

codem

• Friends

Số bài viết:
    179
    có thể là do hỏng file DLL. bạn nên repair lại win sau khi backup dữ liệu nhé!
  3. Offline

vitamin.ht

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    bạn vào run gõ msconfig---->chọn thẻ starup---->tìm cái dll.exe ấy rùi tắt nó đi restar lại máy là ok đó bạn
  4. Offline

tranhuy612

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    hic đã cài lại win, nhưng vẫn bị @@ khó hiểu lúc thì run32dll.exe, lúc thì dwm.exe, nó còn báo như thế này, There is no disk in the drive. please insert a disk into drive \Device\Harddisk1\DR1, có hỏi 1 số người thì họ nói zô regidit search rồi xóa đi, nhưng vẫn ko thấy @@ ai biết chỉ hộ mình nhé.
    hôm nay thì nó báo lỗi TosWaitSrv.exe no disk @@ bị hoài chán ghê
  5. Offline

tuoiconan

• Windows 3.0

• Tuoiconan
    Số bài viết:
    162
    ồ cái này mình cũng bị rồi, mất ăn mất ngủ vì nó đấy

cái này là do virus đó bạn à, bạn cài lại win nhé, sau đó bạn đừng vội vàng mà cài chương trình gì hết(không driver luôn nhé) vì virus từ các ổ đĩa khác nó sẽ lây lan qua ổ đĩa win đấy bạn.Và bạn coppy chương trình diệt virus vào usb rồi cài đặt nó sau khi bạn cài win xong. rồi bạn chạy chương trình diệt virus cho nó scan toàn bộ. sau khi scan xong bạn restart lại máy rồi vào safemod tiếp tục scan roàn bộ các ổ đĩa. sau đó thoát safe mod restart lại máy cài đặt driver hay chương trình của bạn. thế là ok rùi đó bạn.
    Lúc trước mình cũng bị như thế lên mạng tìm mãi cuối cùng đã text thử và thành công. good luck!