Tình cũ không rủ cũng đến... !

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi Br.Student, 3 Tháng tư 2012.

1. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Người xưa có câu nói đùa vui rằng “con cá mất là con cá to” để chỉ những hối tiếc khi hai người yêu nhau mà không đến được với nhau. Và cũng bởi không đến được với nhau nên trong kí ức của họ còn đọng mãi những dư âm và những tình cảm ngọt ngào nhất.

Hình bóng của người xưa lúc nào cũng thật đẹp, thật vẹn nguyên, dù thời gian có thay đổi. Chính bởi vì thế khi cuộc sống hiện tại không được như mong ước, họ lại tiếc nuối và nhớ về người xưa. Để rồi khi “tình cũ không rủ cũng tới”, khi hai con tim chỉ biết sống theo cảm xúc, họ đã lao vào những đam mê tội lỗi, tự đẩy mình vào những nghịch cảnh trớ trêu…

Mình cũng đang lâm vào tình trạng này đây ! không biết có nên tiếp tục hay dừng lại, mặc dù mình cũng thấy rất hạnh phúc, rất vui khi gặp lại người ấy...!

Mình phải làm sao bây giờ ?

2. Offline

duyphuc

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Mình chưa gặp phải trường hợp nào giống của bạn, nhưng mình nghĩ bạn vẫn còn rất may mắn khi trong thời gian rời xa người ấy, bạn chưa phải lòng ai , và cũng chưa ai phải lòng bạn... Nếu bạn "
    thấy rất hạnh phúc, rất vui khi gặp lại người ấy" thì bạn nên vui hơn, và suy nghĩ nhiều hơn đó... Suy nghĩ rồi lựa chọn, đừng để sau này lại kẻo nuối tiếc nữa bạn ạ ;) chúc bạn hạnh phúc ;))
    changtraixau_tpn, Br.Studentnphuc thích bài này.
  3. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    khoảng time xa nhau giữa bạn và người có thể là thuốt thử tốt nhất để khẳng định tình cảm của hai người dành cho nhau.nếu bạn và người ấy đều rất vui và hp khi lại được gần nhau thì bạn nên trân trọng và giữ gìn tình cảm đó!chúc bạn hp
    changtraixau_tpnBr.Student thích bài này.
  4. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    lắng nghe lời con tim nói mặc dù nó chẳng có nói j ngoài tiếng đập ;)) nói thật cứ làm gì cần thiết miễn sao đừng gây hậu wả wá nghiêm trọng trên mọi phương diện
    changtraixau_tpnBr.Student thích bài này.
  5. Offline

anhthe

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    lắm cái ko có hậu quả quá nghiêm trọng nhưng lại làm con người ta nuối tiếc cả đời đó bạn trẻ ạ :)
    Br.Student thích bài này.
  6. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Hôm 2/4 là sn cô ấy, mình đi lên chơi, rồi nc rất vui, nói chung cảm thấy nó rất rất.... nhưng khi mình hỏi thì cô ấy bảo ko làm cho mình bùn là đc rồi...

sau đó vẫn nt nc mỗi ngày, hi vọng sẽ tiến triển tốt, nếu như cả 2 đều mún níu giữ thì tốt biết mấy, nhưng mình cũng chưa biết cô ấy đang nghĩ gì !...
  7. Offline

mami

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Bạn muốn cô ấy nghĩ gì nào? hãy làm thay đổi suy nghĩ cô bằng tình cảm của bạn. ;) Nếu bằng tình cảm thật sự chân thành của bạn thì một lúc nào đó cô ấy cũng sẽ đáp lại tình ấy từ bạn :) chúc bạn và người ấy sẽ hạnh phúc ;))
  8. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    zậy có nghĩa là cô ấy 1 phần muốn níu giữ, 1 phần chỉ muốn làm bạn bình thường và 1 phần còn lại thì muốn buông tay đó. nói chung là trong thời gian này tùy thuộc vào bạn thôi. bạn làm cho cô ấy nghiên về cảm xúc nào thì cô ấy sẽ theo bên đó. cái đó còn tùy thuộc vào bạn thôi. hãy suy nghĩ cho thật kỹ vì cái cảm xúc mà vui vui bây giờ chỉ là tức thời thôi. hãy suy nghĩ vì sao trước đây lại chia tay và giờ thì thế nào. suy nghĩ kỹ rồi hãy hành động nha. nhất là lịch sử thế nào thì hãy cố gắng hết sức đừng để cho nó lặp lại lần nữa nha. good luck
    Br.Studentanhthe thích bài này.
  9. Offline

anhthe

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Thích anh kia nói câu này thôi . Suy nghĩ kỹ rồi hãy hành động, đừng để cảm xúc nhất thời làm quá khứ lặp lại 1 nữa ;))
  10. Offline

thisicodon

• ai mua trăng không!!!

Số bài viết:
    367
    Hỏi thế gian tình ái là chi
    mà các bạn trẻ phải khổ vì nó?
  11. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    tình cũ!..có nên hay ko là ở tình cảm, nếu chuyện bạn quay lại mà làm bạn và ng kia hp (và ko làm tổn thương bất cứ ai) thì bạn có thể..bởi xa nhau 1 thời gian đó coi như cũng là 1 thử thách để thấy mình vẫn cần nhau, Nhưng mà cũng nên tỉnh táo nếu ko bị nhầm lẫn giữa cảm xúc cũ với tình cảm hiện tại!!
    Br.Studentlegendmanit thích bài này.
  12. Offline

legendmanit

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    tc thật rắc rối!!!
  13. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Mình đang phân vân ko biết đây là tình cảm xưa cũ trào về, hay là cảm xúc thực sự của mình. Nhưng sao mà mình k quên đc. Cứ nhớ hoài à... Bấy lâu chẳng thật lòng với ai cả. Riêng cô ấy, mình vẫn luôn cảm xúc đó, cảm giác đó.... thật kì lạ... hjc.
    meoden thích bài này.
  14. Offline

legendmanit

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    cô ấy còn tình cảm với bác không???
  15. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Mình nghĩ là còn, nhưng lòng người khó biết đc chính xác. Nhưng nếu ko tại sao cô ấy lại nt với tớ nữa chứ. Lâu nay nt k bao giờ cô ấy viết dấu !, nhưng từ ngày đó trở đi. Cô ấy nt với mình một cách lạ thường, rất tình cảm. Trả lời tn rất nhanh...

Nhưng cũng có thể mình đang đặt niềm tin quá nhiều hay chăng ?
  16. Offline

legendmanit

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    không đâu, hi vọng đi bác vì nó có cơ hội rất cao!!! chúc bác hạnh phúc
  17. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    gặp nhau nói chuyện có rõ mới chắc, cảm xúc đôi khi cũng chỉ là cảm xúc..tất nhiên, đã từng 1 thời mặn nồng thì chuyện hoàn toàn quên là ko thể, kỉ niệm tràn về cũng là chuyện bt mà..