Hỏi đáp Thắc mắc về vấn đề toiec 300 điểm mới được ra trường???? Mong trả lời gấp!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng Đào Tạo' bắt đầu bởi congloi1992, 11 Tháng năm 2012.

1. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    mình nghe nói khi ra trường là phải cần bằng toiec 300 điểm. nhưng có người thì lại nói là ko cần. có bạn nào hay thầy cô nào biết rõ có thể nói cho mình biết được ko???? mong là đừng nói "hình như", "có thể", "nghe nói", "chắc là".... mà mình mong là phải "chắc chắn" vì bây giờ mình cũng sắp ra trường rồi. mà nghe toàn mấy thông tin lan man quá. cám ơn các bạn!!!:-<
    sunset_glow thích bài này.
  2. Offline

xuancuongkythuat

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    chắc ko cần đâu bạn
  3. Offline

sunset_glow

• Super Moderator

• toO fAsT tO lIvE toO yOuNg tO dIe
    Số bài viết:
    992
    Bạn đọc kỹ yêu cầu giúp đỡ của congloi1992. Hãy trả lời nếu bạn biết chắc chắn câu trả lời chính xác.
    Thân !
    neyugn thích bài này.
  4. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    sao ko thấy ai trả lời hết nhỉ?? vấn đề này khó lắm sao??? nếu vậy thì mình nghĩ chắc mấy bạn cũng ko ra trường được rồi. >;< >:P
  5. Offline

duyen.only.it

• Friends

Số bài viết:
    569
    [TIP]http://lib.viethanit.edu.vn/dao-tao/chinh-quy/chuan-dau-ra.html
    Bạn vào link này để biết rõ hơn

Đây là những thông tin mình vừa mới đọc được, hiện tại thì chưa biết chính xác là nó như thế nào.

Theo mình nghĩ thì trg mình có tiêu chuẩn đầu ra "Toiec 300đ or tương đương". Tương đương có nghĩ là bạn có chứng chỉ B or C của AV là bạn có thể ra trg.

Còn Toiec 300đ, có lẽ đây là Xét về Toiec nội bộ, chứ không phải là Toiec Quốc Tế (Có nghĩa là trg mình tự tổ chức thi rồi cấp bằng cho chúng ta)

Hy vọng những TT này sẽ giúp bạn phần nào đó, dù chỉ là mập mờ theo cách mình hiểu :)
    [/TIP]
  6. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    mình được tư vấn về vấn đề ra trường của trung tâm phát triển nội dung đào tạo là phải có bằng B trở lên hoặc toic 300, 1 trong 2 đều được. cái này là mình nghe chắc chắn nhưng tư vấn có chắc không thì bác nên đến hỏi tận nơi thì tốt nhất.
    Thân!
    nha.homesunset_glow thích bài này.
  7. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    mình cũng nghe một số người nói là những cái đó chưa áp dụng đối với khóa 3 và khóa 4. chỉ áp dụng với khóa 5 mà thôi. mình cũng đọc thông tin trên viethanit.edu.vn về chuẩn đầu ra. nhưng thấy mập mờ quá. vì ko có gì chắc cả. có ai quen thầy cô nào bên phòng đào tạo ko?? hỏi chắc chắn chứ kiểu này chắc khỏi ra trường quá!!!

Nói qua nói lại cuối cùng cũng chẳng ai chắc chắn cả!!! Admin của diễn đàn này đâu??? Ra đây trả lời mau lên đi!!! >:P
  8. Offline

socnau

• Friends

Số bài viết:
    283
    cái này xem trên trang đó thì đồ họa máy tính là 300 điểm quy định từ ngày 11/7/2010 nhưng mà 2 khóa trước ra trường có cần bằng tiếng anh gì đâu. Nếu mà có chắc mềnh chết. hức hức.
    sunset_glow thích bài này.
  9. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Admin đâu??? Ra đây!!!!! Trả lời nhanh lên koi. x-(
  10. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Chào bạn!
    Có chứng chỉ ngoại ngữ là một trong những điều kiện tuyển dụng hiện nay của các doanh nghiệp/công ty.Trường mình thì mọi năm trước đều không yêu cầu chuẩn đầu ra ngoại ngữ đối với tất cả các ngành. Nhưng thử hỏi nếu bạn ra trường khi không có nỗi một chứng chỉ ngoại ngữ thì sẽ như thế nào. Suy nghĩ kỹ lại đi nhé các bạn trẻ!
    Thân!
    Special onekillyou117 thích bài này.
  11. Offline

ngoclaai27

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    79
    các bạn cứ đọc kỹ thông tư của trường là biết liền cái thông tư này đc ký là vào năm 2009 đúng k nếu đúng là áp dụng thì nó đã áp dụng với các khóa trước rồi, nhưng mà theo mình biết là các khóa trước k có áp dụng vậy là khóa 3 mình cũng thế thôi đơn giản thế mà cũng k đọc kỹ cái thông báo nữa rõ chán!
  12. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Biết là thế. Việc ra trường phải có một chứng chỉ anh văn uy tín để làm đẹp hồ sơ xin việc là điều tất nhiên. Nhưng trường phải nói rõ ràng cho sinh viên biết để sinh viên có thể học và thi lấy bằng anh văn đó làm điều kiện ra trường chứ. Cứ ấp ấp úng úng mãi ko biết như thế nào thì sao được. Vì một chứng chỉ anh văn quốc tế bây giờ đâu có rẻ. Nào là tiền học, rồi đến tiền thi, rồi đến tiền phụ cấp khi đi học (như tiền xe, tiền xăng, tiền tài liệu...), tệ gì cũng mất tầm 1,5tr -> 2tr. Nếu ko bắt buộc thì sinh viên có thể nhàn nhã từ từ gần ra trường hoặc khi nào có tiền thong thả rồi học cũng được. Còn nếu bắt buộc thì nhà trường phải nói ngay từ bây giờ để sinh viên biết mà chuẩn bị sắp xếp thời gian và tiền bạc để đi học chứ. Im lặng đến hồi gần ra trường lại đòi bằng thì lấy đâu mà đưa. Chẳng lẽ phải đợi thêm một năm nữa để học lấy cái chứng chỉ rồi mới được lấy bằng tốt nghiệp àh. Phải ko TRUNGQN1 ????????
  13. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Toic 300 điểm sẽ được áp dụng cho khóa 6. K6 sẽ không học tiếng anh 1,2,3 như hiện tại nữa mà thay vào đó là toic 1,2,3.
    Như vậy quá trình học và đầu ra mới có hiệu quả. Đó là một số thông tin mình biết. Trong thời gian tới, phòng đào tạo sẽ có văn bản hướng dẫn cụ thể.
    sunset_glowduyen.only.it thích bài này.
  14. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Ah hóa ra là chú học vào học trường này, cốt chỉ để cho xong bằng cao đẳng thôi :)). Học mà sợ tốn tiền thì để dành mua bò về chăn đê =))
  15. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    hey. có nhìu ngươi nhà giàu, ba má làm nhìu tiền quá chẳng bik làm gì cho hết nên nói cái gì ra cũng dễ dàng, thoải mái. chứ đâu bik rằng thời buổi khó khăn, làm ăn vất vả mới kiếm được đồng tiền gửi ra cho con ăn học đã là một vấn đề. chứ đâu phải dễ dàng như bạn trungqn1: "má ơi! ba ơi! đưa tiền đây cho con đi học bằng này, cấp kia. nhanh lên!". có phải ko bạn??? bạn nên suy nghĩ lại vấn đề này nhé. chứ ko phải gia đình nào cũng khá giả, giàu có như bạn hết đâu. CHÚC BẠN THÔNG SUỐT!!!!
  16. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    chúc chú mong chóng trở thành ông chủ trại bò =)) =)) =))
  17. Offline

congloi1992

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Thanks. Mong là được như vậy!!!!
  18. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    p/s : Mọi người đừng đi lạc vấn đề nhé, giữ gìn lời nói của nhau, hãy thể hiện mình là 1 sinh viên có trình độ cao đẳng.
    hongoctrienduyen.only.it thích bài này.