Cần một sân chơi kỹ năng mềm cho sinh viên Việt Hàn

Thảo luận trong 'Các Club - Hội nhóm' bắt đầu bởi alt+F4, 2 Tháng ba 2012.

?

Bạn có muốn thành lập và tham gia một sân chơi kỹ năng mềm ở VietHanIT

Poll closed 9 Tháng ba 2012.
11 phiếu 84,6%
Không 2 phiếu 15,4%
Có thì tham gia, không có cũng không sao 0 phiếu 0,0%
  1. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    [Thăm dò] Cần một sân chơi kỹ năng mềm cho sinh viên Việt Hàn

Mình nói thật, mình tha thiết có một sân chơi như vậy, từ kỹ năng giao tiếp, đến kỹ năng làm việc nhóm. Những cái này cần thiết cho sinh viên mà tại sao không có nhỉ, mình thấy các trường Đại học ở Đà Nẵng có mà sao trường mình tệ quá (Nói ko phải chê). Trước đây có VitaminS nhưng thật sự mình thấy VitaminS chưa đem lại cho sinh viên được điều gì cả... hajzz.
    Ai đồng qua điểm cho ý kiến!
  2. Offline

Demon Hunter

• Windows 3.0

Số bài viết:
    64
    tôi! tôi đồng ý.muốn có 1 nơi để phát triển khả năng mềm của mình mà không có.hồi trước nghe nói có vitamin s gì đó mà không thấy được kết quả gì.như anh alt f4 em tha thiết có 1 câu lạc bộ như thế..em không muốn sống khép kín và sống bằng cái thế giới ảo này nữa :((
  3. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Đồng tình :)
    Nguyễn Ngọc Huy thích bài này.
  4. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    có ý tưởng thì mần đi các đồng chí.....
  5. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    cái khó là tìm ra 1 người đầu tàu...
    Nguyễn Ngọc Huy, Special onealt+F4 thích bài này.
  6. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Người đầu tàu có thể là một người thầy, một người cô của chúng ta nhưng có trách nhiệm và nhiệt tình với công việc.

Người đầu tàu cũng có thể là một người có sức lối cuốn, biết lãnh đạo người khác.

Và...

Người đầu tàu có thể là người khởi xướng ra ý tưởng này. Bạn Công Thái!

Nếu được mình cũng sẽ góp sức một tay. Thực sự câu lạc bộ như thế rất tốt và ý nghĩa!

good idea!
  7. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Chúng ta ủng hộ ý tưởng thành lập câu lạc bộ mới của Thái đi.Em thấy ý tưởng thành lập câu lạc bộ này khá hay và có tương lai để phát triển.
  8. Offline

lpclong

• Bí thư Đoàn Trường

Số bài viết:
    293
    Gửi các bạn đoàn viên thanh niên!

Trước tiên, tôi hoàn toàn hoan nghênh ý kiến và tinh thần ham học hỏi của các bạn về các kỹ năng. Đã từng là 1 sv, tôi hiểu các kỹ năng mềm quan trọng ntn đối với từng cá nhân ngay từ khi trong ghế nhà trường đến khi ra đi làm. Nhân bài viết này của các bạn, tôi xin có 1 số ý kiến thế này
    1, Các bạn vẫn không nhận thấy được mình trao dồi được các kỹ năng khi tham gia vào các clb, đội, nhóm của trường. Ko nhất thiết phải sinh hoạt trong 1 clb mang tên kỹ năng giao tiếp ta mới được rèn luyện kỹ năng giao tiếp. tất cả các kỹ năng mềm mà các bạn cần có nó đang tồn tại trong tất cả hoạt động của các clb, đội nhóm của trường. Nếu để ý các bạn sẽ thấy
    2, Trường ta có clb vitamin S, đây là 1 clb tốt xuất phát từ ý tưởng rất hay và đã có những hoạt động bước đầu đáng khích lệ. Tuy nhiên, 1 clb ko thể chỉ do 1 người hay 1 nhóm người thực hiện là có thể thành công. Nó phải được sự ủng hộ, đóng góp và cống hiến ý tưởng của tất cả các thành viên tham gia nó
    Một cơ thể muốn khỏe mạnh và phát triển, thì các bộ phận cấu thành nên nó phải khỏe mạnh. 1 câu lạc bộ muốn vững mạnh phải có sự đóng góp từ các thành viên
    3, Một Đoàn trường chỉ có thể vững mạnh khi tự mỗi các đoàn viên là 1 tấm gương xung kích, nhiệt tình và hết lòng vì Đoàn trường.Mỗi Đoàn viên, mỗi chi đoàn, mỗi clb đều là những nhân tố quan trọng mà Đoàn trường hết sức quan tâm và chú trọng
    Cuối cùng, tôi mong muốn các đoàn viên nếu muốn rèn luyện các kỹ năng hãy nên tham gia vào các CLB, các bạn sẽ nhận được những cái gì mình cần
    (Nếu có những ý kiến thắc mắc liên quan đến kỹ năng mềm, tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ và tạo điều kiện để các bạn trao dồi)
    Chào thân ái và quyết thắng

Lê Phước Cửu Long
    Lee, changtraixau_tpn, neyugn4 người khác thích bài này.
  9. Offline

ChIpKut3

• Super Moderator

• ٩(•̮̮̃•̃)۶̶ K̶̶u̶̶C̶̶h̶̶I̶̶p̶ ٩(•̮̮̃•̃)۶
    Số bài viết:
    851
    kết quả củng không đâu vào đâu làm gì cho phí thời gian
  10. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Chưa làm sao biết được kết quả hả bạn?
  11. Offline

ChIpKut3

• Super Moderator

• ٩(•̮̮̃•̃)۶̶ K̶̶u̶̶C̶̶h̶̶I̶̶p̶ ٩(•̮̮̃•̃)۶
    Số bài viết:
    851
    cứ thử rồi sẻ biết !
  12. Offline

mimihungdu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    mọi người đều cho rằng vitamin s chưa tốt ,điều đó ko đúng ,mình ko đòng tình thành lập clb như vậy nhưng dù sao vitamins cũng đang trong quá trình lấy lại phong độ nên việc thành lập ko cần ,
  13. Offline

Việt Trinh

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Mình có rất nhiều các slide về kỹ năng mềm... nếu ai muốn copy thì sent mail cho mình.... mình sẽ gửi cho
    viettrinh.ptdv241@gmail.com
    Nhưng điều quan trọng là bạn phải thực hành nó...
    Nhưng thực hành ở đâu???
    Tại nơi bạn đang sống, đang học tập, hãy tự tin vào bản thân mình....
    Chúc bạn thành công....
    Điều quan trọng nhất là bạn phải TỰ TIN!!!
    Lee thích bài này.
  14. Offline

thucdat027

• Friends

• Giang hồ hiểm ác, không bằng mạng lag thất thường!
    Số bài viết:
    138
    tôi ko đồng ý.
  15. Offline

Lee

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    13
    Mình là một thành viên của CLB Vitamins, do hiện nay CLB gặp một số trục trặc nên hoạt động không được tốt lắm, nếu mọi người cũng như đoàn trường quan tâm và giúp đỡ, mình tin CLB sẽ phát triển mạnh trở lại. Muốn thành lập một CLB ở trường mình không phải khó, cái khó ở đây là làm thế nào để một CLB có thể phát triển và tồn tại. Đối với một CLB kĩ năng mềm điều đó càng khó hơn. Thứ nhất: Những bạn thành viên chủ chốt cần phải có nền tản kĩ năng mềm(ai trong số các bạn tự tin mình có kĩ năng này kĩ năng kia), thứ 2: Tạo một kế hoạch rõ ràng, một phương hướng cụ thể cho một CLB kĩ năg mềm không phải dễ. Thứ 3: Mọi người hay đặt nhiều hi vọng khi tham gia vào CLB là phải được học cái này, cái khác khiến cho các bạn bị thụ động khi tham gia CLB, ít ai có thể suy nghĩ được là khi tham gia CLB không dạy cho các bạn mà chính các bạn tự học từ các thành viên trong CLB, chính các bạn dạy cho CLB là phải làm gì, nên làm gì.
    tortoisenhoa_ptnd thích bài này.