[Hỏi đáp -Thảo luận] Liên thông đại học năm 2012

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi congthangitvn, 25 Tháng sáu 2012.

1. Offline

bachquyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Cần cù bù thông minh. 1 cử nhân không bao giờ bằng 1 kỹ sư bạn ah
  2. Offline

theanhbtm

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    18
    ai rảnh giải giùm bài này với.
    y[n]=x[n2]

a. Khảo sát tính tuyến tính và tính bất biến của hệ thống trên.

b. Cho tín hiệu đầu vào:.

Tìm tín hiệu đầu ra y[n] và y[-n+3].
  3. Offline

tuyentran

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Ai có đề cương ôn thi liên thông từ Trung cấp Lên cao đẳng và từ Cao đẳng liên thông ngành CNTT lên đại học mấy năm trước của trường ĐH CN Tp HCM cho mình xin bản photo với nhé . Mình đang cần tài liệu để ôn thi
    Email của mình là: ngoc.nam44@gmail.com hoặc số đt 01656.138.689
  4. Offline

myduyendh91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Ngày 9/7: Lễ tốt nghiệp khóa 3
    Sinh viên (SV): Dạ thưa cô, cô cho em hỏi là: em là sv khóa 3, hiện vẫn chưa tốt nghiệp ì đang còn kẹt điểm học cải thiện của khóa 5, bây giở em muốn xin bảng điểm có luôn điểm mới em đang học để liên thông được không ạ.
    Phó phòng đào tạo (PPDT): ah vấn đề đó không được em, em phải chờ đền khi có điểm cùng khóa 5 lúc đó em làm đơn xin xét và cấp bằng tốt nghiệp sớm nhà trường sẽ tổ chức giải quyết cho em càng sớm càng tốt để em có thể liên thông. điểm khóa 5 khoảng cuối tháng 7 sẽ có em.
    SV: Dạ, em cám ơn cô.
    Ngày 10/7: SV lên xin bảng điểm nộp hồ sơ liên thông
    SV: Nộp đơn và hỏi: Dạ thưa cô, điểm khóa 5 khoảng lúc nào có ạ?
    Cô pdt: Bây giờ nhà trường đang bận cho công tác tuyển sinh kháo mới, khoảng ngày 20 sẽ có điểm khóa 5 em.
    SV: Dạ, em cám ơn cô.
    Đến chiều ngày 23 có điểm khóa 5, sv làm đơn xin xét và cấp bằng tốt ngiệp, 1 SV khác hỏi cô phó phòng đào tạo.
    SV: Dạ thưa cô, cho em hỏi là bây giờ làm đơn đến khi nào tụi em có bằng được ạ? vì tụi em đang làm hồ sơ liên thông mà 31/7 này hết hạn nên xin nhà rường có thể giải quyết sớm cho tụi em được không ạ?
    PPDT: Bây giờ tụi em làm đơn, hạn nộp đến cuối tuần, đầu tuần sau nhà trường sẽ tổ chức hội đồng xét, sau đó gửi đi in và đầu tuần sau (ngày 6/8) sẽ có bằng cho tụi em.
    Sv: (SV yên tâm ra về, đợi ngày 3 lên đọc thông báo) Dạ em cám ơn cô.
    Một sv khác lên xác nhận thông tin nộp đơn xin xét và cấp bằng tốt nghiệp.
    SV: lại hỏi: thưa cô cho em hỏi là khỏang khi nào tụi em có thể nhận bằng được ạ? Vì ngày mai (31/7) là hết hạn nộp hồ sơ, tụi em đã xin được phòng đào tạo trong đó khất cho tụi em đến ngày 8 nộp ạ nên cô cho em hỏi liệu có bằng trước ngày 8 không cô.
    Cô pdt: Làm sao nhà trường có thể giải quyết cho một mình em được. Từ ngày 3 - 10 em lên đọc thông báo.
    SV: Dạ em cám ơn cô, em chào cô.
    Bây giờ là ngày 6 nhà rường vẫn chưa có thông báo. Ngay cả lời nói của Cô Phó phòng đào tạo nói ra không có chút trọng lượng, không có cái gọi là uy tín, chỉ tội nghiệp cho sinh viên, muốn liên thông mà không được, phải mất một năm nữa chờ đợi. Hành sv lặn lội từ quê bắt xe đi đi vào vào làm đơn, xác nhận, ở nhà mà lòng nao nao không yên tâm. Câu nói vô trách nhiêm của cô phòng đào tạo "làm sao nhà trường giải quyết cho mình em được" cả tương lai của một người mà họ có thể thốt ra những lời như thế ư? Trong khi đó, mình được biết có 1 vài trường hợp cũng như mình vậy, hàng ngày lên đọc xem trường đã có thông báo chưa, trong ngóng mỏi mòn. haiz... chán.
    Khuyến cáo: dành cho những sinh điểm đang chập cheng muốn học cải thiện với khóa sau phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định, đừng để phải hối hận như tụi mình bây giờ.
    hongoctrien thích bài này.
  5. Offline

Hiếu

• Windows 95

Số bài viết:
    35
    Ý mình nói ở đây là những bạn tốt nghiệp cao đẳng bằng TB lách luật đi xin giấy chứng nhận làm 1 năm để được thi LT làm cho xảy ra tiêu cực buôn bán giấy kinh nghiệm 1 năm của các công ty cho thí sinh. Vậy thì học bằng khá giỏi ra trưởng cũng chả để làm j. ==> Bằng liên thông bị báo chí trên mạng lên án và khinh bỉ quá trời T_T
  6. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Có vẻ bức xúc quá nhỉ? @@! Bạn ko tính đến những người vừa học vừa làm ah?
  7. Offline

kissofdeath

• Windows 2.0

Số bài viết:
    162
    Có tài liệu liên thông trường Khoa Học Tự Nhiên Không nhĩ?, ai có cho mình xin với
  8. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Còn thương mại điện tử có liên thông được ngành nào ở ĐH Duy Tân Đà Nẵng không anh chị?
  9. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Còn thương mại điện tử có liên thông được ngành nào ở ĐH Duy Tân Đà Nẵng không anh chị?
  10. Offline

Hiếu

• Windows 95

Số bài viết:
    35
    Khuyên bạn 1 câu nên học đúng chuyên ngành. VD bên khoa công nghệ thông tin có : Công nghệ thông tin, công nghệ phần mềm, mạng truyền thông,....thì nên học ngành công nghệ thông tin. Vì nếu sau này thi liên thông lên các trường ĐH chỉ tổ chức tuyển sinh ngành CNTT, Nếu học ở hệ CĐ ngành CNTT thì thi luôn, nếu học các ngành phù hợp với ngành cntt vd công nghệ phần mềm, mạng truyền thông,.... THì phải học bổ sung kiến thức mắc công lắm
  11. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Bạn có thể liên thông ngành quản trị kinh doanh tổng hợp, còn ngân hàng với kế toán thì không rõ lắm.
  12. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Thế Thương mại điện tử liên thông công nghệ thông tin có học bổ sung ko hay là ko dc liên thông ngành này
  13. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Tất nhiên là không được, bằng quản trị kinh doanh sao liên thông công nghệ thông tin được.
  14. Offline

anhhà

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Thi các môn bổ sung kiến thức ở BCVT có khó không nhỉ?
  15. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Học bổ sung kiến thức chi là thủ tục thôi. thi khá dễ.
  16. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    tình hình là đến bây giờ k nge thông tin gì về HVBC chi nhánh Đà Nẵng nhỉ :(, toàn SG vs HN k:-s
  17. Offline

mcmong

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    Có anh chị nào cho em hỏi ngành thiết kế kiến trúc có liên thông được không vậy? Nếu có thì cụ thể là trường nào vậy ạ?
  18. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Theo thông tin đáng tin cậy thì năm nay Học viện BCVT sẽ không tuyển sinh tại Đà Nẵng.
  19. Offline

Huskar Lahlug

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    anh chi cho em hoi cái...trường cd việt hàn co ngàh mạng may tính có lien thông lên được đại học bách khoa đà nẳng ko?
  20. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    ối chà, rồi, xong!