Thảo luận Học phí trường mình tăng lên???

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi ducnam312, 10 Tháng tám 2012.

1. Offline

ducnam312

• Friends

• Status là cái dòng trạng thái của bạn...
    Số bài viết:
    317
    Tình hình là mới vào xem lại học phí, thấy mức học phí của mình tăng vút lên....
    Đợt vừa rồi đăng ký học thấy có 80k5/1 tín chỉ, giờ tăng lên tới gần 97k.
    Tiền học phí tăng mà không thấy thông báo gì cả, có ai biết thông tin này không nhỉ? Tiền phòng KTX tăng, tiền học phí tăng. :( Nỗi khổ của sinh viên đây!!!
    namthanhfc, sunset_glowMun_xyh thích bài này.
  2. Offline

vtn

• Windows 2.0

Số bài viết:
    47
    :(( thầy cô chơi xấu, em ứ chịu. Đáng ra phải thông báo trước cho bọn em biết để còn biết mà đăng ký thêm vài môn nữa cho chẳn tiền chứ, trước sau gì cũng cặp heo của nhà em thôi ak.
    kuman92 thích bài này.
  3. Offline

lặng lẽ yêu

• Windows 2.0

Số bài viết:
    41
    tiền gì cũng tăng thế này thì sinh viên nhịn đói mất ak. lúc đk học xong tiền học phí có 1tr2 xin bố mẹ oy giờ tự nhiên tăng lên 1tr5, biết nói sao vs bố mẹ đây, bố mẹ cũng chẳng phải là ngân hàng cứ nói nộp là có, tăng như thế có khi bố mẹ ko hiểu lại nói mình nói dỗi nữa chứ. bức xúc quá đi.
    boynghichnet, namthanhfcsunset_glow thích bài này.
  4. Offline

Pooh

• Windows NT

Số bài viết:
    37
    Trường này, ăn lời ăn lãi, tùm lum, tiền lúc nào cũng tăng lên. ở cái chốn này. đất Đà Thành này chỉ có cái trường này, thu tiền SV như thế. LÊN KHIẾU KIỆN THÌ CHÈN ÉP SINH VIÊN. CHỬI BỚI, NÓI CẠNH NÓI KHÓE. THẦY CÔ KIỂU GÌ? KIỆN THÌ THẦY CÔ KHÔNG GIẢI QUYẾT ĐÂU? CÃI NHAU LÀM GÌ? THIỆT THÒI CHO SINH VIÊN. THẾ MÀ LÚC TRƯỚC NGHE "VÌ LỢI ÍCH SINH VIÊN CẢ ĐẤY?
    noiaybinhyen thích bài này.
  5. Offline

DrVoDanh

• Windows 1.0

Số bài viết:
    78
    sax,bữa nay lên xem lại hình như tăng thêm 300k nữa thì phải @@
  6. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Mình cũng mới xem lại. tăng lên mất
    Xăng tăng nên tiền học phí cũng tăng.
    Năm này có mà chết đói cả lũ
    Tiền KTX (tăng) + Tiền Học phí ( tăng) + Xăng (tăng) + tiền nước sinh hoạt = Sinh viên ăn mì hoặc chết đói.
    Ai có xe chịu khó đi bộ, ko cần đổ xăng. Tốt nhất là ko đem ra trường vì lại thêm khoản Tiền gửi xe nữa. Mà ko có xe nhiều người ko đi làm được cũng như ko đi học đc.
    P/s: Nếu hãng xe máy mà chỉ bán cho những SV thuộc trường Việt hàn thì hãng đó sẽ phá sản ( Ko ai mua. Đó chỉ là một giả dụ vui thôi :D )
  7. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    ối trời ơi " Việt Hàn một điểm tựa" có đúng ko. Tăng học phí ko hề có thông báo.
    Nhà trường đang làm gì thế ?
  8. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    tăng học phí đã trở thành quy luật, vật giá mọi thứ đều tăng thì học phí cũng phải theo
    VHIT mình học phí như vậy đã quá rẻ, các bạn thử tham khảo mức học phí các trường xung quanh xem
    so sánh hơi xa một chút, mình nghe nói học phí của đại học công nghiệp SG lên đến 245k một tín chỉ đấy
    còn so sánh gần hơn thì các bạn có thể tham khảo mức học phí của các trường cao đẳng hoặc đại học chính quy trong phạm vi Đà Nẵng
    kuman92duyen.only.it thích bài này.
  9. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    bạn takechij nói đúng đấy, các bạn nên xem lại lời nói của mình đi. Dù đúng là nhà trường chưa thông báo mức tăng học phí nhưng trên mặt bằng chung thì trường mình nằm ở top có học phí rẻ với chất lượng đào tạo cũng như cơ sở hạ tầng tốt nhất rồi, than vãn gì nữa đây.
    Cho tôi hỏi thêm, có ai như trường mình cho thi cải thiện rồi thấy sinh viên điểm chưa cao hay sợ sinh viên k kịp thời gian tốt nghiệp lại mở lớp học nóng k, các bạn biết 1 mà k biết 2, khi người ta làm tốt, giúp các bạn thì chưa chắc các bạn có 1 lời cám ơn, còn người ta có làm việc chưa thật tốt hay có sai sót thì ra sức bới lá tìm sâu.
    Ý kiến của mình là vậy đấy
    p.s: Cho tôi hỏi thêm, nếu như trường có thông báo tăng học phí đi chăng nữa thì các bạn tính không học nữa vì học phí cao chăng :)
    kuman92, zanvjp, su su1 người khác thích bài này.
  10. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Nói thế mà nghe được à? Học phí tăng thì người ta có quyền đưa ra ý kiến thế thôi, chứ có so sánh với trường khác hay gì đâu mà nói như thế, phát ngôn vớ vẩn.
  11. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    các bạn trẻ Việt Hàn của chúng ta nông nổi quá ;)), chắc phải đi làm vài năm mới hiểu được cái sự đời :-<
  12. Offline

knight9000

• Windows 3.0

Số bài viết:
    144
    Mình thấy giá cả đều leo thang cả không riêng gì học phí trường mình.
    Cũng giống như mình năm 1: học phí mỗi kì mình nhớ hình như là 1tr2 hay 1tr3 gì đấy.
    Sang năm 2: có tăng lên chút 1tr4 thì phải.
    Sang năm 3: học phí nằm trong khoản 1tr5-1tr6 gì đấy.

Nhưng bù lại học bổng cũng tăng theo.
    Mình nhớ không lầm thì hồi năm 2 học bổng giỏi nhận có 1tr3 à, học bổng khá nhận 1tr2.
    Sang năm 3 thì học bổng giỏi là 1tr7 còn học bổng khá là 1tr6

Năm nay học phí tăng thì tất nhiên học bổng sẽ tăng... nếu các bạn cố gắng mình tin các bạn sẽ nhận được ít nhất là học bổng khá.
    Goodluck!
    kuman92 thích bài này.
  13. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Thông báo trước còn biết mà chuẩn bị chứ.
    Anh ra trường rồi nói thế cũng có ảnh hưởng tới anh đâu. Anh đi làm mà bị trừ lương ko thông báo thì anh phản ứng ra sao?
    iker thích bài này.
  14. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Trường mình là trường có mức học phí rẻ bậc nhất Đà Nẵng rồi đấy!!
    zanvjp thích bài này.
  15. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    Nông nổi cái chổi. Vậy bạn đi làm không lo mà làm việc cho tốt đi, vào đây mà phát ngôn lung tung thế... Chắc mai đi làm cấp trên tăng lương cho đó =))
    iker thích bài này.
  16. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Sướng thì đã ko kêu la. Những người sướng, có tiền họ ko coi tiền ra gì cả, còn những người nghèo khổ thì khác. Đối với họ một đồng cũng quan trọng
    LiNCoNzanvjp thích bài này.
  17. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    Là sinh viên chung nghèo giàu không quan trọng, cũng là tiền cha mẹ cho hết nếu các bạn nhìn rộng ra 1 tý thì tất cả sinh viên điều phải chiệu cảnh chung như vậy chứ có phải riêng các bạn, tại sao cứ keo la lên vậy la nhiều vậy học phí có giảm không, tiền ăn có giảm không, tiền xăng có giảm không, thật là vớ vẫn, phải học cách chấp nhận đi, phải tự cố gắng chả có ông bụt nào mà giúp cho đâu
    takechij thích bài này.
  18. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Đấu tranh bảo vệ quyền lợi của bản thân mình chứ. Bạn giám chịu chấp nhận sao?
    Đúng là đều do bố mẹ cho tiền hết nhưng có nhà có thì họ cho nhiều, có nhà bán hết thóc mới đủ tiền đóng học. Nếu học phí có thay đổi thì cũng nên có một cái công văn hay thông báo vì sao và từ đâu nó tăng chứ. Để sv thắc mắc ko chịu trả lời.
    Chúng tôi chỉ muốn biết vì sao nó tăng mà thôi
  19. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    chỉ vô ích thôi các bạn ạ ( các bạn nên nhớ học phí chỉ có thể tăng chứ không bao giờ giảm ) giờ mà ngồi đó bất bình thì đến khi ra trường nó vẫn thế thôi :D
  20. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    bạn @knight9000 nói đúng đấy, học phí tăng thì học bổng cũng tăng theo mà, đâu có ai chịu thiệt. Năm nào nhà trường cũng còn bao nhiêu tiền học bổng mà chả có sinh viên mà phát, k co trường nào để mức thưởng cao như trường mình đâu các bạn. Đúng là mỗi năm học phí sẽ tăng lên một chút, sẽ có ảnh hưởng nhất định với một số bạn gặp khó khăn, nhưng các chế độ hỗ trợ trường mình đâu có cắt giảm đâu :)

còn phòng đào tạo thì khi nào các bạn làm công việc văn phòng, chịu áp lực thì các bạn sẽ biết, cũng sẽ hay nổi nóng thôi, mình xin chia sẻ, các bạn lên phòng đó, cứ văn minh lịch sự, có chào hỏi đúng chuẩn mực thì họ k bao giờ làm khó mình đâu :), việc gì lên đó hỏi cũng phải tế nhị, vì chúng ta là sinh viên, lên mà cứ thái độ bực tức, nói ngang thì k ai chịu giúp mình đâu :)

p.s: việc tăng học phí k phải trường mình thích là tăng, trườg mình là cao đẳng chính quy, chịu sự quản lý của nhà nước, nên có tăng thì tăng chung, việc này mình đảm bảo, các bạn hỏi xem một số trường cd, đh ở đn xem họ có tăng k nhé :)
    socnau thích bài này.