Phòng Đào Tạo Đang Làm Gì ???

Thảo luận trong 'Hành lang giảng đường' bắt đầu bởi Vì Sao Thế, 11 Tháng tám 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    Tình hình là tối nay lên xem lại TKB trên doc.viethanit thì thấy TKB bị đảo lộn lộn xộn không như hồi mình đăng ký nữa, vậy là sao???
    SV đã đăng ký hợp lý, theo nguyện vọng của SV rồi, thế còn phòng Đào Tạo tự ý đổi thứ ngày học, đổi giảng viên dạy là sao ?????????
    Vậy còn cho SV tự đăng ký, tự chọn giảng viên để làm gì ??? Xong đâu vào đấy rồi Phòng Đào tạo mới âm thầm ra tay sắp xếp lại TKB của SV đã đăng ký là sao ????????
    Vậy rốt cuộc công bằng có còn không chứ !!
    Đến ngày đăng ký thì phòng đào tạo chỉ cho có 2-3 ngày để đăng ký, theo phương án bon chen(ai nhanh còn chổ, ai chậm thì hết chổ) chỉ muốn là mình được học theo lịch học mà mình tự sắp xếp, chọn giảng viên mình mong muốn, đổi lại điều đó, trên 60% SV Việt - Hàn phải thức qua 12h đêm khuya để đăng ký môn học vào ngày đăng ký đầu tiên... Để cho mình có quyền tự chọn, công bằng do nhà trường đưa ra cho SV, thế rồi sao, có được gì không...???
    Sau vài ngày nhìn lại thì kết quả thức trắng đêm để hì hục đăng ký chỉ là số 0
    Vậy là thầy cô phòng đào tạo đã sắp xếp lại lịch cho các SV rồi đó các em ak !!
    Thế thì phòng đào tạo tự sắp xếp luôn ban đầu đi chứ còn cho SV tự đăng ký để làm gì chứ... Phải chăng "Có tiếng mà không có miếng" chứ !
    Em rất mong những ai đọc được bài này hiểu tâm lý chung cho em nói riêng và SV việt hàn chúng em nói chung....
    Mong rằng sự tự quyết lịch học của chúng em đáng có sẽ được hoàn trả cho SV chúng em.... mà khi được các thầy cô đứng trước bục giảng thuyết giảng về quyền đó khi chúng em bước vào trường.....
  2. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    Rốt cuộc việt hàn là một điểm tựa cho SV đứng vững hay té bất ngờ không ai hay......!
  3. Offline

LiNCoN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Mấy ông tai to làm gì chả đc. Khổ cho SV thôi !!!
    Ở cái trường Việt Hàn này SV nói ai nghe ?
  4. Offline

Sinh Viên Nghèo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Cần phải phản đối hành động khó chịu này từ Phòng đào tạo !
  5. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    Rốt cuộc thầy cô đang làm gì.. ? có chịu nghe khiếu nại của SV, ức cái hôm nay thứ 7 chứ ko lên thẳng phòng Đào Tạo lâu rồi.. Chắc chắn lên thầy cô sẽ ngụy biện đủ lý do này nọ để lách qua chuyện này. vậy rồi SV sẽ về đâu khi phải học tập trong môi trường ức chế và cưỡng chế như vậy chứ.....
  6. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Năm ngoái mình cũng thế. Đành chấp nhận
  7. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Các bạn ở khoa nào. Sao mình chưa gặp tinh trạng này bao giờ nhỉ???
  8. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Thế bạn có biết thực trạng của hệ thống các trường đh, cđ ở Việt Nam nói chung và Đà Nẵng nói riêng không?
  9. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Tôi đề nghị nhưng bạn nào bị chuyển TKB, chuyển GV thì làm đơn gửi trưởng phòng ĐT, Nếu thấy cần thiết thì gửi lãnh đạo nhà trường!!
  10. Offline

LiNCoN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Ý bạn là gì? Chắc m ko nắm rõ như bạn, bạn nói rõ cho 4rum đc bt đi. Thanks !
  11. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    Liệu phòng đào tạo có sắp xếp theo đúng ý cho SV không bạn...? Mong manh quá bạn ak.
  12. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    Tiền học phí tăng mà chả có thông báo nào trên trang chủ, phòng đào tạo cứ im im mà tăng. ĐK xong đưa cho ba mẹ xem,xin tiền. giờ tăng phải xin thêm. Ba mẹ sẻ nghỉ gì...
  13. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    các bạn còn vào web doc.viethanit.edu.vn để đăng ký là phúc lắm rồi đấy
    các bạn thử nhìn vào các trường Đại Học Bách Khoa Đà Nẵng, Đại Học Kinh Tế Đà Nẵng xem, chắc các bạn chưa thấy nhỉ, mình chỉ lấy ví dụ đơn giản 2 trường đó thôi nhé
    Ở các trường đấy muốn vào được Website đăng ký tín chỉ đã là một gian nan, mình từng thức trắng 1 đêm để đăng ký cho một người bạn học ở đại học kinh tế và một vài bạn ở đại học bách khoa nữa, kết quả cũng là số 0, không phải muốn vào được trang web là dễ đâu nhé
    Ở đại học bách khoa, nếu không vào đăng ký được còn bị đuổi học, đừng nói đến chuyện nhà trường tự sắp xếp lịch cho học
    Mình nói điều này để cho các bạn thấy mùa đăng ký tín chỉ, các bạn dễ dàng vào được website doc.viethanit.edu.vn đã là hạnh phúc rồi, đừng được voi đòi 2 bà trưng
    - Về thời gian đăng ký chỉ có 2-3 ngày, nếu kéo dài ra các bạn có chọn được giáo viên, thời gian đăng ký mình ưng ý không, cũng chỉ như vậy thôi. Thời gian 2-3 ngày đã được lên lịch từ trước rất lâu và đã được tính toán, rút kinh nghiệm từ nhiều năm trước, vì vậy mình nghĩ không có gì không đúng ở đây cả!
    kuman92 thích bài này.
  14. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Đừng nên so sánh Việt-Hàn với Bách Khoa hay Kinh Tế vì so sánh thế là không phù hợp. Về việc đăng kí học phần này năm nào cũng gặp sự cố thì lỗi phải thuộc về Nhà Trường. Việc tiến hành đăng kí trực tuyến đã tiến hành nhiều năm rồi mà vẫn lỗi thì Phòng Đào Tạo cần phải xem lại. Còn các bạn có ý kiến thì cũng nên bình tĩnh, đừng dùng những từ ngữ nặng quá.
  15. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    bạn nghỉ sao mà lại không phù hợp, những trường đó đã được thành lập lâu năm, trường ta năm nay bước qua năm thứ 5, những gì Việt Hàn IT đã và đang làm được nếu đem so sánh với những gì các trường lâu năm đã làm được thì các bạn mới thấy được điều các bạn đang nói ra nó như thế nào
    Bạn đừng nghỉ đó là đại học, mình là cao đẳng thì không phù hợp nhé, bên đại học, người ta toàn những nhân tài, những con người kiệt xuất, từ giáo viên đến sinh viên, tại sao vẫn như vậy, mặc dù mình là trường cao đẳng nhưng những chính sách, cách làm việc như trường mình đã là tốt rồi
  16. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    Còn việc đổi lịch học, giáo viên giảng dạy là điều không ai muốn cả, bất đắc dĩ phòng đào tạo mới làm như vậy, họ có những lý do bất khả kháng của họ, các bạn nên thông cảm cho họ. Tôi đã tiếp xúc, làm việc với phòng đào tạo rất nhiều lần, tôi thấy các thầy cô trên phòng đào tạo rất dễ gần, nói chuyện cười đùa với sinh viên rất thoải mái, tạo điều kiện để sinh viên có thể hoàn thành công việc một cách nhanh chóng nhất
    Tôi có một người bạn học đại học bách khoa Đà Nẵng, bị đuổi học một năm vì cách thức làm việc quan liêu của các phòng ban, hôm cuối cùng của hạn nộp học phí, bạn của tôi xoay được tiền lên nộp học phí, lên đến phòng đóng học phí là 4h chiều, gặp được một cô đang đóng cửa phòng, bạn tôi xin vào nộp học phí nhưng cô đó không chịu, bảo là nghỉ rồi, xin xỏ đủ mọi cách, (có cả $) nhưng cũng không được, vậy là sau khi hết hạn đóng học phí (là chiều hôm đó) bạn mình nhận thông báo đuổi học một năm.
    Tôi kể câu chuyện trên để các bạn thấy, các phòng ban trường mình cách làm việc hơn các trường khác rất nhiều, mặc dù chưa đáng được khen nhưng xét trên mặt bằng chung thì không đáng được chê.
    Các bạn hiện đang là sinh viên, sau này các bạn đi làm, trong cuộc sống còn nhiều vấn đề gặp phải, lúc đó các bạn biết than ai, chắc chỉ có lên vOzforum than để rồi hứng gạch :))
    ccvt030076 thích bài này.
  17. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Tôi thấy chẳng có gì để mà so sánh cả, mỗi nơi mỗi hoàn cảnh khác nhau, cứ động một tí là lôi Bách Khoa, Kinh Tế,... ra để nói. Đây là Việt-Hàn, những gì nói ra là để thấy mà làm cho tốt hơn. Cũng chẳng cần phải nói là đi làm hay gì gì như là cho mình là lớn rồi nói theo kiểu dạy dỗ người khác, sinh viên cũng cần phải có ý kiến của mình, nói ra nghĩa là có quan tâm chứ thấy mà cho qua nghĩa là đã ghét rồi đó.
  18. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    hoàn cảnh gì, người ta là sinh viên, các bạn cũng là viên, cũng ở trọ, cũng đi học, cũng xin tiền bố mẹ, khác nhau cái hoàn cảnh gia đình, tính cách, cách suy nghĩ...
    Ở trường người ta thì cũng là giáo viên, giáo vụ, cũng có hiệu trưởng hiệu phó, học cũng phải nộp tiền, cũng có các phòng ban :|
    ai cũng là con người cả, chỉ có you khác thôi ;)
  19. Offline

Vì Sao Thế

• Windows 1.0

Số bài viết:
    21
    hoho.. Phúc cái cúc nhà bạn, Bách khoa thì kệ bách khoa, kinh tế thì kệ kinh tế. mà bạn là SV ở đâu ra mà vào diễn đàn của việt hàn đem 2 trường đâu đâu vào đây mà giảng đạo lý vậy, Bạn cùng chỉ là 1 SV bình thường như những SV khác thôi bạn ak, nên nhìn lại mình.......... vấn đề ở đây là Diễn đàn của việt hàn là nói về các vấn đề của việt hàn mà thôi, còn các trường khác thì kệ họ, bạn nói ở đây có vẻ hơi thừa ra đó... ai cần quan tâm trên đó họ làm gì ? chỉ cần phấn đấu để bảo vệ quyền lợi chúng cho SV việt hàn thôi..... Bạn cần hiểu rõ vấn đề khi phát ngôn........
    phu_hung9xiker thích bài này.
  20. Offline

nguoila

• Windows 1.0

Số bài viết:
    17
    phòng đào tạo mà " rất dễ gần, nói chuyện cười đùa với sinh viên rất thoải mái, tạo điều kiện để sinh viên có thể hoàn thành công việc một cách nhanh chóng nhất " à ?
    thử hỏi lại các bạn sinh viên đã từng làm việc với phòng đào tạo xem có đúng như vậy không?
    kuman92 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.