Hỏi đáp Hỏi về điểm để bảo vệ đồ án và xét tốt nghiệp

Thảo luận trong 'Phòng Đào Tạo' bắt đầu bởi namtuocdn, 5 Tháng chín 2012.

1. Offline

namtuocdn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Mình là sinh viên khóa 4.Mình định đk thi cải thiện môn linux và một số môn khác ở kì này.Mình nghe nói ở kì này nhà trường sẽ tổng kết điểm để xét bảo vệ đồ án và tốt nghệp.Cho mình hỏi là vậy mình thi môn linux và một số môn khác có đươc tính vào để đạt mốc 2.5 không hay là chỉ tính mấy môn kì này mình học thôi.Vì mình lo là môn linux thi sau mấy môn kia nên nhà trường chỉ xét kết quả kì này sau đó công bố danh sách bảo vệ luôn mà hok tính tới môn linux.Và cho mình hỏi thêm là kì này nếu hok được 2.5 thì sẽ bị học 3 môn thêm vào kì sau hay là cuôi năm mới học.Và điểm cả năm được tính trước mình thi cải thiện hay sau mình thi cải thiện mấy môn kia vì kì này mình hok học môn đó mà chỉ cải thiện thôi.Cảm ơn mấy bạn nhiều.
  2. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Nhà trường sẽ tổng kết điểm để xét sinh viên nào đủ điểm làm đồ án hay thi tốt nghiệp tính đến kết thúc học kỳ 5. Tức là sau khi bạn có điểm của học kỳ 5, nhà trường sẽ tổng kết lại điểm của 5 kỳ (tùy mỗi chuyên ngành mà điểm được bảo vệ đồ án sẽ khác nhau).
    Mình lấy ví dụ ntn nhé:
    - Khi kết thúc học kỳ 5 với số điểm tổng kết cả 5 học kỳ mà đủ với điểm được bảo vệ đồ án thì đương nhiên bạn được đăng ký tên đề tài tốt nghiệp.
    - Nếu kết thúc học kỳ 5 với số điểm tổng kết cả 5 học kỳ chưa đủ điểm được bảo vệ đồ án (hay còn nợ môn học tức là có học phần bị điểm F) thì đương nhiên bạn không được bảo vệ tốt nghiệp. Cho dù trong học kỳ 6 bạn đã "trả nợ" đủ hay có điểm tổng kết cả 6 kỳ đủ điểm làm đồ án thì bạn vẫn không được bảo vệ.
    --- Nhập chung bài viết, 5 Tháng chín 2012 ---
    Nói lằng nhằng một hồi mình tóm gọn lại:
    Nếu tổng kết 5 học kỳ đầu OK => bạn có khả năng được bảo vệ
    Ngược lại chuẩn bị tinh thần đi học.
    p/s: Không phải chuyên ngành nào "đạt mốc" 2.5 như bạn nói cũng được bảo vệ. Có 1 số chuyên ngành vì số lượng sinh viên đủ điều kiện được bảo vệ nhiều do đó "cột mốc" này có thể là > 2.7
    Tuy nhiên cũng có trường hợp ngoại lệ nữa (cuộc sống mà). Đối với chuyên ngành đồ họa máy tính năm vừa rồi, bạn "nợ" một số môn (học phần điểm F) nhưng bạn "đạt mốc" 2.0 => bạn vẫn được làm đồ án tốt nghiệp, rồi sau đó ở lại trường học "trả nợ" cho xong.
    interpol thích bài này.
  3. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    nếu bạn có ý định học liên thông thì có thể học 2 học phần thay thế bảo vệ đồ án
    sẽ có lợi cho bạn
  4. Offline

hide

• Windows 95

• lllll
    Số bài viết:
    47
    Bổ sung những câu trả lời mà bạn hỏi mà chưa trả lời: học phần thay thế sẽ được vào cuối năm, sau khi bạn học xong những môn trong kỳ 6. Ai dc làm thì ở nhà(KTX or trọ) làm đồ án còn ngược lại thì xách sách vở lên giảng đường học và thi như bình thường.
    P/s: Đối với sinh viên KHOA HỌC MÁY TÍNH!!!!
  5. Offline

namtuocdn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Vậy thank mấy bạn nha.Đăng thắc mắc cái này.Học cải thiện nữa không biết có đủ ko.
  6. Offline

NetKing

• Windows 1.0

Số bài viết:
    58
    À cho mình hỏi là điểm tổng kết 6 học kỳ chỉ vào khoảng 2,3. Mình học 2 học phần thay thế thì có cơ hội được tốt nghiệp loại khá ko? Tks cả nhà!
  7. Offline

hide

• Windows 95

• lllll
    Số bài viết:
    47
    Bạn nhẩm tính thử xem, tối thiểu là 2 con B!