Hỏi đáp Cần giúp đỡ về môn mạng máy tính

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi vOthIEn, 3 Tháng mười 2012.

1. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    Mình đang học mạng máy tính và làm đề tài tìm hiểu FTP server nhưng khi cài phần mềm thì mình không hiểu lắm về cách tạo và phân quyền các tài khoản. Ai biết thì giúp mình với, thank
  2. Offline

metan0112

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    53
    cái này cậu phải hỏi mấy nhân đang học windows server 2003 thì chắc chắc sẽ có câu trả lời
    vOthIEn thích bài này.
  3. Offline

zanvjp

• Windows 3.0

• Trật đề... buồn
    Số bài viết:
    115
    vOthIEn thích bài này.
  4. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    ờ, thank
    --- Nhập chung bài viết, 3 Tháng mười 2012 ---
    Mình học bên lập trình nên chưa hiểu lắm, làm slide rồi, chạy demo rồi nhưng cô nói chưa hiểu vấn đề, mấy cái video này đúng cái mình cần. Mà mình dùng phần mềm CuteFTP 8 Professional với Filezilla, để mình cài thử, nếu không hiểu mình rep sau nha, thanks nhiều nhiều nha:):):)
  5. Offline

Mr. Thuyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Khi bạn tìm hiểu về DHCP Server, thì bạn nên tìm hiểu rõ về giao thức DHCP :
    - Nó có những thành phần gì ?
    - Cách nó cấp phát IP cho Client sao ?
    Những phần mềm làm DHCP Server đều phải dựa vào giao thức DHCP. Còn cách cài đặt thì bạn làm theo hướng dẫn của trên mạng, bạn sẽ làm được nhưng bạn sẽ không hiểu nó hoạt động như thế nào.
    vOthIEn thích bài này.
  6. Offline

thienthanlangthang

• Windows 1.0

Số bài viết:
    27
  7. Offline

zinzu.vh

• Windows 3.0

Số bài viết:
    201
    họ hỏi ftp đi trả lời Dhcp =))
  8. Offline

Mr. Thuyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Xin lỗi bạn. Mình có ghi sai. Nhưng DHCP và FTP hay những dịch vụ khác thì bạn cũng nên tìm hiểu trước nó là gì đã, rồi mới thực hiện Demo để kiểm nghiệm lại lý thuyết.
  9. Offline

quangkhai

• Windows NT

• Hạnh phúc... CLGT ?
    Số bài viết:
    156
    bạn lấy sách Hệ điều hành Windows Server 2003 của Lê Tự thanh có hướng dẫn đó
    Chắc lại làm đề tài của ông Hoàng Hữu Đức chứ gì :))
  10. Offline

vOthIEn

• Windows 1.0

Số bài viết:
    19
    Mấy cái đó e có rùi, nhưng làm slide, chạy demo đem lên cô nói là không phải, cô bảo cài đặt Cute FTP Pro rồi giờ từ phần mềm đó tạo 2 cái tài khoản, 1 cái của giảng viên có thể thấy được cả folder của giảng viên và sinh viên, còn 1 cái của sinh viên thì chỉ thấy được folder sinh viên, không thấy folder giảng viên, nó giống như ftp của trường mình zậy đó. Mà e không bít tạo:((
    --- Nhập chung bài viết, 8 Tháng mười 2012 ---
    Sách đó có bán trên thư viện hay ngoài mấy quán photo hông, không phải đề tài của thầy Đức đâu, mình học cô Thu Hiền mà
    --- Nhập chung bài viết, 8 Tháng mười 2012 ---
    Hic, cái video FTP site, đúng là cái đó, nhưng mà anh dùng internet infomatin services (IIS) manager, còn em xài cái Cute FTP Pro, nó hông giống chi hết, cô Hiền nói đơn giản mà mò mãi không ra:(:(:(
  11. Offline

quangkhai

• Windows NT

• Hạnh phúc... CLGT ?
    Số bài viết:
    156
    có bán trên thư viện đó bạn... nếu của cô Hiền thì bạn hỏi mấy bạn học Mạng 5A năm ngoái cũng có làm đề tài này rồi hoặc tự tìm hiểu qua giáo trình mình nói ở trên cũng được :D
  12. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    Sở dĩ dùng Cute FTP vì đa số các máy mà các bạn thực hành khongo chạy WServer 2003 nên ko có phần mềm tích hợp sẵn, buộc phải dùng phân mềm hãng thứ 3 , cái này thì khóa trước ít gặp nene bạn chịu khóa Search google rồi làm thôi . Nhưng đa số các phần mềm bên thứ 3 làm sẽ thực thi nhưng bạn không biết cáhc nó hoạt động nhu thế nào , ví dụ tạo user, phân quyền , .... Nó đều tích hợp đa số vào phần mềm . Hiện nay thì chỉ cân Google là ra cả đống tài liệu cho bạn tham khảo, đôi lúc cần tự thân vận động hơn là đi hỏi hay đi xin , cứ thử đi rồi sẽ thành công. Good luck
  13. Offline

knight9000

• Windows 3.0

Số bài viết:
    144
    Bạn tạo ra 2 thư mục. Thư mục "sinhvien" nằm trong thư mục "giangvien". Tạo ra 2 User: User SV, và GV. Cấu hình cho User SV với thư mục là "sinhvien" còn User GV thì với thư mục "giangvien". Như vậy là đã xong yêu cầu của bạn. Tùy vào giảng viên yêu cầu như thế nào mà bạn phần quyền cho các User hợp lý. Ví dụ như User GV có full quyền, còn User SV chỉ có quyền đọc... giống như FTP của khoa vậy.
    Chúc bạn thành công.