Thất vọng vì trường ĐH công nghiệp HCM

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi truemilk, 3 Tháng mười 2012.

1. Offline

truemilk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1

Mình chỉ trích dẫn 1 đoạn trong đó Hiện trên toàn quốc chỉ có 16 trường Đại học (ĐH) và Cao đẳng (CĐ) được Bộ GD-ĐT cấp phép đào tạo liên thông từ trung cấp nghề - CĐ nghề lên CĐ chính quy, từ CĐ nghề lên ĐH chính quy... còn lại các bạn tự đọc tại đây
    http://www.tienphong.vn/giao-duc/593330/Loan-lien-thong-nghe-len-CD-DH-chinh-quy-tpp.html
    Thật sự rất thất vọng, lúc mới vào trường, trường hứa hẹn là học CĐN sẽ được liên thông trực tiếp lên ĐH chính quy tại trường, bây giờ thì, dù mình gắng học bằng khá cũng không đc liên thông nữa, bao nhiêu công sức tiền bạc thời gian bỏ ra mà chẳng thu đc gì. Hi vọng những ai đã và đang học CĐN ở trường này lên tiếng, cảnh báo cho những ai đang có ý định tránh xa cái trường này ra, thật sự mình bức xúc lắm rồi.
  2. Offline

Trangtran

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    bạn nói dễ nghe quá. rớt đh rồi thì nghe trường này cũng dc, thế là zô thôi.
    mà cái trường này càng ngày càng tồi. hành hạ sv quá thể.
  3. Offline

tocdo999

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Mình cũng là sinh viên cao đẳng nghề đây hix của trường Việt Mỹ - Vatc ấy. chán thật. Các bạn có biết trường nào đang tuyển sinh cao đẳng nghề ngành QTKD lên đại học không cho mình biết với, nản quá. Cứ đà này thì SV CĐN chết chắc luôn á
  4. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    sao các bạn lại vao đây để ý kiến vậy, mình không hiểu cho lắm. đây là diễn đàn trường CĐ CNTT hữu nghị việt hàn mà. đâu phải cái cđ nghề của các bạn. spam nhầm chổ rồi các bạn ak.
  5. Offline

tocdo999

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Kimtan cũng là Sv đúng không? Tụi mình chỉ có ý kiến về lối bức xúc của Sv với ngành giáo dục thôi mà căn bản là không có khả năng có tiếng nói với ngành giáo dục của mình hiện nay vì thấy diễn đàn của trường bạn vui vẻ nên tham gia có ý kiến và chia sẽ cho nhau vậy mà nếu có làm phiền diễn đàn của Sv trường bạn thì cho tụi mình sorry nhé. Chỉ là tụi mình cùng là SV biết gì, hay có ý kiến gì thì góp ý cho nhau cùng nhau học tập phát triển thôi. Mong bạn thông cảm vì làm phiền diễn đàn trường của bạn.
    kimtancongthangitvn thích bài này.
  6. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    Nhưng cậu làm như thế này thì người ngoài nhìn vào tưởng sv trường vh đang bôi xấu trường ĐH công nghiệp. đôi khi là bình thường nhưng ai biết đc xâu xa của nó. bạn có thể lên các diển đàn về GD để phản ánh chứ nhờ 1 diễn đàn khác thì mình nghĩ là không nên. Thk