BỨC XÚC CHUYỆN CÚP NƯỚC CỦA NHÀ TRƯỜNG

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi duykhoa26392, 21 Tháng tám 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

duykhoa26392

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    19
    Cứ sáng sớm là cúp nước,thậm chí còn cúp ngày 2 lần nữa,sáng và trưa,kiểu này dậy không có nước dùng dễ có nghỉ học quá,thế mà lúc nào cũng nói là tạo điều kiện tốt nhất cho sinh viên,tốt đâu không thấy thấy toàn chuyện bức xúc,đề nghị nhà trường xem xét lại vấn đề này cho sinh viên trường...x-(x-(
  2. Offline

comotniemtin

• Windows 1.0

Số bài viết:
    41
    Sống ở ký túc xá chủ yếu để tập trung học hành, tránh xa tệ nạn xã hội. Mà các bạn đã biết khi nóng nực các lỗ chân lông tiết mồ hồi ra rất nhiều, mặc khác tuyến tụy của chúng ta làm việc cật lực hơn. Trong khi đó trời lại nóng, sẽ xảy ra tình trạng ức chế và những hành động không tự chủ của bản thân như lúc bình thường...
    Vậy khi nhà trường ủng hộ các em vào trường học nên ở ký túc xá là đã hợp lý. Nếu đó là hợp lý như thầy An thường nói thì em cho rằng trách nhiệm này phòng công tác sinh viên nên xem lại các điều hành tổ chức của mình!

Khi đi họp trưởng phòng thì em, và các bạn có đề cập vấn đề này vào năm trước và vấn đề đc giải quyết. Đó là 1 vấn đề lịch sử không thể chối cải đc!
    Khi đề cập vấn đề này thì thầy An có nói như thế này (em không có nhớ tường tận nhưng nhớ nội dung chính):
    "Các em không nên làm phiền thầy Hiệu trưởng của chúng ta vì thầy nhiều công việc và thầy cũng đã lớn tuổi rồi."
    "Các em có gọi cho thầy hiệu trưởng thì thầy cũng gọi lại cho tụi thầy thôi, mà tụi thầy không thể giải quyết đc nên gọi về BẢO VỆ" BẢO VỆ gọi cho người làm công việc nước nôi hay là tự đi bật j đó.
    Nhưng điều khúc mắc ở đây lại xảy ra. BẢO VỆ nói "đây không phải việc làm của bảo vệ. không giải quyết!"

Vậy em xin hỏi giờ đây em gọi cho ai, trong khi gọi số của thầy công tác sinh viên thì ngoài h làm việc thầy có bắt máy chăng? xin thưa không. Số của 1 thầy 09035012xx em chỉ biết số này và số của thầy hiệu trưởng. Vậy em phải làm sao đây? phải làm sao đây? khổ tâm lắm, các thầy và các bạn có biết không? :(( em yêu thầy hiệu trưởng lắm, không dám làm phiền thầy đâu, thầy cũng lớn tuổi và giải quyết công việc cũng nhiều vô kể như chuyện trường lên đại học chẳng hạn :(( khổ tâm lắm.

Vậy em phải làm sao đây? xin thầy, cô hay các bạn cùng cho hướng giải quyết với? :((
    lúc cấp bách này phải gọi cho ai, phải làm sao đây :( trong khi ký túc xá cúp nước thì nước tưới cây chảy tràn lan ra đó. vậy tụi em à con người, có sinh mạng, có tính cách, có lương tâm, có suy nghĩ .... mà không bằng cây cuối đc tưới nước hằng ngày?

Tụi em yêu lắm ngôi trường này :)

Thân chào, comotniemtin.
  3. Offline

duykhoa26392

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    19
    thèn cùng phòng mình nói hay ghê,hay nhất là câu cuối đó,chắc phải gọi thầy hiệu trưởng thui,phòng công tác sinh viên làm ăn lôi thôi quá,coi tính mạng sinh viên con thua cây cỏ nữa,chỉ biết ép sinh viên thui chứ không biết làm gì hết....
  4. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Gắng thêm ít ngày nữa đi bạn. Khoảng đầu tuần sau là chúng ta chuyển sang khu KTX mới rồi đó
  5. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Mình liên lạc với thầy cô và nói cho bạn rõ luôn
    1. Là lượng nước bơm lên hằng ngày vẫn đều đặn không thiếu không dư.
    2. Thầy cô phòng công tác sinh viên chịu trách nhiệm phản ánh những yêu cầu của sinh viên lên bộ phận có liên quan. Còn bộ phận có liên quan đó có làm hay không thì phòng CTSV không có chức năng đi kiểm tra. Mà chỉ có thể gọi và thúc giục làm gấp.

Vậy đâu là nguyên nhân? Hay là do sự dùng lãng phí nước của các bạn. Khi mà sinh viên ở chật kín 2 dãy ktx dùng chung 1 bồn nước.

Nên hay suy xét thấu đáo trước khi comment những câu nói gây khó chịu cho người khác.
    nha.home thích bài này.
  6. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Nói chung là chuyện bị cúp nước thì gây nhiều phiền toái cho sinh viên thật...Nhưng hệ thống đường ống dẫn nước ở khu ktx cũ hiện nay xuống cấp....nhiều phòng bị hỏng vòi nước nên nước rò rỉ chảy suốt ngày nên chuyện thiếu nước là điều hiển nhiên....các bạn cố gắng một thời gian nhé.Mình cũng ở khu ktx nên mình hiểu cảm giác của các bạn...hỳ....sự thật là lúc nãy về định đi tắm mà mất nước nên chấp nhận ở nhớp tới bây giờ....hí hí....:rolleyes:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.