Bức xúc về trường

Thảo luận trong 'Phòng công tác sinh viên' bắt đầu bởi kimtan, 18 Tháng tám 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    không hiểu trường muốn làm khó học sinh hay là muốn học sinh nghĩ học nữa. nghĩa sao mà tăng tiền liên tục vậy chứ ??? tiền học phí đã tăng thêm 9.5k còn tiền ktx thì không biết tăng nhiêu nửa. mới hồi sáng nghe tin 700k nên gọi về xin tiền mẹ, ai ngờ chiều lại nghe 810k và 30 phút sau tăng lên 820k, làm như thế thì hỏithuwe làm sao mà giảm gọi về xin tiền gia đình đây ??? tiền ktx mà còn lên hơn cả tiền vàng và xăng hiện nay luôn. hok biết trường cố tình làm thế hay chỉ " cố ý" vậy ??? có phải là tạo đk cho sv học tập hay là mỡ cửa cho sv nghĩ học ??? mình nói thẵng luôn, mình nghe nói ktx trên bách khoa chỉ vài chục, chưa tới 100k thế mà trường mình đã lên tới con số trên 140k rồi, tuy là cơ sỡ vật chất có tốt nhưng cũng hok tới giá đó. sv chỉ cần 1 chổ en ở chứ hok cần một khách sạn hay nhà nghĩ.

mình yêu cầu nhà trường chủ yếu là phòng công tác sinh viên giải thích rỏ điều này. mình không muốn nói điều này nhưng thực chất trường mình ngày càn ép chế sv. viethanit không còn là một điểm tựa nữa rồi, mà là một điểm nợ thật sự. có lẽ đến lúc sv như tụi mình phải lên tiếng thôi các bạn à.

p/s: mình viết bài này mong các thầy cô có thể hiếu cho tụi sv như em và mong các bạn sv cùng lên tiếng nói. riêng các mob, smob và admin. mong các bạn đừng close toppit giùm mình. có chi mình chiệu trách nhiệm với lời nói của mình. đừng có thấy sv làm nóng thì close như thế. hãy để cho người ta nói chứ.

kimtan thân gởi.
  2. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    đúng đóa bác tân nhà mình đúng là có tiếng nói thật sự ghê. em cũng mong trường giải thích chuyện này cho sv như chúng em chứ như thế này thì làm sao mà chúng em dám gọi về nhà mà xin tiền hay chuẩn bị như thế nào cho thỏa đáng đây mong nhà trường giải thích cụ thể giúp chúng em
  3. Offline

help_me

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    42
    mob, smob và admin

toàn lũ rãnh rỗi.haha(nguyen lt03c)
  4. Offline

TheDeath

• Windows NT

Số bài viết:
    304
    Thôi.
    Cái chuyện này thì nếu muốn thắc mắc chi thì nên lên phòng đào tạo hay gửi đơn lên thầy Hải.
    Chứ cứ thảo luận vậy thì cũng không giải quyết đc gì
    Mặt khác Khóa 5 chuẩn bị vô học mà trong trường cứ bàn tán là " Bức Xúc Về Trường" thì cũng góp phần làm mất lòng tin của mấy em , tuy là mình cũng hơi bất bình thay cho mấy bạn
    Nói vậy mong mấy bạn đừng hiểu nhầm ý nha
    zero_viet, Le_Duan, peutshf3 người khác thích bài này.
  5. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    Vấn đề của các bạn nêu lên thì chắc thầy cô sẽ đọc được cả thôi , Còn topic từ việc đóng góp ý kiến dẫn trở thành những câu nói nặng nề bức xúc mang tính chất nóng giận thì không tốt tí nào phải không , vậy thì close thôi . mod thì chỉ làm công việc của mình trên 4rum này thôi , không thể ngồi nhìn hay vào hùa với các bạn được , uh thì đồng cảm , sinh viên cả mà :(
  6. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Đề nghị bạn xem lại cách nói nhé!
    Mình cũng là sinh viên, cũng ở kí túc xá và cũng bị trường hợp như các bạn.
    Tụi mình đâu có tiếng nói trong việc giải quyết vấn đề này, cũng chỉ biết tự đi làm thêm kiếm tiền nộp học, cố gắng sống tiết kiệm lại một chút và nghĩ cách làm sao cho tốt nhất.
    Vậy, căn cứ đâu mà bạn bảo mình là lũ rãnh rỗi!
  7. Offline

LÊ MINH

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    uk thì chịu thôi chứ biết sao h...mình cần người ta chứ người ta đâu cần mình...hoan nghênh tinh thần của kimtan...rất dũng cảm!!!
  8. Offline

kimtan

• Core I7

Số bài viết:
    479
    mình nói thế này, đây là diễn đàn của sv trường chứ hok phải là diễn đàn của đoàn hay của trường cả. thành lập forum ra để sv nói lên tiếng nói của mình chứ hok phải để cho BQT chặn mọi tiếng nói của sv. sv bức xúc thì phải nói thôi. chứ ở đây hok có gì là lớn tiếng vô văn hóa cả. cần có một chổ cho sv nói lên bức xúc của mình. còn bên BQT Cứ làm như thế thì xin trường bảo hộ luôn đi và trở thành cánh tay của trường, đừng để là diễn đàn sv cùng chia sẽ nữa. sv ở ây điều thấp cổ bé hơi. chỉ có cái forum để nói lên nỗi lòng của mình. làm như thế thì theo mình nên....tự hiểu.
  9. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    Cấp 3 nhà trường cấp bằng xóa mù chữ cho bạn có lẽ vô ích rồi8-|
    p/s : đây là diễn đàn trường :|
  10. Offline

vienthong2a

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    161
    rảnh rỗi sinh nông nổi. hoan nghênh tinh thần đánh giặc
    nantoantap thích bài này.
  11. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Mình xin ý kiến nhé:
    Đừng nói vậy, rãnh rỗi gì? thực tế đó chứ, hoan nghênh tinh thần :D
    Đúng là bức xúc của sinh viên và là chủ đề hot trên bàn cafe (;))) mấy ngày nay.
    Mình không ở KTX nên cũng ko ý kiến nhiều, chỉ đồng cảm với các bạn ở KTX phải chật vật trong thời buổi kinh tế khó khăn này. Phải chăng công tác sinh viên cũng hơi bất cập.

Nhưng quan trọng hơn cả, chúng ta ý kiến, nhưng nên kiềm chế một chút, dù là thành viên hay BQT cũng đối thoại đừng đối đầu để lời qua tiếng lại mất lòng nhau. Cùng chung hoạn nạn mà sao phải vậy nhỉ.
    Le_Duan, congthangitvnkimtan thích bài này.
  12. Offline

vienthong2a

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    161
    hơ hớ. cố gắng đợi giá vàng giảm nha pà con
  13. Offline

kimtan

• Core I7

Số bài viết:
    479
    cậu nhìn lại banner của diễn đàn đi. diễn đàn sinh viên trường hay là diễn đàn trường ??? cậu bảo mình mù chử chứ chi ??? vậy cho hỏi mù chử mà mình có thể comment thế này à ??? bức xúc thì nói thôi. tôi không đụng chạm hay chưỡi bới tới thành viên nào cả. mong cậu đừng có tỏ ra cái khó chiệu như thế đối với mình.
  14. Offline

all4you

• Windows 3.0

Số bài viết:
    166
    phải chăng giá phòng tăng theo giá phòng và giá xăng dầu nhỉ :D...ra ngoài ở bạn kimtan gì đó ơi ra ngoài mà ở hết đi ^^

chữ chứ ko phải chử...bảo ghõ tiếng việt có dấu mà đa số ai cũng viết sai lỗi chính tả cả...trong đó cũng có mình :D nên xem lại vấn đề này tí đi ^^

kimtan nói đúng vitamina bạn xúc phạm người khác trong khi bạn cũng sai...khi truy cập bạn ko thấy nó đề diễn đàn sinh viên việt hàn to đùng thế kia à :T làm ơn nhìn lại rồi hẳn nỏi
  15. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    Ước gì bạn hiểu sâu hơn một chút , Diễn đàn này tất nhiên dành cho sinh viên trường VH rồi , chẳng lẽ dành cho giảng viên , chi phí duy trì hoạt động 4rum là của trường và nó trở thành 4rum dành cho sinh viên chính thức của trường . Trước đó có tổng cộng 3 diễn đàn bao gồm diễn đàn sơ khai của web viethanit.edu.vn , 2mit.org và viethanit.org bạn nhé.
    Còn câu đầu tiên không liên quan gì đến câu 4rum của ai đâu :|
    hơi khó chịu thật , xin lỗi ha :)
  16. Offline

nhathung107

• Windows 95

Số bài viết:
    42
    Dù sao thì trường ta cũng mới thành lập đc có 5 năm, công tác sinh viên còn yếu kém là điều không thể phủ nhận, giờ chỉ còn biết lên tiếng nói, đáng lẽ nhà trường phải giao lưu với sinh viên nhiều hơn. Đây là trường hữu nghị tượng trưng sự hợp tác giữa 2 quốc gia mà nguyên cái bộ máy nhà trường còn chểnh mảng lắm.
    Ngày xưa bộ máy và những người giữ quyền của chế độ XHCN là làm việc vì dân, giờ hok biết vì gì ? ^#(^
    Giá cả thì cứ tăng chóng mặt, những nhà khó khăn vì lo cho con mẹ phải làm thêm ca đêm, vì muốn con học hành đàng hoàng để có 1 cuộc sống tốt hơn mà bố phải làm không biết mệt, ôi bất cập...
    TheDeath, meodenalt+F4 thích bài này.
  17. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Giờ có bàn luận nữa k cũng đc gì đâu các bạn
    Chịu khó và chờ đến 20-11, đối thoại trực tiếp với thầy Hiệu trưởng :). Hãy nêu lên những suy nghĩ của mình :)
    Các thầy cô cũng làm theo sự chỉ đạo từ cấp trên đưa xuống thôi. Ko ai dám tự ý tăng tiền ktx đâu :)
    Sống thì phải biết thích nghi và nhìn nhận :)
    Bình tĩnh mới giải quyết được.
    p.s: kimtan, chú là chú hơi bộc trực đấy ^^! Nhưng thích thế, vì a cũng vậy :D
    alt+F4 thích bài này.
  18. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    Mày thích nó là phải rồi , thím mà :))
  19. Offline

kimtan

• Core I7

Số bài viết:
    479
    uk hok có chi. mình chỉ hơi buồn khi cậu nói hơi quá thôi. nhưng dù sao cũng nên có chổ để sv như mình lên tiến ấy mà.
  20. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    @Vitamin.A: haiz, mày chưa thấy máu là chưa sợ thím đấy mà :)). Thím hay gì cũng chỉ là cái tên người ta gọi mình, sống cho người ta phục thì tên gì cũng đc, miễn đừng đụng chạm cha mẹ :)

@kimtan: thôi cố gắng đi e, chờ cơ hội, ko thì hẹn e một ngày k xa a và e cùng viết đơn gửi thầy Hiệu trưởng ^^!
    TheDeath thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.