buồn

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi phi_phi, 6 Tháng mười 2009.

1. Offline

phi_phi

• Windows 2.0

Số bài viết:
    104
    Sao hôm nay mình cảm thấy buồn và thất vọng quá ! có lẽ mình là người thất bại trong mọi lĩnh vực , 1 kẻ yếu đuối và cô đơn .
    Gia đình là gì ? là nơi mình nương tựa , chia sẻ những nỗi buồn , là bàn tay ấm áp lúc nào cũng gianh rộng cánh tay chào đón mình . Nhưng rối rốt cuộc ra sao ? chán nản , mình muốn quên đi tất cả nhưng nghĩ về Mẹ nên mình không thể , mình phải sống và phải vươn lên trong cuộc sống vì mẹ mình hằng đêm chỉ mong có như vậy mà thôi . Hôm bữa nói chuyện với Mẹ qua phone mình nhận ra được giọng mẹ có chút buồn , có nhưng câu nói bỏ dở , chắc là mẹ khóc , tuy không trực tiếp nhìn thấy mẹ khóc nhưng mình có thể cảm nhận được điều đó , nó như hàng ngàn mũi tên đâm vào người . Biết nói sao đây , con thương ba mẹ nhiều lắm !
    Bạn bè là gì ? Là những đứa bạn làm cho mình vui khi mình đang gặp nỗi buồn , là những lời chia sẻ , động viên mỗi khi mình thất bại , là cùng nhau vui chơi cho quên đi nỗi sầu muộn . Nhưng trong tình bạn có những người khá nhỏ nhen và ganh tỵ , nó vô tình đã làm rạng nứt tình bạn vốn rất là tri kỷ . Sống ở xứ người phải chật vật đắng cay mà nó nào có hiểu mình . Nếu nói là ganh tỵ thì mình mới là người phải ganh tỵ với nó vì dù gì đi nữa nó vẫn còn ba mẹ bên cạnh , vui buồn hay vấp ngã có gia đình lúc nào cũng kề bên , hay những lúc đau yếu có Mẹ chăm sóc . Còn mình thì sao ? vừa học vừa đi làm để bớt đi gánh nặng cho mẹ , dù trời nắng hay những lúc mưa bão mình vẫn tha tấm thân nhỏ bé để đi học và đi làm , có khi đi làm về mệt quá lăn ra ngủ mà quên cả ăn uống , trong khi đó nó ở quê nhà như cô tiểu thư đài các , không làm gì hết , chỉ có ăn , học và chơi vậy mà nỡ lòng nào lại ganh tỵ với mình làm gì , để rồi bạn bè 6, 7 năm có nhau mà bi giờ mỗi đứa 1 nơi không thèm nhìn mặt nhau. Bạn bè ơi là bạn bè !
    Tình yêu thì sao ? Anh là 1 con người tốt nhưng có điều anh yếu đuối quá , yếu đuối như 1 đứa con gái , anh không thể vượt qua những áp lực để đến với mình . Thôi thì không còn là gì của nhau thì xin được làm 1 người bạn bên anh vậy và cầu chúc anh sau này sẽ kiếm được người vợ hiền
    Hôm nay mình hơi bị lãng xẹt viết nhật ký tùm lum