cho mình hỏi sự khác nhau giứa thi lại và thi cải thiện

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi googletinhyeu, 10 Tháng một 2011.

1. Offline

googletinhyeu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    76
    mình thấy hai xcachs thi này khá giống nhau đều thi lại lần hai rồi lấy kết quả của lần thi hai nhìn vào hai chử thi lại và thi cải thiện ai cũng biết thi cải thiện là tốt còn thi lại là xấu nhưng làm sao phân biệt nhờ mấy anh chị đó
  2. Offline

lt_forever

• Windows 95

Số bài viết:
    238
    Thi lại là bạn thi mà điểm tổng cả năm của bạn là điểm F còn thi cải thiện là điểm bạn nếu k thi lại vẫn qua , mà bạn thấy điểm đó mà bạn chưa đạt tiêu chuẩn đặc ra của bạn , bạn muốn thi cho cải thiện để nâng điểm lên.
  3. Offline

googletinhyeu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    76
    anh hiểu nhầm ý em rồi bây giờ em thi lại thì lấy điểm thi lại của em làm điểm chính bỏ điểm củ phải không anh tương tự điểm cải thiện cũng lấy lần hai thế thì có khác gì nhau đâu thế thì học sinh thi lại cũng giống học sinh thi cải thiện nếu em thi cải thiện dưới 4 điểm em cũng phải học lại đúng không?
  4. Offline

linhtiem

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    m cung co thac mac giog b. b tim dc cau tloi chua z? noi m biet voi nha!
  5. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Nói chung là thế này.
    Thi lại: Thi lần 1 chưa đạt --> Bắt buộc thi lại ---> Thi không qua ---> Học lại
    Thi cải thiện: Thi lần 1 không như ý, mặc dù đã qua học phần --> Tự đăng ký thi lại ---> Thi lần 2 lên thì điểm được tăng lên !--> Thi lần 2 xuống thì điểm xuống !---> Bỏ thi hoặc thi không được ---> Học lại

Về bản chất là như nhau!
    nha.home thích bài này.
  6. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Lời khuyên cho bạn là nên cố gắng học để thi lần 1 đạt kết quả tốt, khỏi mất công thi lại/cải thiện. Thêm nữa đề thi lần 2 thường khó hơn lần 1. Tất nhiên ra trường sẽ lấy điểm lần 2.