Thảo luận Chuẩn bị thi cuối học kỳ các môn chuyên ngành SQL - ORACLE

Thảo luận trong 'Hệ thống thông tin' bắt đầu bởi dinhvinh07, 29 Tháng mười 2011.

1. Offline

dinhvinh07

• Friends

• Tâm Bất Biến Giữa Dòng Đời Vạn Biến!
    Số bài viết:
    337
    Chuẩn bị thi cuối học kỳ rồi, chắc hẳn rất nhiều bạn đang còn thiếu rất nhiều về kiến thức về SQL - ORACLE, hai môn học này khác nhau nhưng thực ra đều có chung một vấn đề cốt lõi như nhau đó là viết các câu lệnh SQL.
    Trong diễn đàn thì cũng có rất nhiều bài share để học mấy môn này ví dụ như:
    Share kho đề thi và đáp án môn hệ quản trị CSDL và quan hệ SQL
    http://2mit.org/forum/showthread.ph...va-dap-an-mon-he-quan-tri-CSDL-va-quan-he-SQL
    Giáo Trình Oracle SQL PLSQL cơ bản
    http://2mit.org/forum/showthread.php/1365-Giao-Trinh-Oracle-SQL-PLSQL-co-ban

Mình nghĩ không chỉ mình tìm bài box lên cho các bạn tham khảo mà mình cũng chính như các bạn vậy thôi, thậm chí nhiều vấn đề cũng chẳng còn biết thế nào nữa.
    Nay mình lập nên topic này nhằm tổng hợp các bài viết hay, các thủ thuật, và các kinh ngiệm để học SQL và ORACLE hay chỉ đơn giản là các đề thi của các khóa trước box len topic này để mọi ngừoi cùng nhau tham khảo học tập lẫn nhau và đạt kết quả tốt nhất.
    Rất mong các bạn cùng nhau góp ý đóng góp thêm và rất mong các anh chị khóa trước box lên các dạng đề thi năm trước và các dạng có thể ra cho năm nay. Các anh chị khóa trước nếu có kinh nghiệm gì cần chia sẽ thì rất mong anh chị hồi đáp và chia sẽ trong topic này cho chúng em cùng học hỏi với.
    Lần nữa mong các bạn hỗ trợ cùng nhau học tập thật tốt nhé.
    duyen.only.it, zinzu.vhinterpol thích bài này.
  2. Offline

zinzu.vh

• Windows 3.0

Số bài viết:
    201
    bạn nào giải tất cả bài tập của thầy Phi rồi post lên tham khảo với
  3. Offline

dinhvinh07

• Friends

• Tâm Bất Biến Giữa Dòng Đời Vạn Biến!
    Số bài viết:
    337
    Một số bài tập chương 3 trong cuốn giáo trình SQL các bạn tham khảo nhé!

link down bài tập!
    Chúc vui vẻ nhé!
    ps: Các bạn cùng nhau chia sẽ tiếp nhé, những bài tập hay dạng đề thi có thể ra để cùng nhau học tốt môn này nhé!
    duyen.only.it thích bài này.