Chung tình mới biết yêu là khổ si tình mới biết khổ vì yêu

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi 4321, 9 Tháng hai 2012.

1. Offline

4321

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    im lặng là vàng

coi như tôi chưa viết bài viết này
  2. Offline

Người vô cảm

• Windows 3.0

Số bài viết:
    54
    Tình yêu đến tình yêu đi, tình vụt mất rồi tình lại quay trở lại. Một người con trai rất đổi chung tình, rất đổi tốt bụng, rất tốt với bạn bè và đặc biệt yêu thương người mình yêu. Để rồi kết quả nhận được là một người con gái chỉ xem người ta như một người thế thân. Yêu nhiều người đàn ông và rồi chia tay, rồi yêu lại rồi lại bỏ ra đi với lý do không hợp nhau. Tại sao vậy? Có lẽ tại người con gái đó dù biết bạn có rất rất.. rất yêu thương cô ta, nhưng cô ta thương hại hơn là yêu, vui đùa hơn là nghiêm túc.
    Cô gái đó còn con nít, chưa hiểu đc tình yêu thực sự là gì cả, chưa hiểu, chưa hiểu đâu. Vì sao, vì có ai yêu nhau như vậy k? Bạn quen người đó từ năm hè 11 lun. đến giờ năm 2 sv rồi, tức là khoảng 3 năm. 3 năm, bạn chỉ yêu mình cô gái đó, bạn nói rằng trên đời k có ai làm bạn phải thương nhớ như cô ta. Bạn yêu một cách mặn nồng, k quản ngại khó khăn, gian khổ, sẵn sàng làm tất cả những gì có thể để bảo vệ, để cô ấy hạnh phúc, thức trắng đêm, đi dạo cùng người ta quanh ĐN. Say rồi, bạn nói thật lòng mình.. Bạn cảm thấy quá yêu, yêu quá rồi lại ko thấu hiểu rõ tình ý của người ta.

Thường thì con trai hay làm con gái đau khổ, nhưng bạn là ngược lại, bạn cho đi rất nhiều nhưng kết quả nhận được là sự lừa dối.. Bạn yêu người ta hơn cả trái tim, hơn cả bản thân, đến nổi bạn suýt làm chuyện dại dột vì điều đó....

ÔI không? Người con gái kia, sao mà độc ác quá vậy... Nếu k yêu sao còn cho người ta hy vọng, nếu k yêu sao nói sẽ chung tình...
    Một người con gái như vậy ko xứng với bạn. Bạn nói ngoài cô ta ra sẽ k yêu ai. Ko có em đời còn gì nữa...
    Nhưng bạn à, mình khuyên bạn một câu thôi, trái đất vẫn quay, mặt trời vẫn sáng sau đêm tối, những cơn gió lạ chỉ đem đến sự mát mẻ tức thì.. Bạn là cây, ba là đất, mẹ là mặt trời, còn bạn bè là khí oxi.

Hãy sống vui lên, quên đi niềm đau dù ko dễ dàng...

( Inlay ).
    hongoctriencodem thích bài này.
  3. Offline

thisicodon

• ai mua trăng không!!!

Số bài viết:
    367
    dài dòng quá
  4. Offline

4321

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    trả lời

hi vọng và mãi hi vọng tôi vãn coi bạn là bạn tốt và vẫn cọi người tôi yêu là ngườu tôi thương yêu nhất cám ơn bạn
  5. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Có thể nói là mình đã từng rơi vào hoàn cảnh tương tự như bạn, chỉ khác một điều là cô ấy với mình yêu đã nói tiếng yêu nhau..mình cũng đã đặt niềm tin rất nhiều vào cô ấy, mình và cô ấy một ng ở sg một ng ở đn nên rất khó có thể hâm nống ty cũng như quan tâm và chia sẻ với nhau những điều dù thật nhỏ bé trong cuộc sống..mất ng cg mình yêu là nỗi đau chỉ ai đã từng qua mới hiểu đc..bạn hãy cố gắng lên,sẽ biết là rất khó nhưng tg sẽ là liều thuốc chữa lành vết thương của bạn, bạn cũng đừng cố gắng để quên hãy cứ nhớ để biết được mình đã từng yêu như thế...mình hãy cứ mỉm cười vì ít có ai được như mình được yêu thật lòng 1 ng cg và được khóc vì họ( bây giờ các cặp yêu nhau thì nhiều lắm nhưng ở họ 1 ty thật sự chưa chắc đã có đâu ^^), mình đã có 1 thời gian suy sụp đã bỏ bê việc học hành, đã tìm đến thuốc lá và rượu nhưng rượu càng uống càng tỉnh đã thế còn đau dạ dày nữa, có 1 hôm mình về phòng và ói một ng bạn đã nói với mình rằng " mày đến đây để làm gì?để học hay để yêu? ty là tất cả nhưng chưa chắc đã là mọi thứ, nếu đã yêu thì trước tiên phải nghĩ đến những gì sẽ xảy ra, con trai còn nhiều thứ để lo lắng và sn hơn là yêu đuối trong ty mà không thể vực đậy, mày sống vì cái gì? vì bố mẹ, vì tình yêu hay vì bản thân mày, vẫn biết cuộc sống vì ng khác mới là cuộc sống đáng quý nhưng hãy thương mày trước đi, vì mày có thương mày thì mày mới có thể thương những ng xung quanh mày được...." nó đã khiến mình sn rất nhiều,đã dần dần quên đi..nỗi nhớ về cô ấy cũng nhạt dần nó không còn cồn cào như ngày trước nữa..cũng không phải ngồi 1 mình và khóc khi nhận đc những tin nhắn từ ng mình yêu,mọi thứ rồi cũng sẽ qua, hôm qua thì đã qua rồi,ngày mai thì chưa đến, sống hết mình vì ngày hôm nay đi anh bạn ơi,hãy cứ yêu nhưng đừng mù quáng. rồi một ngày nào đó bạn cũng sẽ gặp ng con gái khác,và rồi trái tim sẽ rung động và bạn sẽ lại yêu..nhưng này..đừng để những vết thương trong quá khứ làm bạn có 1 cái nhìn quá khắt khe về ty thứ 2 nhé..đừng để như mình mà hối hận cũng ko đc. Chúc anh bạn sẽ tìm lại được chính mình.
    Copy Paste thích bài này.
  6. Offline

4321

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    sau cơn mưa trời lại sáng

có phải sau cơn mưa trời lại sáng không cầu vòng rồi sẽ xuất hiện đúng không bạn cuộc sống này phải biết hi vọng tôi vẫn luôn đặt niềm tin người tôi yêu tuy tôi không phải là tình đầu của cô ấy nhưng cô ấy là tình đầu của tôi mọi người nói tình đầu dễ vỡ có mấy ai giữ được mối tình đầu nhưng mình sẽ cố gắng làm tất cả để giữ lấy tôi không hận người tôi yêu toi thất vọng thôi nhưng đơn giản đó là tình đầu đẹp nhất tôi yêu cô ấy nhiều bao nhiêu thì cô ấy yêu người đó nhiều bấy nhiêu tôi biết với tôi chỉ là số 2 trông cuộc đời của cô ấy nhưng không sao tôi biết dùngươìu đó quay lại với tôi thì tôi biết bạn bè sẽ không ủng hộ tôi coi người tôi yêu không ra gì và coi tôi là một thằng ngốc cũng được nhưng còn hơn mất người tôi yêu mãi mãi tôi đã đau ba lần thêm lần nữa cũng vậy thôi dù sao tôi vẫn hi vọng và chờ một ngày người đó sẽ về bên tôi người yêu thì nhiều nhưng người thật lòng chỉ có một và tôi tin tình yêu của tôi dành cho cô ấy sẽ có được một kết cục đẹp đời vẫn còn dài và câu chuyện của tôi vẫn chưa kết thúc biết đâu đó là thử thách cho t yo của tôi nếu tôi vượt qua được hạnh phúc sẽ đến với tôi thì sao tôi mong bạn của tôi hãy hiểu cho tôi về quyết định chờ đợi của tôi
    tôi yêu các bạn