Hạnh phúc thực sự của đồng tiền đối với các sinh viên nói riêng.

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi Nguyen Van Phuc, 8 Tháng mười hai 2012.

1. Offline

Nguyen Van Phuc

• Đời sống sinh viên

• Tu Bach Cua íIì CoFfee CluB ft PhuC CoN íIì Smile Lun Tim Ve Ky Uc Da Qua Tim Ban Dong Hanh Va Chia Se
    Số bài viết:
    419
    Chào các bạn !!! Trước hết tôi muốn kể với các bạn một chuyện...Chiều thứ 4, vào lúc 12h tôi vừa đi xe buýt đến bến xe Đà Nẵng, trên đường đi tôi thấy một người mẹ già khoảng trên 55 tuổi, nhìn vóc dáng bà già yếu, gầy gòm, mặt mũi nhăn nheo...rất vất vả.Tôi thấy họ đi về với một cái giỏ chỉ có một ít quả dưa chuột, 2 bó chè đã ngã màu,....tôi nghĩ chắc họ đi bán ở chợ mới về.Tôi thấy họ thật vất vả phải không các bạn nhưng mà thật ngạc nhiện họ lại rất vui, dường như họ quên đi sự vất vả khi tôi thấy họ đưa những đồng tiền mình bán được ra đếm từng đồng từng đồng một nếu tôi nghĩ đếm hết số đó mới chỉ bằng tờ một trăm nghìn mà mỗi sinh viên chúng ta nhận được từ bố mẹ hàng tháng thôi !Mà mỗi một 100K của các bạn có từ đâu chắc cũng phải có những người có từ hoàn cảnh của những người mẹ đó lắm nhĩ...Vì vậy, mỗi sinh viên chúng ta đã và đang theo học tại trường chắc nhiều người cũng đã thấy được sự hạnh phúc thực sự đó khi nhận được tháng lương đầu tiên để cùng chia sẽ với các bạn và cha mẹ rồi nhĩ, mỗi người mỗi cảm giác vui sướng...Các bạn có thể chia sẽ niềm vui đó cho mọi người biết với nhé.. Và tôi chắc chắn sẽ thử sức để biết được hạnh phúc của đồng tiền do chính đôi tay mình làm ra để góp phần chung vui với hạnh phúc của mẹ tôi bạn bè tôi...Và bây giờ các bạn đã biết hạnh phúc của thật sự của đồng tiền mà tối muốn nói đến rồi nhĩ ?? Đó chính là đồng tiền mà mình tự kiếm được sẽ mang lại hạnh phúc nụ cười cho chính bản thân và cho cả nhưng người thân yêu của bạn, nhất là người mẹ của bản đó...vì thế các bạn ơi hãy thử sức mình để chia sẽ hạnh phúc cùng người mẹ bằng những công việc chính chắn mà mình nên làm và mình làm được nhé....Chúc các bạn thành công...Tôi sẽ chia sẽ niềm vui đó với các bạn trong một ngày gần nhất..:-h
    white.smut, Mun_xyhthucdat027 thích bài này.