Học lập trình ở đâu?

Thảo luận trong 'Mua bán - Quảng cáo' bắt đầu bởi thuybinh, 16 Tháng chín 2013.

1. Offline

thuybinh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Chào các anh chị, và mọi ng trong diễn đàn ạ. E hiện giờ đang là sv năm 3 khoa TMĐT trường TM tại HN...Ngày hồi mới còn đăng ký vào khoa, e cứ nghĩ rằng mình có thể đc học cả kiến thức về mảng kỹ thuật, lập trình.....nhưng r e toàn bị nhồi nhét 1 đống lý thuyết về kinh tế. Những kiến thức về web, đồ họa...e toàn tự học lấy. Và nguồn tham khảo lớn nhất của e là diễn đàn mình. E cũng mong mình có thể cố gắng hơn nữa để đóng góp cho diễn đàn mình nhiều hơn nhưng chắc là trình chưa đủ :P
    Cho e hỏi, e nên học thêm về lập trình web hay lập trình tất cả...e dự định sẽ tiếp tục theo học Aptech hoặc Arena vì e cũng đam mê đồ họa lắm nhưng khả năng sáng tạo về thiết kế đang dần 1 lu mờ dần vì con chữ giờ còn nhiều hơn cả hình ảnh :P. Có bác nào ở HN có thể tư vấn giúp e được không ạ???
    E hỏi nghiêm túc, ko phải hỏi đùa nên bác nào có ý định troll thì "xin bác đừng" nhé....Đây là định hướng tương lai của e, đang băn khoăn và cần tiền bối chỉ hướng. E ko muốn ra trường r phải nhìn thấy ánh mắt tiếc nuối của cha mẹ đang dõi theo mỗi bc đường e đi.
    E xin cảm ơn ạ
  2. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Bạn học bên TMĐT thì nên học thêm về lập trình web, chứ lập trình tất cả thì chỉ dành cho dân lập trình thôi.
  3. Offline

hoangbom8889

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    nếu vậy bạn nên học về php, học nhanh mà cũng đơn giản bạn ak
  4. Offline

bachnguyen91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Lập trình web có nhiều ngôn ngữ lắm bạn ạ, php và asp.net là 2 ngôn ngữ hiện nay, nhưng nếu bạn học bên ngoài hoặc tự học thì học Php đi bạn.
  5. Offline

bachnguyen91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Ngoài ra, bạn có thể học thiết kế bằng các mã nguồn mở như wordpress, joomla, nukeviet.....vv nhiều lắm.