Hỏi về Cao Đẳng Nghề liên thông Đại Học?

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi duyanh90, 22 Tháng bảy 2012.

1. Offline

duyanh90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Năm nay em vừa tốt nghiệp Cao Đẳng Nghề trường ĐH Công Nghiệp TP.HCM. Em muốn thi liên thông đại học, em có thể đăng ký liên thông ở trường nào được ạ?
    Cám ơn mọi người!
    thuonggiaoducbnThanh Hải thích bài này.
  2. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Bạn có thể thi trực tiếp ở trường mà bạn đang học, nhưng bạn có thể cho mình biết bạn học ngành gì để mọi người dễ tư vấn?
    LÂM XUÂN KIỆT thích bài này.
  3. Offline

duyanh90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Mình đang học CNTT, trường mình năm nay không thấy có thông báo liên thông cd lên dh. Bạn còn biết trường nào nữa không? Giới thiệu cho mình với
  4. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    CĐ Nghề vẫn có thể liên thông tại ĐH công nghiệp nhá
  5. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Mọi thông tin về tuyển sinh liên thông của tất cả các trường trong cả nước đều được cập nhật tại đây
  6. Offline

duyanh90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
  7. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
  8. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
  9. Offline

Thanh Hải

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Chào bạn !
    Mình vừa tốt nghiệp CĐ Nghề chuyên ngành Tài Chính tại ĐH Công Nghiệp, Mình đang muốn liên thông các trường khác nhưng không biết có những trường nào cho phép liên thông, bạn cho mình biết một số thông tin về các trường khác cho Hệ CĐ Nghề TRường ĐH Công Nghiệp có thể liên thông không ?
  10. Offline

Thanh Hải

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Chào bạn !
    Mình vừa tốt nghiệp CĐ Nghề chuyên ngành Tài Chính tại ĐH Công Nghiệp, Mình đang muốn liên thông các trường khác nhưng không biết có những trường nào cho phép liên thông, bạn cho mình biết một số thông tin về các trường khác cho Hệ CĐ Nghề TRường ĐH Công Nghiệp có thể liên thông không ?
  11. Offline

hoaitam

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    biết. nhưng chủ yếu ở hà nội không ak? ví dụ: trường đh điện lực (hà nội), đh ky thuật công nghệ ladec (tp hồ chí minh), nhưng học trường đại học công nghiệp sao không liên thông tại trường? theo bạn năm nay trương không cho liên thông là sao? sao có thể không cho được, đào tạo xong không cho liên thông là sao? hihi. giống như vắt chanh bỏ vỏ, bỏ con giữa chợ, lấy bao nhiêu TIỀN CỦA, THỜI GIAN, TÂM HUYẾT, TUỔI XUÂN, của các bạn rồi, khổ các bạn thì không nói KHỔ LÀ KHỔ CHA MẸ BẠN chắt chiu từng đồng cho các bạn ăn học, trường gì mà chó thế? tui sinh viên trường đh xã hội nhân văn thấy bức xúc cho các bạn, TRƯỜNG HỢP NÀY BẠN KHÔNG NÊN LIÊN THÔNG TRƯỜNG KHÁC, PHẢI DÙNG SỨC MẠNH DƯ LUẬN ĐÒI HỎI TRƯỜNG PHẢI TỔ CHỨC LIÊN THÔNG CHO CÁC BẠN, CÓ CÁC HÌNH THỨC SAO, VIẾT ĐƠN TẬP THỂ KHIẾU NẠI, QUAN TRỌNG LÀ TUYÊN TRUYỀN RỘNG RÃI VỀ HÀNH VI CỦA TRƯỜNG CHO MỌI NGƯỜI BIẾT, QUA MẠNG INTERNET, TỜ RƠI, ÁP PHÍCH, HOẶC TỤ HỌP TẠI CÁC CÔNG VIÊN HÔ HÀO, NHƯ THẾ SẼ LÊN BÁO GÂY SỨC ÉP CHO TRƯỜNG, TRƯỜNG SẼ TỔ CHỨC, CHẮC CHẮN, NHƯ VẬY LÀ PHÁT HUY ĐƯỢC HẾT SỨC MẠNH DƯ LUẬN. (TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY LÀ DO TRƯỜNG SAI TRƯỚC CÁC BẠN SẼ KHÔNG PHẢI BỊ KỶ LUẬT ĐÂU MÀ SỢ, MẠNH ĂN MẠNH NÓI, MIỄN KHÔNG NÓI SAI LÀ ĐƯỢC, QUY LUẬT "TỨC NƯỚC VỠ BỜ" CỦA TẤT TỐ).
    -the end-
    congthangitvnmeocon113 thích bài này.
  12. Offline

meocon113

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    huhu.minh cũng là nạn nhân nè.Trừơng cn kêu là do bộ gd k cho tuyển nữa huhu.lên hỏi thì trừơng kêu là đang xin chỉ tiêu của bộ kêu tụi mình về đợi đi.Làm đơn nộ lên thì trừơng kêu là nhận vậy thui chứ không giải quyết đâu.huhu.còn chửi mình là ai kêu học dở chi rồi học cao đẳng nghề..............giờ tụi mình cũng k biết phải làm sao nửa....đành phải đơi thôi
  13. Offline

hoaitam

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Bạn nói vậy là sai rồi. hihi. trường không thể không giải quyết, Thứ nhất cao đẳng nghề được bộ giáo dục đào tạo cho liên thông được ký qua văn bản giữa bộ công thương và bộ lao đông thương binh xã hội, năm nay (2012) vẫn diễn ra bình thường. Thứ hai học dở vào cao đẳng nghề là bây giờ muốn làm gì thì làm sao, vậy chẳng khác nào trường cn đang làm trái văn bản ký giữa bộ công thương và bộ lao đông thương binh xã hội rồi ( như lập luận thứ nhất của mình),đây là con đường vòng học lên cao hơn của mọi người dù giỏi hay dở, quan trọng là phải cố gắng cầu tiến theo quan điểm của chủ tịch HỒ CHÍ MINH, (theo mình nghỉ câu nói này là do bạn nói ra thì đúng hơn). Thứ ba, tại sao lúc đầu thông cáo cho liên thông, tai sao đào tạo ra (đưa đò) giờ không cho liên thông ( cố ý lật thuyền rồi). MINH TIN CHẮC TRƯỜNG SẼ KHÔNG LÀM VẬY ĐÂU. TẤT CẢ CÁC BẠN YÊN TÂM TRƯỜNG NHẤT ĐỊNH PHẢI TỔ CHỨC CHO CÁC BẠN, MÌNH CHẮC CHẮN, MỘT TRƯỜNG TỒN TẠI PHẢI DỰA TRÊN UY TÍN VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT.
    có thắc mắc gì xin hãy lên tiếng, luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu
    -THE END-
  14. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Bạn cho mình hỏi trung cấp nghề có thể liên thông lên cao đẳng nghề. vậy muốn học lên đại học thì sẽ học hệ gì?
  15. Offline

hoaitam

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Học hệ cao đẳng chuyên nghiệp (cao đẳng chính quy) và cao đẳng nghề sẽ liên thông lên đại học chính quy. Bạn biết quá rõ rồi mà. Không có việc BỘ GIÁO DỤC ĐÀO TẠO cấm cao đẳng nghề liên thông.
  16. Offline

hoaitam

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Học hệ cao đẳng chuyên nghiệp (cao đẳng chính quy) và cao đẳng nghề sẽ liên thông lên đại học chính quy. Bạn biết quá rõ rồi mà. Không có việc BỘ GIÁO DỤC ĐÀO TẠO cấm cao đẳng nghề liên thông.
    the end
  17. Offline

Hiếu

• Windows 95

Số bài viết:
    35
    Cấm rồi, Trường CN k cho bằng CĐ nghề LT nữa. Mới cấm năm nay.
    Cấm 2 loại sau :
    1/CĐ nghề
    2/ Sinh viên học lực TB tốt nghiệp năm nay ( Cho dù xin được giấy kinh nghiệm 1 năm đi nữa , trừ tốt nghiệp từ năm ngoái trở đi )
  18. Offline

phuongrom

• Thành Viên Mới

• ko
    Số bài viết:
    5
    mấy bạn trường khác ko hiểu nỗi dc nỗi đau của sv truongf đại học công nghiệp đâu? những sv hc cao đẳng nghề khi ra truongf rồi đọi chờ trong mog ngày thi kiên thông ma ko có dc, truongf nói ko cho liên thông, phải xin ý kiến của bộ nhưng chuyện này đã kéo dài quá lâu bây giờ thời điểm đk hồ sơ đã qua nhug ko có ý kiến j hết, truongf chỉ đổ thừa do sv, cái j cug nam đầu sv ra lam bia hết thật bất công, ko cho thi mà còn đổ lỗi đủ thứ hết, các bạn sv mới ak, tốt nhất mấy bạn hẫy lựa chọn những j mà mấy bạn koi là đúng nhất, đừng để như tụi mình rồi hối hận muôn mag,
  19. Offline

phuongrom

• Thành Viên Mới

• ko
    Số bài viết:
    5
    mấy anh chị, cho mình hỏi mình học ngành công nghệ sinh học hệ cao đẳng nghề trường đại học công nghiệp tphcm bây giờ trường cứ ko cho sv cd nghe liên thông, các anh chị có bit trường nào cho cd nghề ngành cnsh liên thông giúp mình với. cảm ơn
  20. Offline

hoaitam

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Thông thường thì trường dân lập sẽ cho liên thông, nhưng khổ nổi trường dân lập lại đào tạo những nghành tương đối kiếm lợi nhuận cao, đỡ tốn cơ sở vật chất nên việc liên thông nghành sinh học hệ cao đẳng nghề rất khó khăn. Thật xin lổi đã không giúp được nếu có thông tin gì mình sẽ nhắn cho bạn sau. Còn việc bạn hiếu lấy ra được những thông tin như trên ở đâu ra thế, xin lổi nói thẳng nếu như có những thông báo như hiếu nói thì tại sao không thấy ai phản ứng gì cả, chuyện này không phải nhỏ vì trường đh công nghiệp mỗi năm điều tuyển hệ cao đẳng nghề, bạn có biết có bao nhiêu sinh viên nghề không? nói có sách mách có chứng, thông báo, chính xác không? Theo mình biết thì thông thường mọi năm trường công nghiệp chỉ tổ chức duy nhất một kỳ thi liên thông vào cuối tháng tám thôi, một số trường khác thì một năm có hai đợt, năm nay trường công nghiệp có thể tổ chức hai đợt chăng? nếu từ giờ tới giữa tháng mười một mà không có thông báo liên thông, THÌ TẤT CẢ NHỮNG AI HỌC HỆ CAO ĐẲNG NGHỀ CÁC KHÓA HÃY CÙNG NHAU TỐ TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHIỆP, VÌ NHỮNG THÔNG BÁO NĂM TRƯỚC CHO PHÉP CAO ĐẲNG NGHỀ ĐƯỢC LIÊN THÔNG. Bây giờ các bạn cứ bình tỉnh việc đâu còn có đó.
    - the end -