không biết nghĩ sao cho hợp

Thảo luận trong 'Ảnh thành viên' bắt đầu bởi thanhnguyen, 21 Tháng tư 2011.

1. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    mình có ý kiến thế này. cuộc thi missViethan là cuộc thi giành cho các sinh viên VH chúng ta, được sự giúp đỡ của trường và CLB 2mit.org đứng ra đảm nhận tổ chức sự kiện này. ca ngợi CLB. nhưng câu hỏi của mình là vì sao 2mit đứng ra tổ chức cuộc thi này mà các " mode " của 2mit lại đi tham gia làm thí sinh nhỉ.vô lý quá. như thế có công bằng không. làm thế khác nào " kêu cháu ra ứng cử mà cả họ đi bầu" không nhỉ???
    kinlovevanhiepit thích bài này.
  2. Offline

kinlove

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    -------đây coi như là một y' rất hay, xin ban tổ chức trả lời
    thanhnguyen thích bài này.
  3. Offline

vanhiepit

• Windows 2.0

Số bài viết:
    46
    uh mình củng nghỉ vậy thấy không ổn tí nào
    thanhnguyen thích bài này.
  4. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Trường mình đi đâu củng gặp mít nhỉ !
  5. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    thành viên chỉ là người tiên phong cho phong trào, thử hỏi diễn đàn phát động mà đến cả thành viên cũng ko ngó ngàng tham gia thì còn ai có hứng thú mà tham gia nữa. cái này là gọi là ko có đường hươu khó chạy...
    1 ý kiến nho nhỏ, cái gì cũng có cái lý của nó nhưng bạn nghĩ hơi tiêu cực đấy ^^!. thân,

6. Offline

tangvanbinh

• Đội cứu hộ máy tính

Số bài viết:
    449
    cuộc thi này mở ra là cho các tất cả sinh viên của trường mà. nên ai củng có thể tham gia được hết. với lại trong trường này đi đâu củng gặp mem 2mit ak
  7. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    ý mình nói là các mod của 2mit đó. bạn nên hiểu sâu hơn, sao bạn hiểu nông cạn vậy. chán cho các mod wa!!!
  8. Offline

peutshf

• Shut Up

Số bài viết:
    333
    Theo mình nghĩ thì ai cũng có quyền thi, không ngoại trừ admin, smod và mod. Chỉ trừ BGK thì ko đc dự thi. Với lại để kêu gọi các mem tham za 1 cách nhiệt tình thì chính các admin, smod và mod phải đi tiên phong thôi. :)
    tangvanbinh thích bài này.
  9. Offline

TruTra

• Friends

• Oi vua giong face, vua giong yahoo= mang xha roi :D
    Số bài viết:
    499
    Đẹp thì cứ post hình lên, sợ gì không có máy ảnh thì ta mượn, mod mà làm model thì chỉ khác nhau chữ "el" thôi.
    Mình nghĩ nhìn càng nhìu người đẹp càng thik...:D
  10. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến !! mình xin giải đáp thắc mắc của bạn:

-Thứ nhất: đây không phải là cuộc thi missViethan mà là cuộc thi miss2mit.
    -Thứ hai: trong điều lệ giải đã nói rõ
    không lẽ các mod trên không phải là sinh viên việt hàn.
    -Thứ ba: Các giải thưởng sẽ do BGK (có 1 số thầy cô) và toàn thể thành viên của diễn đàn 2mit sẽ lựa chọn ai xứng đáng là miss2mit nên bạn yên tâm sẽ không có trường hợp nào được ưu tiên vì là thành viên BQT của 2mit.
  11. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Chính xác.. Các mod cũng không nằm trong ban giám khảo. Đó là do toàn thề sinh viên bình chọn và 1 số Thầy chuyên môn bên đồ hoạ (Có thể bổ sung thêm 2 anh chị khoá 2 - không nằm trong BQT). Nên các bạn cứ yên tâm mức độ công bằng của cuộc thi.
  12. Offline

kinlove

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    -the cai ni to chuc ra lam gi? the Ban To chuc tham gia thi Ban To chuc' Nhan giai lun chu to chuc' gi`
    - Voi' lai cai nay la do ben 2mit khoi suong' len de to chuc chu ko phai la truong phat dong.
    - da~ mang tieng to chuc thi lam cho co logic mot chut' chu'
  13. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Chào bạn. đề nghị bạn viết bài có dấu theo nội quy của diễn đàn.
    về vấn đề thắc mắc của các bạn mình xin giải thick như sau.
    Thứ nhất: đây là cuộc thi 2mit tổ chức. trong quy mô 2mit và lan ra toàn trường không ảnh hưởng hay đả động gì đến trường hay đoàn thanh niên cả nên các bạn lưu ý
    Thứ hai: Đã gọi là miss 2mit thì tất cả những người thành viên của 2mit đều được tham gia (ngoại trừ các thành viên BGK)
    Thứ ba: BTC là BQT của 2mit đứng ra khởi xướng và thực hiện tuy nhiên tất cả các bạn ấy đều có quyền bình đẳng như nhau. Nếu như bạn nói đã là BQT của 2mit thì không được tham gia thì có phải là liệu bất công cho các bạn ấy lắm không. Bạn thử suy nghĩ xem tất cả các bạn đó đứng ra góp công sức thời gian tiền bạc của cải để tổ chức các buổi giao lưu ngoại khóa mà trong khi đó mình lại không đc tham gia thì có phải là bất công lắm không? trong khi mục đích chính là dành cho họ.
    Thứ tư: Đó là chẳng có bất công gì hết. mọi người đều bình đẳng như nhau. chỉ có điều các thành viên mang tiếng là Mod hay Smod sẽ mang thêm trách nhiệm nặng nề vất vả vào mình thôi. Tất cả cũng chỉ vì các bạn. Các thành viên đáng mến :)
  14. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    thì bít là cuộc thi miss 2mit.nhưng cũng được 2mit tổ chức. chính vì vậy mod, smod cũng như addmin của 2mit càng không đc tham gia. chính mọi người và trong đó có các mod cũng bình chọn. như vậy thì những người trong 2mit sẽ đc lợi thế. minh có xem qua thì thấy toàn là mod, smod và những người có quyền trong 2mit vote ko. chỉ thấy 1 số người tham gia là vote thui. còn đa số là 2mit vote cho 2mit. thế chẳng pải....là gì???
  15. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Bạn hãy nói rõ lý do tại sao họ lại ko đc tham gia? Bạn nghĩ rằng những thành viên trong BQT sẽ được ưu tiên? ưu tiên cái gì? bạn thử xem diễn đàn này tỉ lệ số lượng mod và thành viên như thế nào?.
    Nếu bạn không cho mod hay Smod tham gia thì bạn sẽ nghĩ sao về công sức thời gian và kể đến là tiền bạc của cải của người ta bỏ ra? cuộc thi Miss lần này thì 2mit đưa vào danh sách những hoạt động ngoại khóa. nếu bạn nói BQT không được tham gia thì thử hỏi là những ai đủ ĐK để tham gia?

Hiện tại thì chúng tôi chưa cho các bạn bình chọn. các vote đó cũng chỉ là lời nói thôi. thời gian bình chọn thì bạn hãy đọc rõ trong thể lệ cuộc thi đi
  16. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Tôi xin nhắc lại.
    Thứ nhất: Ban Quản Trị không phải là Ban Giám khảo.

Thứ 2: Miss do khán giả bình chọn qua hệ thống bình chọn (chính thức từ ngày 1/5 - 7/5) và Ban Giám khảo chấm 10 kết quả bình chọn cao nhất. Ban giám khảo không phải ai cũng làm được, phải là người có chuyên môn về mĩ thuật, đồ họa... như đã nói ở trên.

Thứ 3: Admin, Smod, mod không có thêm bất kỳ quyền lợi nào trong cuộc thi này. Thậm chí còn mất nhiều thời gian để quản lý các comment thiếu văn minh trong các bài thi. Chưa kể các chi phí khác... và không có lý do gì để họ không dự thi cả.

Và cuối cùng. Dù là ai đi nữa bạn cũng chỉ được 1 lần bình chọn, toàn bộ BQT 2mit cũng chỉ được khoảng 20 phiếu, 1 con số nhỏ so với số thành viên đông đảo. Và cuộc chơi này được tổ chức cho toàn diễn đàn 2mit với mong muốn tạo sân chơi cho toàn thể sinh viên. Hi vọng bạn đã hiểu được tâm ý của chúng tôi. Tôi lấy danh nghĩa cá nhân để khẳng định: Cuộc thi này công bằng.

Thân !