Không login được vào tài khoản root ubuntu

Thảo luận trong 'Cứu hộ máy tính - Tư vấn phần cứng' bắt đầu bởi ubuntu1, 24 Tháng chín 2012.

1. Offline

ubuntu1

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    Hôm bữa mình có cài Netbean để học java và php bên ubuntu, cài netbean ok, chuyển qua cài xampp thì nó không cho quyền ghi vào file hệ thống opt, mình đã dùng lệnh sudo natulius để chép file cài đặt vào thư mục opt để nó giải nén ở đấy, em cũng đã phân quyền read write cho file opt, nhưng không hiểu sao em vẫn không cài được và đến khi e restar lại máy thì không thể login vào tài khoản có quyền root được nữa, login vào cỡ 1s là màn hình nó chạy dòng lệnh gì đó không nhìn được rõ vì quá nhanh rồi bị đẩy ra màn hình đăng nhập, tài khoản guest thì lại login đc, ai biết cách khắc phục không giúp em với.
  2. Offline

duyvan

• Windows 1.0

Số bài viết:
    25
    bạn nói rõ xem. Tài khoản của bạn không thể dùng quyền root bằng lệnh sudo và không thể login vào root thành công?! mình muốn hỏi thêm bạn không login được vì mất pass hay vì lí do gì khác? ít nhất bạn phải cho biết messege khi setup thì mọi ngưofi mới help đc.
  3. Offline

bravolaw91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    Có lẽ bạn ấy đã fix được rồi nên không quan tâm tới cái thread này nữa rồi ! zZ