Ngôn ngữ C cần giúp đỡ !!!

Thảo luận trong 'Khoa Khoa Học Máy Tính' bắt đầu bởi hoang7988, 9 Tháng năm 2012.

1. Offline

hoang7988

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    hiện em đang có đề tài mà em tự thấy mình kém quá ko biết làm sao mà sắp phải nộp rồi nên giờ lên đây mong các anh giúp đỡ. bọn em học borland C, giờ giáo viên đưa đề tài là viết phần mềm quản lý bằng C trong đó có add, edit, search, delete, view. chỉ cần làm đc các tác vụ đó còn viết về gì thì thoải mái.
    Giờ đưa lên mong nhận có anh nào làm qua rồi share em với, em cảm ơn mọi người nhiều !!!
  2. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Mới học mà nhận đề tài thú vị đấy chứ :)
    Với chức năng add, edit, search, delete, view --> đã học qua cấu trúc dữ liệu. Bạn tham khảo diễn đàn mình đã có nhiều bài về các chức năng đó (xử lý danh sách đặc, danh sách liên kết). Nên code từng dòng, có gì không hiểu thì hỏi chứ không nên xin full bài tập. Sau này bạn là lập trình viên cơ mà.
    lyvinhr00m thích bài này.
  3. Offline

ohmysite

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    bạn nói rõ yêu cầu đi xem nào. quản lý cái gì chứ
  4. Offline

cangiupdo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    ui,thầy cô nào khó thía,mới học c mà chơi cả môn cấu trúc dữ liệu vào à,các thao tác như bạn nói chỉ học cấu trúc dữ liệu mới làm được,tìm tài liệu cấu trúc dữ liệu mà tham khảo,chúc bạn thành công
  5. Offline

ohmysite

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    nhưng bác này đưa câu hỏi quá ít dữ kiện ai biết đâu mà lần
  6. Offline

hoang7988

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    thì giáo viên em đưa yêu cầu viết chương trình về quản lý có đủ các chức năng : add, edit, search, delete, view, em đang định viết về chương trình quản lý thư viện chẳng hạn thì sẽ có các chức năng như trên ah. cảm ơn mọi người đã tham gia topic
  7. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    hì.viết cái này cũng hay.tuy không khả dụng lắm nhưng chắc chắn sẽ giúp bạn hiểu bài sâu hơn.k biết bạn đã học cấu trúc dữ liệu chưa nhỉ.? đối với những người mới học thì hơi vất vả,nhưng tìm hiểu kĩ thì cũng không khó khăn nhiều.Bạn nên xem qua giáo trình cấu trúc dữ liệu, vấn đề nào hok hiểu bạn up lên.mọi người cùng chung tay giúp đỡ.Chúc bạn thành công
  8. Offline

hoang7988

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    dạ cảm ơn mọi người ủng hộ có gì không hiểu sẽ lên bẩm báo mọi người !!!
  9. Offline

hoang7988

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    mọi người cho em hỏi chút, làm thế nào để so sánh 2 giá trị là kiểu "char" nhập vào từ bàn phím vậy ah, so sánh sự giống nhau cả về mặt ký tự, hoặc chuỗi đó có cách. ví dụ so sánh 2 chuỗi "dan tri" - "dan tri" thì bằng nhau, còn "dan tri" - "dan fgh" thì không bằng nhau, em cảm ơn mọi người nhiều !!!
  10. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    ah.cái này cũng không khó lắm.bạn thử dùng hàm strcmp() nhé.sẽ so sánh được đó.nhưng nó sẽ phân biệt kí tự hoa thường.nếu không muốn nó không phân biệt hoa thường thì bạn dùng hàm stricmp().chúc bạn thành công^^.
  11. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    ac.hok hỉu sao gửi câu trả lời ùi mà hok thấy đâu cả.haizzz.bạn dùng hàm strcmp() nhé.nó sẽ so sánh 2 chuỗi nhưng phân biệt chữ hoa với chữ thường.nếu k muốn nó so sánh không phân biệt hoa thường thì bạn dùng hàm stricmp() hen.Chúc bạn thành công^^